ทำยังไงให้ผิวขาวเสมอกัน

หน้าก็ขาวแต่แขนโดนแดดบ่อยจนดำ ขาวเป็นบางส่วน ผิวขาวไม่เท่ากันสีผิวไม่เสมอกันทำไงดีคะ.....มีวิธีอาไรช่วยได้บ้างคะ

เท่าที่คิดออกคงมีแค่ ครีมกันแดดหน่ะค่ะ ถือคติกันไว้ดีกว่าแก้

แต่ถ้าอยากให้สีผิวกลับมาสม่ำเสมอ ก็คงต้องทาครีมกันแดดตอนออกแดด
ทาครีมบำรุงผิวพวกที่มี whitening และพยายามเลี่ยงแดดค่ะ

ก็ใส่เสื้อแขนยาวตอนออกแดดอ่ะ จะช่วยได้นะ เพราะเราก็เคยช่วงขาอ่ะดำไม่เท่ากัน พยายามใส่ขายาวตลอดก็ช่วยได้

ใช่ค่ะ ตามคุณ Next และ คุณ Magica  เลยค่ะ พยายามอย่าโดนแดดโดยตรง ทาโลชั่นหรือครีมบำรุง และถ้าจำเป็นจริงๆ ต้องออกแดด ก็อย่าลืมทา Sunblock   เพราะเมื่อก่อนก็ดำๆ ขาวๆ ไม่เท่ากัน แต่ตอนนี้หลังจากพยายามหลีกเลี่ยงแสงแดด และทาครีมบำรุง สีผิวเริ่มปรับเสมอกันแล้วค่ะ
ลองขัดผิวดูก่อนนะคะ ตรงที่ดำจะได้ขาวขึ้นบ้าง ปริมเคยดำตรงเท้าค่ะ ใส่รองเท้าไม่ได้ใส่แบบหุ้มหมด พอโดนแดดมากๆ ก็ดำค่ะ เลยไปร้านทำสปา เท้า พอทำเสร็จเห็นความแตกต่างเลยค่ะ จะขาวขึ้นกว่าก่อนทำมาก ทำเสร็จคนที่ร้านก็บอกให้หาถุงเท้าที่เป็นเหมือนถุงน่องมาใส่ค่ะจะได้ไม่ดำไปกว่านี้
เห็นเพื่อนบอกว่าใช้ชุดสปาผิว ของ Artistry จะทำให้ขาว
แต่เรายังไม่เคยลอง แต่ยังงัยออกแดด ก็ทาครีมกันแดดดีกว่าคะ
ตอนนี้ใช้ครีมทาผิวของ การ์นิเย่ สีเหลืองๆ ก้อรุ้สึกว่าขาวขึ้นนะคะ เพื่อนๆก้อทักหลายคนคะ
จากมะก่อน ผิวแทน หรือว่าช่วงนี้ไม่ค่อยได้ออกแดดก้อไม่ทราบคะ แหะๆ

ขอบคุณทุกความเห็นคะ

เคยใช้กานิเย่ไม่ขาวเลยอะ

เห็นเคยม่สมาชิกมาลงไว้อ่ะค่ะ ว่ามีครีมของOP จำชื่อรุ่นมะได้อ่ะ
ลองไปปรึกษาที่เค้าเตอร์ก็น่าจะได้นะค่ะ

อยากรู้จังว่าopรุ่นไหน

เราก้อเคยเป็นแบบนั้นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ พยายามใส่เสื้อแขนยาว ไม่ว่าจาร้อนขนาดไหน ก้อต้องใส่ค่ะ และก้อ อย่าลืมทาครีมกันแดดก่อนออกแดดทุกวันนะคะ อยู่บ้านก้อทาค่ะ แต่ทา SPF น้อยหน่อย ปามาน 10-15 ก้อได้ค่ะ ป้องกันแสงจากไฟนีออน ถ้าขยันหน่อยแนะนำ ทาครีมกันแดด ทุกๆ 2-3 ชม. เลยค่ะ ทุกอาทิตย์ ต้องมีการขัดผิวค่ะ อย่างน้อยสุด อาทิตย์ ละ 1 ครั้ง เราใช้ มะขามเปียก+โยเกิร์ตรสธรรมชาติ+น้ำผึ้ง เอามาผสมกันทั้งหมดค่ะ แล้วก้อ พอกๆๆๆๆๆๆขัดๆๆๆๆๆๆ ไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จนกว่าจาเบื่อค่ะ (เราแอบหมักทรีสเม้นต์ผมด้วย) ปามาน 15-40 นาที ค่ะ พยายามทำอย่าลืมนะคะ รับรอง 1 เดือนเท่านั้นค่ะ เห็นผล อิอิ
ครีม OP น่าจะเป็นรุ่น Milky Whitening Booster อ่ะค่ะ ใช้สำหรังผิวกายนะคะ ราคาน่าึคบมากด้วยค่ะ เค้าจะมีเป็นเซตเลย ครีมอาบน้ำ โลชันที่ spf15 แล้วก็สครับผิวด้วยอ่ะค่ะ ราคานี่รู้สึกไม่แพงเลย ไม่ถึง 300 เลยสักชิ้นค่ะสำหรับชุดนี้อ่ะ
ก็ลองนำโยเกิร์ต มาทาที่ผิวของเราสิคะ ทาแล้วทิ้งไว้ประมาณ 1-2 ชั่วโมง ให้ลองทำดูแล้วจะช่วยได้ เพราะ โยเกิร์ตมีสารอาหารที่ช่วนยให้ผิวขาวได้
ลองทำซัก 2-3 วัน
ถ้าอยากขาวก็ซื้อแบมบูสโนไว้ซิ ราคา1,000 กว่าๆเองแต่งทำให้ขาวภายใน 4 วัน เคยลองดูแล้ว สั่งซื้อทาง ทีวีมอล
เราอยากมีผิวขาวสม่ำเสมอ แต่ขัดแล้ว ไม่เกิน 2วันก็ไม่สม่ำเสมออีกไม่รุ้เพราะเหตุใดแล้วก็ไม่ได้ออกแดดด้วยน่ะ
อยากมีผิวแลดูกระจ่างใส ไร้ริ้วรอย ไม่หมองคล้ำ เพราะเดี๋ยวนี้แดดแรงมากเลย และไม่ค่อยมีเวลาใส่ใจเรื่องผิวด้วย ใครที่ลองใช้ครีมแบมบูสโนไวท์ แล้วได้ผล 100% ยังไงก็ช่วยบอกต่อๆ กันด้วยน่ะ อยากมีผิวขาวอมชมพูอ่ะ ผิวพรรณดีมีชัยไปกว่าครึ่งแล้ว เพิ่ลๆว่าจริงอ่ะป่าว.
ใครที่อยากดูแลผิวพรรณ เชิญทางนี้ หมอขอแนะนำวิธีดูแลผิวพรรณให้ขาว และไร้ริ้วรอย นี่ก็เป็นวิธีง่ายๆ ที่ทุกคนก็ทำได้ ไม่ได้ยุ่งยากอะไรเลย ขั้นตอนก็มีดังนี้
1.นำสำลีชุบน้ำอุ่นๆ แล้วนำมาเช็ดที่ผิวให้สะอาด
2.จากนั้นรอให้น้ำที่ผิวแห้ง (ชำระสิ่งสกปรกและช่วยให้ผิวฟื้นตัว)
3.นำเนื้อมะขาม โยเกิร์ต น้ำผึ้ง ผงขมิ้นชัน มาผสมให้เข้ากัน
4.นำส่วนผสมทั้งหมดที่ผสมแล้ว ทาบริเวณผิวที่ต้องการ(เฉพาะผิวกาย) ทิ้งไว้ประมาณ 5-10 นาที
5.เมื่อครบเวลาที่กำหนดแล้ว ให้ใช้สำลีชุบน้ำอุ่นเหมือนเดิม เช็ดบริเวณครีมที่ทา (เช็ดเบาๆ)
6.หลังจากนั้นล้างด้วยน้ำสะอาดปกติ แล้วใช้ผ้าสะอาดเช็ด เพียงแค่นี้ผิวของคุณก็จะแลดูสะอาด ขาว เปล่งปลั่งขึ้นทันตา (ทำ 2 ครั้ง/สัปดาห์) เพียงครั้งแรกคุณก็จะรู้สึกสะอาด และได้ผ่อนคลายผิวของคุณด้วย ไม่ว่ากันหากใครจะทำทุกๆวัน เพราะสูตรนี้เคยทดสอบกับคนที่ผิวหมองคล้ำมาแล้ว จาก100 คน ได้ผลถึง 91 คนเลยทีเดียว ลองดูซิค่ะใครที่ได้ผลแล้วก็ลองโพสต์ต่อๆ กันด้วยล่ะ.
ก้อจะลองนำทุกๆๆสูตรไปลองทำนะคร่ะ ขอบคุณคร่ะ
มีเบอร์ครีมอาบน้ำแบมบูสโนว์ไหมค่ะ
ถ้ามีช่วยตอบด้วยนะค่ะ
แล้วผิวขากับผิวแขนจะแก้ปัญหายังไงค้ะ ?

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again