บอกลาชั้นหนังตาที่ไม่เท่ากันด้วยวิธีง่ายๆ

สวัสดีพี่ๆน้องๆ ชาวจีบันทุกคนนะคะ แนะนำตัวหน่อยละกัน คริคริ ชื่อติ๋มๆนะง้าบ แบบว่าหลบๆซ่อนๆมานานแระ เข้าเวปจีบันวันละ 3 ครั้งหลังอาหาร กร๊าก อะไรจะขนาดน้าน แบบว่าเป็นเวปที่รักมากๆที่สุดเลยนะคะ ต้องขอบพระคุณทีมงานเป็นอย่างสูงที่ทำให้ ผู้หญิงที่เข้ามาในเวปนี้แล้วสวยขึ้นทุกคนดั่งต้องมนตร์ เหอๆๆ ว่าไปนั่น เข้าเรื่องเลยนะกันเนาะ
สำหรับสาวๆที่มีปัญหาชั้นหนังตาไม่เท่ากันนะคะ เราคิดว่าในบ้านจีบันนี้ก็คงมีอยู่หลายคน รวมทั้งตัวเราด้วย 55 ซี่งปัญหานี้มันทำให้การแต่งหน้าต้องใช้ความสามารถพิเศษอย่างมาก โดยเฉพาะการเขียน eye liner ต้องกะแล้วกะอีกว่าเวลาเขียนออกมาแล้วให้สองข้างมันดูเท่ากัน เท่าที่เข้ามาอ่านเจอในกระทู้ที่ถาม-ตอบกันอยู่ ส่วนมากก็จะใช้วิธีเขียนข้างที่ชั้นหนังตาใหญ่กว่าให้เส้นใหญ่หน่อยชิมิ และที่สำคัญดูๆไปนานๆ มันก็ทำให้ตาของเราแลดูไม่เท่ากันโด้ย เช่นรูปข้างล่างนี้
ขออภัยตาบวมไปหน่อยเน่อเจ้า รูปนี้ถ่ายหลังจากอาบน้ำล้างหน้า ทาครีมบำรุงและกำลังเตรียมตัวนอน(ดูดีๆมีสิวซกมกโด้ย )

แต่ต่อไปนี้สาวๆไม่ต้องกังวลใจอีกต่อไป เพราะเรามีสินค้ามาเสนอขาย เย้ย! ล้อเล่น จะขายของได้อย่างไรกัน โฮะๆๆๆ ผิดกฏไม่ดีเน่อเจ้า ที่จริงก็คือว่าเราได้ค้นพบวิธีที่ทำให้หนังตามันเท่ากันได้สำเร็จ 555 (ดูยิ่งใหญ่มาก) ผ่านกระบวนการทางวิทยาศาสตร์โด้ย
1.สังเกตเพื่อระบุปัญหา 2.ตั้งสมมติฐาน 3.รวบรวมข้อมูล 4.สรุปผล เหอๆ ว่าไปนั่น อย่างกับผี Sir Isaac Newton
เข้าสิงซะงั้น ก็แค่ว่ามันเริ่มจากความสงสัยของเราและก็ทดลองทำให้มันรู้แจ้งเห็นจริงก็เท่านั้นเองนะคะ เริ่มกันที่สภาพหนังหน้า เอ้ย หนังตาของเรากันก่อนนะคะ เราเป็นคนตาสองชั้น แต่ว่าตาซ้ายของเราเนี่ยบางวันก็เกเร(จริงๆแล้วเกือบทุกวัน) ดั้นมีหลายชั้นซะงั้น ประมาณ 3-4 ชั้นได้ เราก็เลยสงสัยว่าแบบนี้มันเรียกว่ารอยเหี่ยวย่นเปล่าหว่า และก็คิดว่าถ้ามันหายเหี่ยวแล้วมันจะเท่ากันมั้ยเนี่ยหนังตาเนี่ย เอาล่ะลองดูซักตั้งละกัน เราก็เลยลองเอา shea butter ปาดเลยค่ะ บนหนังตานั่นแหละค่ะ มันดี กร๊ากก แอบจิตหลุเล็กน้อย ปาดก่อนที่เราจะเข้านอนนะคะเพื่อที่ว่าตื่นมาแล้วจะได้เจอสภาพแบบเน้ แต่นแต๊น...

งามได้ใจแล้วน่อ เหอๆๆ
แต่ยังไม่หยุดแค่นี้นะคะ เราก็คิดต่อไปว่าถ้าหากไม่มี shea butter จะทำเยี่ยงไรกัน เราก็เลยหันไปคว้าวาสลีน เหอๆๆ ปาดไปบนหนังตาพลัน ผลที่ได้ก็คือเหมือนกันค่ะ หนังตาเล็กลงอย่างเป็นธรรมชาติ แต่ว่าวาสลีนมันจะเยิ้มกว่านิดนึงเน่อ ถ้าหากสาวท่านใดมีปัญหาเยี่ยงเราก็รีบเอาวิธีนี้ไปใช้เลยนะคะ ได้ผลไม่ได้ผลอย่างไรมาเล่าให้กันฟังด้วยเน่อ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนเน่อเจ้า
ปล. ขออภัยเล่ายาวไปหน่อย มีแต่น้ำเนื้อมีนิดเดียว กร๊ากกกก บายบาย
แถมรูปผู้ช่วยหน่อยแระกัน เด๋วเค้าจะน้อยใจ อิอิ

จิงเหรอคะเนี่ย !!
ว่าว ว่าวววววว

.
.

เมื่อก่อนก็เป็นคนตาสองชั้นหลบใน แต่ปัจจุบันเป็นสาวตาหลายชั้น (ข้างซ้าย)

เซ็งมั่กๆๆๆๆ พอปัดมาสคาร่าแล้วส่องกระจกดู ไหงขนตาตูยาวไม่เท่ากันหว่า???

ขอบคุณนะคร๊า สำหรับคำแนะนำดีๆ จะลองไปทำดู ยู้ฮู้!!!!

เอ่อ...ถ้าข้างนึงสองชั้น แต่อีกข้างนึงเป็นแค่รอยชั้นเฉยๆ ใช้วิธีนี้จะรอดมั้ยค่ะเนี่ยะ

คุณ kawaeiii
ลองดูได้นะคะ อย่าเชื่อในสิ่งที่ยังไม่ได้ประสบกับตัวเองนะคะ 55 เพราะว่าสภาพหนังตาคนเราก็ไม่เหมือนกันทุกคน จริงเปล่า
คุณ ampere
ไม่เป็นไรค่า แบ่งๆๆกันสวย อิอิ ว่าแต่ว่าเป็นตาซ้ายเหมือนกันเลยนั่น
คุณ HyeYoung
ข้างที่มีรอยชั้นเฉยๆนี่หมายความว่าไม่มีชั้นหรือเปล่าคะ อันนี้เจ้าของกระทู้ก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน เอาเป็นว่าทดลองทา 2 ข้างดูมั้ยคะ ไม่ลองไม่รู้น้า

อาจจะเรียกได้ว่าเป็นมนุษย์ประหลาดหรือเปล่า ไม่อาจทราบได้ 55555++ เพราะเวลาทำหน้าตรงๆปกติอ่ะค่ะ มันจะเป็นรอยพับชั้นตาไงค่ะ คือเป็นรอยเฉยๆ แต่พอก้มหน้าปั๊ป แล้วเหลือกตามองข้างบนนะค่ะ มันมาแล้วค่ะ ตาสองชั้น เง้อๆๆ งงกะตามากๆๆเลย

Good! ขอยืมไปลองใช้บางนะค้า
ยกตำแหน่งนักวิทยาศาสตร์แสนซนคนสวยให้ไปเรย
ช่างคิดแท้น๊ออออ  น้องเอ๊ย

แต่ก้อขอขอบคุณมากจ้า 
ว้าววว ต้องเอาไปใช้บ้างละล่ะ
เพราะเราก้อหนังตามิเท่ากันนน T.T
เวลากรีดอายเสร็จ จะรู้สึกว่า เอ๊ะเรากรีดไม่เท่ากันหรือเนี่ย
กรีดไปกรีดมา ใหญ่เป็นนกฮูกไปแล้ว :(

แต่รบกวนถามนิดนึงนะค้ะ เจ้า shea butter ของคุณ myself_tt เนี่ย
คือตัวไหนอ่าค่ะ ซื้อได้ที่ไหนหรอ ?

ขอบคุณมากค้ะ :)
ปัญหาเดียวกันเลย หนังตาเราบางวันสองชั้นบางวันสามชั้น-*-
คุณ tuniez83 (คนสวย
ลองใช้แล้วผลเป็นไงอย่าลืมบอกกันด้วยนะง้าบ
คุณ nutti~*
ไม่เป็นไรง้าบท่านพี่ ยินดียินดี อิอิ เขินจังตั้งนานแระไม่มีใครเรียกว่าน้อง ว่าแต่ว่าไม่รู้เป็นน้องจริงหรือเปล่านะคะ
คุณ MAiMAi :D
ลองดูนะคะ อาจช่วยได้ ว่าแต่ว่าลำบากใจจัง อยากบอกมากๆนะคะว่าซื้อที่ไหนแต่ว่าเด๋วผิดกฏเนาะ เอาเป็นว่าลองเข้าไปในห้องแป้ง ณ pantip นะคะ แล้วกด search คำว่า shea butter unrefined โลด เพราะว่าเราก็ทำแบบนี้อ่ะค่ะ ไม่รู้กำกวมไปมั้ย ยังไงก็ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
ชั้นตาไม่เท่ากันเหมือนกันเลยค่า หนักกว่านั้นเพราะชั้นตาน้อยแบบคนจีนอีก 555
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีดีนะค่ะ

ต้องลองดูบ้างซะแล้ว แต่เป็นคนชั้นตาไม่เท่ากันจะแก้ได้ไหมเนี๊ยะ ...
55+ จริง ๆ เราก็ปาดวาสลีนก่อนนอนทุกคืนนะ สงสัยพรุ่งนี้ตื่นเช้าต้องลองมาสังเกตมั่งแล้ว

เพราะหนังตาเราแห้งมากจนลอกเป็นขุยเลยอ้ะ ทาครีมอะไรก็เอาไม่อยุ่ เซ็ง
ขอบคุณสำหรับเทคนิคดีๆๆค่า

คืนนี้กะว่าจะไปลองทางบ้าง

เป็นคนตาสองช้านก้อจิง  แต่เป็นประเภทหลบใน แต่ดั๊นไม่เท่ากันอีกเน้อ
 น่าสนใจ  ของเราไม่เท่ากันอยางรุนแรง
ทำมั้งๆ ขอบคุณมาก ตอนนี้ตาเป็นคอนโดแล้ววว

อิอิอิ  เป็นเหมือนกัน

ไว้ลองทำดูค่ะ

โอ้วว ประสบปัญหานี้เหมือนกันค่ะ อยากลดชั้นตาที่มันแสลนมีหลายชั้นให้กลับมาเป็นธรรมชาติเดิมของมัน เคยคิดว่าจะเอาวาสลีนทาเหมือนกันนะคะเนี่ย ถ้าคอนเฟิร์มว่าดีจริง เห็นทีต้องลองแล้วค่ะ
ตาสวยจังครับ
เราก็เจอปัญหานี้หลายเดือนแล้ว
ก็นึกว่าหนังตาเหี่ยวเพราะแก่ขึ้น
จะลองไปใช้ดู...ไปนอนเลยดีกว่า

ขอบใจติ๋มม๊ากๆๆๆน่ะ
ขอให้สวยวันสวยคืน่ะเจ้า
ทำแล้วคะพอตื่นมาก็หายนะแต่พอสายๆๆหน่อยก็ไม่เท่ากันเหมือนเดิมทำไงดี
มันจะออกผลภายในกี่วันคะ
นี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จาบอกห้ายรู้น้าเราอ่ะลองมาแล้ว
ทาก่อนนอนทุกวัน
แค่ 3 วันเท่านั้นเองนะ
จากหนังตาที่มี 3-4 ชั้น
เห็นชัดมั่กๆ
แค่ 3 วันเท่านั้นน้า
หายไปโดยไม่มีร่องรอย
เลยอ่ะ
สุดยอดมั่กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุณนะคะ
ขอบคุณนะคร้า^^
ทำไมเราทาก่อนนอนแล้วตื่นมาก็เป็นเหมือนเดิมค่ะ ช่วยหน่อยยน้าToT

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again