REVIEW BYS Cosmetics

3 86

สวัสดีค่ะ สาวๆชาวJebanian ทุกคนนะคะ

ขอแนะนำตัวก่อนค่ะ ชื่อจิฟนะคะ

วันนี้จะขอมานำเสนอรีวิว ครั้งแรกที่นี่ค่ะ

สินค้าที่นำมารีวิวครั้งนี้เป็นเครื่องสำอางค์ ยี่ห้อนึงที่อาจจะไม่เป็นที่คุ้นในประเทศไทย

แต่ที่ออสเตรเลีย คงเป็นที่รู้จักกันระดับนึงนะคะ

(ไม่ค่อยแน่ใจ แต่เห็นตามอินเตอร์เน็ตแปะว่า Top Brand in Australia )

คิดว่าน่าจะอารมณ์เครื่องสำอางค์ Drug Stores Brand ต่างๆในบ้านเรา

มาชมกันเลยค่ะ....

ก่อนอื่นเลย บอกตามตรงนะคะว่าไม่เคยรู้จักกับยี่ห้อนี้มาก่อน

แต่พอดีวันนี้มาตามหา Primer Base ที่ห้างแบบกระทันหัน

(ปกติใช้ ของlaura mercier แต่พอดีหมด อิอิ)

กะว่าจะลองของ collection ที่เพิ่งเปิดตัวผลิตภัณฑ์ที่ร้าน Boots

แต่พอไปที่ร้านกลับยังไม่มีตัว TESTER ให้ลองเลยยังไม่เอา แถมราคาก็ค่อนข้างสูงเมื่อดูจากปริมาตร

เลยแวะไปดูที่  watsons ซึ่งก็ไม่มีให้ลองอีกเช่นกัน =_="

กำลังจะเดินออกจากร้าน ก็มีBAคนนึง มาเสนอสินค้า บอก

"ขอเวลา 2 นาทีนะคะ ไม่ซื้อไม่ว่า แต่อยากให้ลองค่าา...."

ก็นะคะ ว่างๆลองหน่อยก็ได้ โฮะๆ ^^

จากนั้นพนักงาน เธอก็เริ่มสาธยายว่าตามแบบฉบับ saleทุกๆท่าน

ที่ย่อมจะ present สินค้าตัวเองว่าดีที่สุด ต่างๆ

จับใจความได้ว่า....

"สินค้าของ BYS เนี่ยเป็นแบรนด์มาจาก ออสเตรเลีย

ดัง มว๊ากกกกก ลงนิตยาสารมากมายสารพัด

โดยเพาะอย่างยิ่งตัวผลิตภัณฑ์ทำมาจากธรรมชาติล้วนๆ

ไม่มีสารเคมีที่เป็นอันตรายต่อร่างกายใดๆ 

ไม่ทดลองกับสัตว์อีกด้วย และราคานะคะคุณน้องถูกมากกกก แต่คุณภาพจัดเต็ม!!!

วันนี้เรามาจัดรายการร่วมกับทางวัตสัน ราคาเปิดตัวนี่คุ้มมากๆนะคะ

นี่ถ้าขึ้นเคาท์เตอร์ อาจขึ้นไปเท่าไหร่ต่อเท่าไหร่ก็ไม่รู้ อาจจะเป็นพันๆเลยนะคะคุณน้อง"

ก็เริ่มการขาย การสาธิตต่างๆมากมาย จนตัวเราเอง

รู้สึกดีไปกับผลิตภัณฑ์ (คล้ายคล้อยตาม หุหุ)

ก็เลยจัดมาสามอย่าง กับ เวชสำอางค์ อีก2ตัว

ที่อยู่ในเครือเดียวกันกับบริษัทที่นำเข้า BYS เช่นกัน 

ชิ้นแรกขอนำเสนอ แป้งฝุ่น BYS Loose Powder 01 Light,13g

เท่าที่เห็นที่เคาท์เตอร์ รู้สึกจะมีอยู่สามเฉดสี

แต่พอดีเป็นคนสีผิวค่อนข้างขาวมาก เลยเลือกเบอร์ 1 มา

เท่าที่ลองดู ก็ไม่ลอยไม่เทาดีค่ะ

ยิ่งเวลาทาทับกับรองพื้นของเขาแล้ว ถือว่าปกปิดได้ดีเลยทีเดียว

(พอดีให้เค้าเทสลงบนหน้าเพื่อนที่เป็นสิว ทาปิด*เนียนกริ๊บเลยค่ะ)

ชิ้นที่ 2 *ตัวหลักของการปิดแนบเนียนค่ะ

BYS Complete Coverage Foundation,Light Beige,30ml.

ทาแล้วให้ความรู้สึกไม่หนักหน้า เนื้อออกคล้ายๆ NARS Sheer Glow นิดๆ

เวลาที่ลงตัวผลิตภัณฑ์บนผิวแล้ว เกลี่ยง่าย กลิ่นไม่ฉุน และไม่เหนียว หรือแห้งเกินไป

ใช้ง่ายด้วยหัวกดแบบปั๊ม แต่อาจจะต้องระวังนิดนึง เนื่องจากขวดบรรจุเป็นแก้ว

ชิ้นที่ 3 ถือว่าเป็นPrimer ที่น่าสนใจตัวนึง ของคุณสาวๆได้เลยนะคะ

BYS Face Primer with Vitamin E & Chamomile Extract,45ml

เนื่องจากตัวPrimer BYS เป็นลักษณะ liquid ออกคล้าย milk cream และมีส่วนผสมของ

Vitamin E และสารสกัดจาก Chamomile

จึงทำมีกลิ่นหอมแบบธรรมชาติอ่อนๆ บำรุงไปในตัวในขณะการแต่งหน้า

ใช้ก่อนลงเบส เพื่อให้เครื่องสำอางค์ติดทนนานและไม่เกิดการไหลมารวมกัน โฮะ โฮะ

อันนี้พกพาง่ายค่ะ น้ำหนักเบา เพราะเค้าใช้ตัวบรรจุเป็นพลาสติก

และมีหัวปั๊มเหมือน เหมือนตัวรองพื้นเช่นกันค่ะ

Jiffy_Coutoure

Jiffy_Coutoure

FULL PROFILE