Valentines นี้ ใครว่าง มาทำบุญกันค่ะ กับ "สวยใจบุญ" :)

21 55

สวัสดีปีใหม่ 2556 นะคะ สาวๆ ใครได้ไปพักผ่อนแล้วรู้สึกกระปรี้กระเปร่าขึ้นมาบ้าง :)

อ๊ะ หรือถ้าใครยังไม่อิ่มเอมใจพอ เรามาทำบุญ เพิ่มความสุขในใจกันดีกว่าจ้าาาา

คิดว่าสาวๆ หลายคนคงทราบเรื่องกิจกรรมที่เราจัดกันอยู่กับทาง Samsung Galaxy

"NOTE ถึง น้อง" Forward Love Forward Gift

เป็นการประกวดวาดภาพด้วย Galaxy Note เผื่อที่จะเอามาทำเป็นสมุดโน๊ต และโปสการ์ดสุดพิเศษ
ที่หากใครซื้อไป ก็จะได้ร่วมทำบุญไปด้วย เพราะเราจะเอาเงินที่ได้จากการขายของนี้ หักค่าใช้จ่าย

แล้วนำไปมอบให้กับโรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระบรมราชูปถัมภ์ โรงเรียนสำหรับเด็กที่มีความบกพร่อง

ทางการได้ยิน หรือเรียกง่ายๆ ว่า เด็กหูหนวกนั่นเองค่ะ

สาวๆ เคยคิดไหมคะว่า เด็กที่ไม่ได้ยินด้วยหู ก็ยังต้องการความรัก ความหวังดี

ซึ่ง "การเขียน" จะเป็นสื่ออย่างหนึ่งที่จะทำให้น้องๆได้รับรู้ถึงความปรารถนาดีจากเราค่ะ :)

ถึงตรงนี้ เลยอยากชวนสาวๆ แปลงกายจากสาวสวยเฉยๆ... เป็น "สวยใจบุญ" กันซักวัน

มาร่วมขายสมุดและโปสการ์ด เพื่อนำเงินไปมอบให้กับโรงเรียน ซึ่งจะใช้ซื้ออุปกรณ์ที่จำเป็นสำหรับน้องๆต่อไป

รวมทั้ง เราจะนำโปสการ์ดที่มีโน๊ตถึงน้องๆ ไปมอบให้ถึงที่ เพื่อน้องๆ จะได้ไปอ่านเป็นกำลังใจกันอีกด้วย

โดยเราขอเกณฑ์สาวๆ 20 คน ไม่จำกัดอายุ ขอแค่สวย และ ใจบุญก็พอค่ะ ^^

มีข้อแม้ว่าสาวๆ จะต้องว่างในวันพฤหัสบดีที่ 14 กุมภาพันธ์ 2556 ตั้งแต่ช่วงเวลา 9.00 - 15.00 น. ค่ะ

และมีแรงเหลือเฟือ พอที่จะเดินขายสมุดและโปสการ์ดในย่าน office building ใจกลางกรุงเทพได้

ปล. แต่ไม่ต้องกลัวว่าจะเหนื่อยมากเกินไปนะคะ เราจะเดินกันเป็นระยะทางไม่ไกลจนเกินไป และทางทีมงาน

มีถุงยังชีพ พร้อมอาหารการกินให้เสร็จสรรพ เราจะดูแลเป็นท่านเป็นอย่างดีจริงๆ ค่ะ ^^

ใครสนใจ ลงชื่อไว้ได้เลยค่ะ แล้วเราจะได้ไปร่วมทำบุญกัน :)

----------------------"ความรัก ยิ่งมอบให้ ยิ่งได้รับกลับเป็นเท่าทวีคูณ" -----------------