อยากเริ่มธุรกิจขายเครื่องสำอางนำเข้าจากเมกา ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

0 7

พอดีอยากทำธุรกิจขายเครื่องสำอาจนำเข้าจากอเมริกาอ่ะค่ะ ตอนนี้หา shipping ได้แล้ว แต่ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดี ใจจริงอยากเริ่มลองขายของน้อยชิ้นก่อน ลองดูว่าลูกค้าตอบรับยังไง แต่ปัญหาคือจะทำ marketing ยังไงดีให้คนรู้จักเราเยอะๆ(เราจะเริ่มจากเปิดร้านทาง FB อ่ะค่ะ) เรารู้ว่าคู่แข่งเยอะแต่เราขายเอากำไรไม่เยอะเพราะตัวเองก็ชอบช็อปเปงส่วนตัว เลยเข้าใจหัวอกคนซื้อ อิอิ^^  เน้นลูกค้าประจำมากกว่าขาจร 

เลยอยากขอความเห็นหรือประสบการณ์จากเพื่อนๆอ่ะค่ะ ว่าควรจะเริ่มต้นยังไง ทำmarketing ยังไง ควรสั่งสินค้าประเภทไหนมาบ้าง (ในใจตอนนี้มี naked, rimmel, maybelling, L'Oreal อ่ะค่ะ) 

ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าเลยน่ะค่ะ

daijobu_7

daijobu_7

FULL PROFILE