รีวิวแป้งมิสทีน

6 19

วันนี้เราจะมารีวิวแป้งมิสทีนเท่าที่เคยใช้มานะคะ ตั้งแต่ ชอบที่สุดไปยังไม่ชอบ อิอิ

Number 1 Pur Gold Super Powder SPF25PA++

ตัวนี้เราชอบมากกกกก คือมันจะไม่ได้ลุคที่แบบแห้งผ่าววว คือจะออกฉ่ำๆนิดนึง เพราะมันมีกลิตเตอร์สีทอง เม็ดไม่ใหญ่มากนะคะ แต่ก้ใหญ่กว่าชิมเมอร์อ่ะ ทาแล้วเนียนมากกก บาง ธรรมชาติ ปกปิดได้ระดับนึง คุมมันได้ระดับนึง(คือเราเป็นคนผิวผสมนะคะ เลยไม่ค่อยอะไรกับเรื่องคุมมันมาก) ตลับก้โอเคค่ะ ใช้ได้ทั้งทาทับรองพื้น หรือทาหลังลงกันแดดก้เริ่ดค่ะ เพราะขอบอกว่าธรรมชาติมากจริงๆ ดูไม่หนา ไม่โบ๊ะ เราใช้เบอร์1 ดูขาวแบบใสๆ ชอบมาก ลูกรัก

20/10 เลยยยยย ราคาถูกและดี

Number 1 Diva SPF25PA++

ตัวนี้เคยเปนลูกรักเรา ก่อนเจอ มิสทีนเพอร์โกลว แต่รุ่นนี้จะได้ลุคที่ แมทๆ ไม่ฉ่ำ ไม่วาว ใดๆทั้งสิ้น เหมาะกับคนผิวมันนะคะ ใครผิวแห้ง เราไม่แนะนำนะคะ เพราะแต่ก่อนเราผิวแห้งอ่ะทาแล้วเปนขุยอย่างแรก แต่ถ้าหน้ามันเเนะนำค่ะ อิอิ อีกอย่างตลับก้สวยมาก ดูแพงเลยอ่ะ ไม่ก๊องแก๊ง

9/10

Ribbon BB Powder SPF25PA++

ตัวนี้เราค่อนข้างชอบค่ะ แต่ ไม่ชอบเพราะ ตลับ!!!!! ใช้ยากมาก พัฟก้ไม่นุ่ม เราต้องซื้อพัฟใหม่มาเปลี่ยนค่ะ เพราะพัฟที่ให้มาสำหรับเรามันหยาบอ่ะ แต่เนื้อเเป้งโอเึคเลยค่ะ แต่ถ้าใครแพ้ง่ายคิดว่าไม่เหมาะนะคะ เพราะน้ำหอมค่อนข้างเยอะค่ะ แต่เนื้อแป้งเนียน ปกปิดได้ระดับนึง แต่ก้ค่อนข้างหนานะคะ แต่ก้ไม่ได้หนามาก ไม่น่าเกลียดค่ะ แต่เพอร์โกลว จะเป็นธรรมชาติกว่า แต่ตัวนี้ ปกปิดได้ดีกว่าเพอร์โกลวนะคะสำหรับเรา แต่เด้งไม่เท่าค่ะ

8.5/10

Angel Aura BB Powder SPF25PA++

ตัวนี้เราชอบที่มันขาวสะใจดีค่ะ แต่บางเบามาก เราเอาไว้เซตหลังลงรองพื้นหรือบีบีครีม เพราะมันขาวดี ผ่อง แต่ไม่ปกปิดเลย คุมมันน้อยมาก แต่เราไม่อะไรเรื่องคุมมันอยุ่แล้ว แต่แป้งขาวจริงๆค่ะ ชอบบบ อิอิ

8/10

Lady M V-Shape

ตัวนี้เนื้อแป้งเนียนดีค่ะ แต่ไม่ค่อยติดหน้าเลย ขนาดเราผิวผสม แป้งก้ไปเร็วมาก ส่วนเรื่องหน้าเรียวขึ้น เราเฉยๆค่ะ แต่แป้งเนียนจริงๆ แต่พอผ่านไปสักพัก แป้งจะดรอปลงนิืดหน่อยค่ะ แต่แป้งไปเร็วเกินอ่ะ ถ้าใครหน้ามัน เราว่าไม่เหมาะอย่างแรง

7/10 ให้ที่แป้งมันเนียนนนน

ฺBB Hight Difinition Super powder SPF30PA++

แป้งตัวนี้ เราไว้ใช้เวลาแต่งหน้าแบบแทนๆอ่ะค่ะ เพราะแป้งมันออกส้มไปสำหรับเรา เนื้อก้เนียนดีค่ะ คุมมันได้นิดหน่อย แต่แป้งไม่ค่อยติดหน้าเลย พอเติมซ้ำก้เป็นคราบ

ค่ะ เลยไม่ค่อยชอบ ต้องทาครั้งเดียวแล้วพอบ่ายๆก้แค่ซับความมันออก ถ้าแค่นั้นถือว่าโอเคร

6.5/10

Number1 Platinum SPF22PA++

ตัวนี้เราไม่ชอบอย่างแรกคือ มันหมองอ่ะ TT แต่อย่างอื่นดีนะคะ เนียน ปกปิดได้ระดับนึง บางคนใช้แล้วผ่อง เด้ง แ่ต่เราใช้แล้วหมองมากกกก เลยไม่ชอบอย่างแรงค่ะ

3/10

เราเคยใช้มาเท่านี้แหละ555 แต่ก่อนเราเป็นคนชอบใช้แป้งแบรนแบบไฮเอนมากกก แต่พอเราได้มาลองแป้งมิสทีน เพราะเพื่อนใช้แล้วบอกว่าดี เราก้ใช้แป้งมิสทีนมาตลอดเลย เนื้อแป้งดีพอๆกับแป้งระดับไฮเอนเลยนะคะ เผลอๆดีกว่าด้วย อีกอย่างราคาถูกมากกก อยากให้ลองนะอิอิ

Kanjaree S

Kanjaree S

FULL PROFILE