[Review] Illamasqua Cream foundation and Blush

13 11

สวัสดีค่ะสาวๆ

วันนี้จะมารีวิวรองพื้นแบบครีมกับบรัชของ Illamasqua ค่ะ

ต้องบอกก่อนว่า  ทุกชิ้นที่รีวิว  เราพรีออเดอร์มานะคะ

เหตุผลก็คือ  เราตกข่าว...  ไม่รู้ว่า Illamasqua มีเคาน์เตอร์ในไทยแล้ว  - -*

โชคดีที่ราคาพรียังถูกกว่านิดหน่อย  ไม่อย่างงั้นคงเจ็บใจไปอีกนานเลย

ลองมาดูกันค่ะะว่าครีมรองพื้นกับบรัชของยี่ห้อนี้ดีไม่ดียังไง  ^^

เริ่มจากบรัช  ซึ่งเราขอรีวิวแบบคร่าวๆ นะคะ

เพราะเชื่อว่าหลายๆ คนคงไปโดนกันมาแล้วแน่ๆ

แพ็กเก็ทอย่างที่หลายๆ คนบอกนะคะว่ามันกิ๊งก๊องเหลือเกิน

สั่งแบบครีมกับแบบพาวเดอร์มาอย่างละสี

เนื้อสีเข้มข้น  ชัดแจ๋วสมคำล่ำลือ

(ภาพ Swatch ไม่มีการปรับแต่งแสงค่ะ)

ขออนุญาตไม่ให้คะแนนนะคะ  

เพราะเพิ่งได้มา  ยังไม่ได้แต่งออกไปเผชิญโลกภายนอก

แต่ถ้าถามถึงความชัดของสี  บอกได้เลยว่าชัดมากกกก  ทั้งแบบครีมและแบบพาวเดอร์ 

เวลาปัดต้องระวังกันนิด  ไม่งั้นจบเห่แน่นอนค่ะ  - -*

===========================================

ตัวต่อมารองพื้นแบบครีม

ข้างในมีฟองน้ำ(ใช้ศัพท์ได้เชยมาก - -*) แถมมาให้ด้วย

บนฟองน้ำมีตัวหนังสือคำว่า Illamasqua

เทียบขนาดกับมือ (ค่อนข้างใหญ่เลยค่ะ)

ใช้สี 233 (ประมาณ NC35)

ด้านในมีกระจกอันโต(มาก)อยู่ด้วย

ลองเกลี่ยลงบนหลังมือนิดหน่อย (ไม่ค่อยเห็นความแตกต่างเนอะ - -*)

(ภาพ Swatch ไม่มีการปรับแต่งแสงค่ะ)

เทียบขนาดกับบรัช

ลองลงบนหน้ากันหน่อย

เราใช้ครีมบรัชนะคะ  ปาดแค่ครั้งเดียวเท่านั้น  สีชัดมากกกกก~

ซูมชัดๆ เพื่อให้เห็นความแตกต่าง

ไม่ได้ลงคอนซีลเลอร์นะคะ  มีแค่รองพื้นกับแป้งฝุ่นเท่านั้น

(ปวดใจทุกครั้งสำหรับรูป before - after แถมรูป after ดันลืมเขียนคิ้วอีก  -*- )

สรุป 

รองพื้นตัวนี้ปกปิดได้ในระดับปานกลางค่ะ  บิ๊วขึ้นได้นิดหน่อย  แต่ก็ไม่ถึงกับกริ๊บทั้งหน้า

ถ้าแต่งไปงานต้องพึ่งพาคอนซีลเลอร์ 

แต่ถ้าแต่งแบบชิลล์ๆ  ไปเดินห้าง  ไปเที่ยว แค่รองพื้นอย่างเดียวก็เอาอยู่แล้วค่ะ ^^

ยิ่งถ้าเลือกสีได้พอดีกับผิวเป๊ะๆ  มันจะทำให้คุณดูเป็นคนผิวสุขภาพสีได้แบบเนียนๆ เลย

หลอกลวงโลกชนิดที่  ถ้าไม่ล้างเครื่องสำอางออกก็ไม่มีใครจับได้ค่ะ  คิคิคิ

ความพอใจ

จะว่าไงดีหล่ะ  ปรกติก่อนเราจะซื้อรองพื้น  เราจะศึกษาคุณสมบัติของมันค่อนข้างละเอียด

เราเลยไม่เคยรู้สึกผิดหวังกับของที่เราซื้อเลย

ซึ่งตัวนี้ก็เป็นอีก 1 ชิ้นที่ไม่ทำให้ผิดหวัง 

สีพอดีกับผิว  คุมมันพอใช้ได้  ไม่เป็นคราบ  ติดทน  อยู่นานตามที่ต้องการเป๊ะ

พอใจมากๆ ค่ะ ^^

หวังว่ารีวิวจะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ 

halfcircle03

halfcircle03

FULL PROFILE