BA Burberry น่ารักจริงจังค่ะ

7 4

สวัสดีค่าาาาาา เพื่อนๆพี่ๆชาว jeban ทู๊กท่านนนนค่า นี่เป็นกระทู้แรกของเมย์ หลังจากแอบอ่านของคนนู๊น คนนี้มานานก็มีโอกาสทำบ้าง เย้ๆๆๆๆ ทุกครั้งที่เมย์จะซื้อเครื่องสำอางค์ ครีมบำรุง ก็มักจะได้ความรู้จากในนี้เป็นประจำเลยยย ขอบคุณค่าาา ซึ่งบางอย่างที่ไม่อยากได้ ก็มาอยากได้ในนี้ 55555 

ปีใหม่นี้เมย์อยากซื้ออะไรให้ตัวเองนิดน่อย ซึ่งก็คือแป้งค่ะ เลยมาลองเสริชดูว่า แป้งสำหรับคนหน้ามัน เพราะเมย์เป็นคนที่หน้ามัน และเหงื่อเยอะ ก็เลยเจอตัวน่าสนใจ 2 ตัวจ้า CHANEL MAT LUMIÈRE EXTRÊME SPF20 PA+++ กับ Burberry sheer foundation luminous compact ที่ขึ้นชื่อเรื่องคุมมัน หน้าเด้งเมื่อเจอเหงื่อ ไม่เยิ้ม ไม่เป็นคราบ โอ้โหหหหห สรรพคุณสุดยอดเลยค่ะ จากทั้งชายและหญิง ที่มารีวิว ขอบคุณมากค่ะ เมย์เลยบึ่งงไปพารากอนกับเพื่อน

ขอบอกก่อนว่าเป็นโรคกลัว BA มากค่ะ หลังจากเคยเจอพฤติกรรมมองเหยียด แล้ว หัวเราะหึ เชิดใส่ หลังจากบอกว่า ขอบคุณค่ะ ขอดูแค่นี้ก่อน ทั้งๆที่ราคาถูกกว่าแบรนด์สองยี่ห้อนี้ แต่ก็อีกนั่นล่ะค่ะ หลังจากเข็ดบีเอด้วยตัวเอง แล้วอ่านรีวิว กระทู้พูดถึงแบรนด์ CHANEL ว่าทำเป็นไม่สนใจ เราก็เลยแอบเทใจไปหลงรักสก๊อตก่อนเลยจ้าาาา วันนั้น เราใส่ชุดนักศึกษา กับรองเท้าผ้าใบนันยาง ไปยืนด้อมๆมองๆที่ บู๊ท Burberry แต่ยังไม่กล้าเข้าสักที ก็มีพี่ BA มาทักทาย เราก็เลยเดินเข้าไปจ้าา แล้วเราก็บอกว่า หยูอยากดูแป้งที่ติดนานๆ (ควบคุมมันหน่อยค่ะ) พี่เขาก็ถามว่า ใช้เองหรือป่าวคะ เราก็ตอบว่าค่ะ พี่เขาก็หยิบ Burberry sheer foundation luminous compact no.7 มาให้ค่ะ เราก็เลยขอพี่เขาลองค่ะ พี่เขาก็ลองให้ค่ะ เขาหยิบกระดาษทิชชู่ให้ซับเอง แล้วเดินไปเปิดหนิบแป้ง พร้อม แปรงคาบูกิมาลองให้ แต่งโทนส้มๆให้ เขาบอกเราผิวสองสี แต่งสีส้มจะช่วยให้สดใส และขับผิวให้ดูสว่างค่ะ 

Texture แป้งสวยนะคะ วันนั้นเราซื้อแค่แป้งอย่างเดียวค่ะ พี่BA เลยบอกว่าถ้าซื้อครบ 5000 ได้เป็นเมมเบอร์ด้วยนะคะ ได้ยินแล้วก็แอบสนใจค่ะ 

เราก็ถามว่าทำอะไรได้มั่งคะ เขาก็บอกแต่งหน้าฟรีไม่จำกัดจำนวนค่ะ

เราก็เผลอพูดสะดังกับเพื่อนว่า อยากได้เหมือนกันแหะ คิดนานเลย

พี่เขาก็เลยถามว่า น้องตั้งงบไว้ไหมคะ อยากได้อะไรเพิ่มเติมไหม พี่จะได้ช่วยแนะนำได้

เราเลยบอกพี่เขาไปตรงๆว่า วันนี้หนูตั้งใจมาดูแค่แป้งน่ะค่ะ เลยไม่ได้ตั้งงบ และอยากได้อะไรเป็นพิเศษ

พี่ BA เขาก็ร้องอ๋ออออ แต่พี่เขาใจดียื่นข้อเสนอนึงให้ค่ะ ว่าน้องซื้อแป้งเนี่ยก็เกือบครึ่งนึงของห้าพันแล้ว พี่ให้ เอาเป็นว่าหนูเก็บใบเสร็จนี้ไว้นะคะ แล้วก็อยากซื้ออะไรค่อยมาซื้อก็ได้ ภายในเดือนนี้ ให้ครบห้าพัน แล้วพี่จะเปิดเมมเบอร์ให้

โหหหหหหหหหหหห พี่ใจดีมากเลยค่ะ แอบคิดในใจ เป็น BA แบรนด์แรก แบรนด์ดัง ที่ใจดี ไม่มีแบบ เหยียดใส่ต่อ ประทับใจฟุดๆ ค่าา เลยอยากมาบอกต่อ ว่า BA แบรนด์นี้น่ารักจริงๆนะคะ อยากบอกต่อ ว่าสินค้าเขาก็ดีเลยนะคะ บริการก็ดี ถึงแม้ว่าเราจะแต่งตัวปอนๆ หน้ามันแบบเหมือนชะอมทอดอมน้ำมัน หัวกระเซิง เพราะนั่งรถเมล์แว๊บมาจากมหาลัย(ไม่กล้าขับรถมาเลยค่ะ กลัวรถติดตรงสุขุมวิท) รองเท้านันยาง ขาดๆเซอร์ๆ เขาก็ยังพูดดีค่ะ(หลายๆคนคงจะคิดว่า เจ้าของกระทู้ยังกล้าไปพารากอนอีกเนอะ สินะ 55555 ยังกลัวยามไม่ให้เข้าเลยค่ะ)

แต่สรุปวันนั้นก็ ซื้อแค่แป้งแล่ะค่ะ 555555555555

ได้คูปองซื้อของอะไรก็ได้ ลด 10% มาด้วย ทุกแบรนด์ยกเว้นแบรนด์นี้กะชาแนลค่ะ

ราคาค่าเสียหายวันพฤหัส 2,400 - 5% ค่ะ

ต่อๆ ด้วยเสาร์นี้ก็เลยลากเพื่อนไปอีกเช่นเดิมค่ะ ไปซื้อจนได้เมมเบอร์ละจ้าาาาา พี่เขาก็ยังคงแนะนำดีเช่นเคย 

สามชิ้นนี้ เปิดเมมเบอร์ได้พอดีเลยจ้าาาาาาาา(รวมของวันพฤหัสและนะจ้ะ แป้งซ้ายมือสุดน่ะค่ะ)

ลองปาดสีค่ะ (รูขุมขนแขนกว้างเวอร์ 

) Lip Glow no.6 Brick Red

ป.ล ขอบอกว่ารองพื้น และเบส ดีจริงนะคะ ที่มือที่ปาดสีลิปเนี่ย พี่เขาลองลง เบสกะรองพื้น แล้วทาแป้งทับให้ตั้งแต่ตอนบ่ายสอง ไปเข้าห้องน้ำฟองสบู่ล้างมือมาแล้ว จนป่านนี้ที่เขียนกระทู้ ห้าทุ่มสี่สิบ ยังเนียนอยู่เลยค่ะ เบสโกลว์ยังวิ้งๆอยู่ ณ บัดนาว

หลังจากทาปากค่ะ พี่เขาบอกว่าเหมาะกับเมย์ เพราะมันให้ลุคใสๆเวลาแต่งหน้าไปเรียนเน้อออ ปากหนาและมีสิวเล็กน้อย ช่วงนี้ฮอร์โมนพล่านค่ะ 

Gogatsuごがつ

Gogatsuごがつ

Hello There!! I'm May. I'm just new in here. Nice to meet y'all

FULL PROFILE