กินยา acnotin ระยะเวลาหลายเดือนเป็นอันตรายมั้ยคะ ???

0 17

ตอนนี้รักษาหน้าอยู่ค่ะหมอให้ทานายา acnotin 10 g มา 6 เดือนแล้ว 

ยังไม่ให้เราหยุดยาเลย เราถามหมอว่ากินไปนานๆมันไม่อันตรายต่อตับหรอคะ

หมอบอกว่าไม่เป็นไร เพราะเรากินเเค่วันละ 10 g บางคนกินปีๆเลย

เราก็เริ่มกลัวๆค่ะ อยากจะหยุดแต่หมอไม่ให้หยุดบอกว่ารอให้แน่ใจก่อนว่า

สิวจะไม่เพิ่มเเล้ว แต่เราว่าตอนนี้หน้าเราก็โอเคแล้วนะคะ 

ถ้าเทียบจากเมื่อก่อนนี้ซ่งเราเป็นเยอะมากๆๆ ตอนนี้เรามีเเค่ หลุมสิว กับ สิวอุดตันค่ะ 

เราควรจะทานต่อไปดีมั้ยคะ 

ขอบคุณค่ะ

cscscs

cscscs

FULL PROFILE