<<รีวิว SLEEK MAKEUP ที่สั่งจากอิงแลนด์!!!>>

15 7

สวัสดีค่ะวันนี้ส้มจะมารีวิว Sleek Makeup ที่สั่งมาจากอังกฤษค่ะ

แต่ขอบอกก่อนว่าตัวผลิตภัณฑ์อาจจะไม่ได้รีวิวอะไรมากนัก เพราะมีคนทำเยอะแล้ว

แต่จะมาแชร์ประสบการณ์การสั่งซื้อโดยตรงจากทางเว็บไซด์ค่ะ

เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า ^^

คือส้มสั่งสินค้าไปตั้งแต่วันที่ 11 พย. หลังจากจ่ายเงินผ่านบัตรเครดิตเรียร้อยแล้ว

จะได้อีเมลล์ตอบกลับจากทางเว็บSleek 2 ฉบับค่ะ

ฉบับแรกเป็นการขอบคุณที่สั่งสินค้าจากSleek บลาๆๆๆๆ

ฉบับที่2 เป็นหมายเลขออร์เดอร์และสรุปยอดค่ะ ซึ่งเค้าจะมีลิงค์ให้เราคลิกเข้าไปดู

ซึ่งจะเป็นหน้าออร์เดอร์ของเรา ตอนแรกมันจะขึ้นคำว่า "Processed"

หลังจากนั้นอีกแค่วันเดียว (12 พย.) ส้มก็ได้รับอีเมลจากทางSleek ว่า

Shipment ของออร์เดอร์เราสำเร็จแล้ว คือได้มีการส่งสินค้าออกไปแล้ว

ซึ่งพอล็อกอินเข้าไปดูออร์เดอร์ของเราก็พบว่าขึ้น Complete เรียบร้อย

และแล้วการรอคอยก็สิ้นสุดลง...

ช่วงสายๆของวันนี้เลยค่ะ (19 พย.) ไม่มีสัญญาณเตือนภัยอะไรทั้งสิ้น

ส้มเดินออกมาเล่นกะหมาหน้าบ้าน...สายตาดันเหลือบไปเห็นกล่องอะไรสีดำๆ

เสียบอยู่ที่ประตูบ้าน!!!! เอ่อ...คือจากที่หาข้อมูลมา เค้าจะต้องมีแบบ...

บุรุษไปรษณีย์มากดกริ่ง เสียภาษีนิดๆหน่อยๆ อะไรประมาณนั้น

นี่...พี่เสียบคาประตูบ้านหนูไว้เลย...เออ ดีเหมือนกัน ไม่ต้องจ่ายเพิ่ม อิอิ

เราไปพบเจ้ากล่องดำนั้นกันดีกว่าค่ะ

ระบุราคาของมาหน้ากล่องเรียบร้อย..

เมื่อเปิดกล่องดูก็พบว่า...

มีรายการแนบมาด้วยว่ามีอะไรยังไงเท่าไหร่บ้าง

ค่าเสียหายทั้งหมด 56.50 แต่ไม่เห็นได้ของแถมแบบคนอื่นเค้าเลยอ่ะ...น้อยใจ

ยอดที่ตัดจากบัตรเครดิตคือ 1,781.94 บาท เรทประมาณ 31.54

ในกล่องจะมีกล่องเล็กอีก2กล่องที่ถูกห่ออย่างแน่นหนา

อย่างแรกเป็นลิปสติกค่ะ สั่งมา2สี 2เนี้อ

สีสวยมาก..สดดีค่ะ

อย่างที่2ก็คือบลัชออน สั่งมา3สี

เค้าก็ห่อมาเรียบร้อยค่ะ มีพลาสติกใสซีลอีกที

สีแรกคือสี Coral ค่ะ ออกสีส้มๆเหมือนอิฐ สีที่2 คือ Sunrise เป็นสีน้ำตาลทองไฮโซมีวิ้ง

และสีสุดท้ายคือ Pixie Pink เป็นชมพูแมท แบบชมพู๊....ชมพู

และอย่างสุดท้ายจะเป็นอะไรไปไม่ได้นอกจากอายพาเลทสุดฮอท!!!!

สั่งมา2 สีค่ะ สีแรกก็คือ Oh So Special

บอกได้คำเดียวว่า สวย..เริ่ด!!!!!

อีกสีนึงก็คือV2 Ultra Matte เป็นสีแมทที่แซ่บม๊วกกกกกกกกก

ถ่ายรูปหมู่

อยากบอกว่าหลังจากที่ทดลองสีแล้ว ประทับใจในคุณภาพมากกกก สีสดชัด ติดทนด้วย

ตอนนี้กำลังจะสั่งของอีกรอบค่ะ อิอิ

ขอบคุณที่ติดตามนะคะ

Somza4

Somza4

FULL PROFILE