จะทำไงดีให้แฟนกลับมาเป็นเหมือนเดิม ช่วยเราด้วย T_T

0 12

คือว่าเราคบกับแฟนได้เกือบๆปีแล้วค่ะ พ่อแม่ฝ่ายเค้ารับรู้ คือเราทำงานแล้วทั้งคู่นะคะ แต่เมื่อปลายเดือนที่แล้วเราได้บรรจุเป็นข้าราชการ แล้วจากนั้นเค้าก็ไม่คุยกับเราเลย ไม่ยอมรับสาย พอเพื่อนเราที่เป็นญาติเค้าโทไปถามว่าเกิดไรขึ้นเค้าก็บอกว่าไม่กล้าคุยเพราะเค้าคิดว่าเราไม่เหมาะสมกันแต่ก่อนหน้านี้เค้าก็รู้นะคะว่าเราะกำลังจะได้บรรจุแต่เค้าก็ยังคุยกับเราปกติ เมื่อก่อนคุยกันถึงเรื่องอนาคตด้วยกันแต่นี่เค้าเปลี่ยนไปแบบเรางงมาก เราคิดว่ามันน่าจะเป็นข้ออ้างของเค้ามากกว่านะคะ เพราะงานของเค้าเองก็ดีเป็นพนักงานบริษัท เงินเดือนมากกว่าเราอีก แบบนี้เค้ายังคิดว่าไม่คู่ควรอีก เราพยามโทหาเค้าแต่เค้าไม่รับสายเลย เราต้องทำไงดีคะ เพื่อนๆช่วยเราคิดที T_T  ขอบคุณนะคะที่อ่านจนจบ ยาวนิดนึงเนาะ

nooja

nooja

FULL PROFILE