Hada turbo mask กับ Pico ok ตัวไหนดีกว่ากันครับ

Hada turbo mask กับ Pico ok ตัวไหนดีกว่าครับ

กำลังจะซื้อ แต่ตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ

เห็นกระปุกคล้ายกันมาก แต่ hada ราคาสูงกว่านิดหน่อยครับ

เราใช้ฮาดะอยู่โอเคนะ หน้าชุ่มชื้น แต่ picoไม่เคยไช้

hada ไม่เคยใช้ค่ะ แต่เคยใช้ pico ok แรกใช้ดีหน้าเนียน  1 อาทิตย์ผ่านไป สิวเห่อค่ะ

เราเคยใช้แต่ Pico หน้านุ่ม เนียนใสเด้ง ดีค่ะ 

ใช้picoอยู่จ้า ดีอยู่นะมาร์คทิ้งไว้ตื่นเช้ามาหน้าใสดี 

Hada ไม่เคยใช้เลย แต่เราใช้ Pico นะ  4 กระปุกละ หน้าเด้งดี ทำให้สิวไม่แดง

สิวอักเสบยุบตัวไปเรย ชอบตรงนี้ 

เจอ คห.ที่สองไป ช็อค !!   แสดงว่ามีโอกาสแพ้  มนุษย์สิวอย่างเราสงสัยอดใช้ T T 

เราใช้เคยใช้ Pico นะ ก็เฉยๆอ่ะ แต่ Hada ไม่เคยใช้

อยากใช้ Hada มากๆเลยค่ะ หญิงแย้รีวิวซะน่าใช้เลย 

เราไม่เคยใช้ทั้งสองตัวเองน้า แต่น้องสาวใช้อยู่ น้องบอกว่าฮาดะมันเน้นเรื่องความชุ่มชื่น แต่picoมันเน้นเรื่องขาวใสจ้าา

Hada ไม่เคยใช้ค่ะ สนใจเหมือนกัน แต่ Pico ไม่ไหวนะ หน้าแหกมาแล้ว T^T 

เลือกไม่ถูกเลย... T_T

ขอบอกว่า Pico ก็งั้นๆอ่ะ Dr.Somchai ยังดีซะกว่า

ฮาดะ สำหรับมนุษย์สิวอย่างเรา เราว่าโออยู่นะ

Hada ใช้แล้วน่าเนียนทาแป้งติดทนดี picoยังไม่เคยใช้ค่ะ
pico จะช่วยเรื่อง หน้ากระจ่างใส และบริ๊ง มากกว่าค่ะ เราใช้แร้วนะ pico ไม่ได้ช่วยเรื่องสิว แต่จะช่วยให้หน้านุ่ม และขาวใสมากกว่า
สว่า hada จะทำให้หน้าอมชมพูค่ะ อาจจะช่วยเรื่งอสิวบ้าง แต่ก็ใสดีค่ะ
คุณสมบัติพอๆกัน แต่คนที่มีสิว แนะนำให้ใช้ hada ดีกว่า เพราะมันช่วยมากกว่า ส่วน pico มีปลอมเยอะค่ะ จะว่าเเพ้ก็ไม่แน่ใจ เพราะ พิโก๊ะ ทำมาจากวิตามิน มันจะทำใ้เราแพ้ได้ไงถ้าไม่ใช่ของปลอม 55 >< ตัดสินใจกันนะค่ะ เพราะถ้าเลือกผิด กระปุกนึงแต่ละแบรน ไม่ใช่ถูกๆ TTTTTT^TTTTTTTTTTT
แฟนเราใช้ pico นะ ปกติหน้าสิวมากมายยยยยยยย
ใช้ไปไม่ถึงอาทิตย์หน้าดีขึ้นมาก สิวยุบ หน้าใสเด้งอะ แต่ ! ต้องใช้ของแท้เท่านั้นนะจ้ะ เพราะของปลอมเยอะ จะสั่งอะไรต้องดูดีดี ;)
Hada จะช่วยในเรื่องของ สิว รอยดำ รอยแดงต่างๆ ช่วยให้หน้าใส
pico ช่วยในเรื่อง ความกระจ่างใส และ ความขาว เนียน เด้ง
Pico ok ใช้ดีค่ะ แต่ก็อยากลองhada เหมือนกัน
Pico หน้านุ่มเลย แล้วตื่นมานะ ใสเลยอะค่ะ เหมือนช่วยกระชับรูขุมขนได้มากเลย
ส่วนที่อยากลองใช้. Hada. ก็เพราะ เห็นรีวิว พี่หญิงแย้ เลยอยากลองดู
สำหรับเรา พิโกะ จะช่วย ทำให้หน้าขาว หน้าเนียนสิวหัวช้างจะยุบ เราใช้อาทิดละ 3วันติดเลย เราเป็นคนแพ้ง่าย มาร์คแต่ละชนิดเราว่าขึ้นอยู่กับผิวหน้าของแต่ละคน ถ้าจะซื้อให้ได้ผล เราแนะนำซื้อกับตัวแทนบริษัทจะดีกว่า ทั้ง 2แบรด์นะ อย่าไปหลงซื้อของที่ถูกกว่า เพราะสมัยนี้ ของปลอมระบายมาก ฮาดะ เราว่ามันก็ดีนะ ทำให้หน้าชุ่มชื่น ตื่นเช้ามาหน้าใส หน้าอมชมพู่ 2 ตัวนี้คล้ายๆกัน แต่อาจมีข้อต่าง ส่วนตัว เราชอบทั้ง 2อย่าง เพราะดีเหมือนกัน ยังไงก็ซื้อที่ได้มาตราฐาน ซื้อกับตัวแทนที่มีรายชื่อในบริษัทดีที่สุด แพงหน่อย แต่ก็ไม่เสี่ยงต่อการหน้าพังนะ
อยากทราบว่าถ้าเป็นคนผิวแพ้ง่าย เกิดสิวง่ายใช้ตัวไกนดีค่ะ อยากให้หน้าเนียนใสค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น