สเปรย์น้ำกุหลาบสุดเลิฟฟฟฟ........

5 3

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวจีบันทุกคน

แนะนำตัวอีกครั้ง ชื่อ เหมยลี่ ค่ะ

วันนี้ตั้งใจจะมาทำรีวิวสเปรย์น้ำกุหลาบบบค่า หลังจากที่ใช้แล้วปลื้มมากกกก  เกริ่นก่อนว่าปกติแล้วเหมยลี่จะชอบใช้พวกสเปรย์น้ำแร่เป็นชีวิต จิตใจ 

ใช้มาก็เยอะมากก  และแล้ววันนึงก็ได้มาเจอกับยี่ห้อนึง ที่สะดุดใจเหมยลี่
คือ เป็น สเปรย์ น้ำกุหลาบ ค่ะ ซึ่งส่วนตัวเองคิดว่าคุณสมบัติน่าจะมากกว่าน้ำแร่ทั่วๆไป จึงได้สอยมาค่ะ

ลืมบอกไปค่ะ ชื่อ brand แถ่นแทนแท่นนนน......... Lqueen herbal ค่าา 

โดยส่วนตัวแล้ว ชอบใช้ระหว่างวัน เพิ่มความสดชื่นให้กับผิว เวลารู้สึกเหนื่อยๆ

หรือใช้ก่อนเติมแป้งในช่วงบ่ายซึ่งหน้าจะเริ่มมันค่ะ ถ้าเติมแป้งเลยจะเป็นคราบๆ

โดยฉีดทั่วใบหน้า แล้วทิ้งไว้ซักพัก ก่อนซับด้วยกระดาษทิชชู่เบาๆ แล้วลงแป้ง

ค่ะ แนะนำให้ใช้เป็นแป้งไม่ผสมรองพื้นในการเติมระหว่างวันนะคะ

ส่วนความรู้สึกและสภาพผิวจากการใช้ สเปรย์ น้ำกุหลาบ

ขวดนี้ ..... รู้สึกผิวสดชื่น พร้อมจิตใจสดชื่นไปด้วยด้วยกลิ่นหอมจากน้ำกุหลาบ

ธรรมชาติ ทางbrand เขียนไว้ว่า ไม่มีน้ำหอม ค่ะ สภาพผิวหลังใช้นั้น ไม่ได้มี

ผลมากมาย แต่รู้สึกได้ว่าดีกว่าใช้น้ำแร่ทั่วไป อาจเพราะมีสมุนไพรบำรุงผิวด้วย (จากการดูที่ส่วนผสมค่ะ) 

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆบ้างนะคะ ความชอบขึ้นอยุ่กับแต่ละบุคคล ส่วนของเหมยลี่นั้น

ก็เป็นประสบการณ์ส่วนตัวของเหมยลี่เองค่ะ

มาแชร์ประสบการณ์กัน

สุดท้ายนี้ หากมีอะไรผิดพลาดไป ขออภัยด้วยนะคะ จะแก้ไขครั้งต่อๆไปค่ะ    ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่

สนใจอ่านกันจนจบเลยน้าาาา     

บ๊ายบายยยย

Meili_eiei

Meili_eiei

สวัสดีค่ะ เหมยลี่นะคะ ติดตามเว็บและเว็บบอร์ดมานานแล้วค่ะ ได้รับความรู้ประโยชน์มากมาย วันนี้ขอเป็นส่วนหนึ่งได้มาพูดคุยกะเพื่อนๆด้วยนะคะ ^^

FULL PROFILE