REVIEW BYS Cosmetics

สวัสดีค่ะ สาวๆชาวJebanian ทุกคนนะคะ

ขอแนะนำตัวก่อนค่ะ ชื่อจิฟนะคะ

วันนี้จะขอมานำเสนอรีวิว ครั้งแรกที่นี่ค่ะ

สินค้าที่นำมารีวิวครั้งนี้เป็นเครื่องสำอางค์ ยี่ห้อนึงที่อาจจะไม่เป็นที่คุ้นในประเทศไทย

แต่ที่ออสเตรเลีย คงเป็นที่รู้จักกันระดับนึงนะคะ

(ไม่ค่อยแน่ใจ แต่เห็นตามอินเตอร์เน็ตแปะว่า Top Brand in Australia )

คิดว่าน่าจะอารมณ์เครื่องสำอางค์ Drug Stores Brand ต่างๆในบ้านเรา

มาชมกันเลยค่ะ....

ก่อนอื่นเลย บอกตามตรงนะคะว่าไม่เคยรู้จักกับยี่ห้อนี้มาก่อน

แต่พอดีวันนี้มาตามหา Primer Base ที่ห้างแบบกระทันหัน

(ปกติใช้ ของlaura mercier แต่พอดีหมด อิอิ)

กะว่าจะลองของ collection ที่เพิ่งเปิดตัวผลิตภัณฑ์ที่ร้าน Boots

แต่พอไปที่ร้านกลับยังไม่มีตัว TESTER ให้ลองเลยยังไม่เอา แถมราคาก็ค่อนข้างสูงเมื่อดูจากปริมาตร

เลยแวะไปดูที่  watsons ซึ่งก็ไม่มีให้ลองอีกเช่นกัน =_="

กำลังจะเดินออกจากร้าน ก็มีBAคนนึง มาเสนอสินค้า บอก

"ขอเวลา 2 นาทีนะคะ ไม่ซื้อไม่ว่า แต่อยากให้ลองค่าา...."

ก็นะคะ ว่างๆลองหน่อยก็ได้ โฮะๆ ^^

จากนั้นพนักงาน เธอก็เริ่มสาธยายว่าตามแบบฉบับ saleทุกๆท่าน

ที่ย่อมจะ present สินค้าตัวเองว่าดีที่สุด ต่างๆ

จับใจความได้ว่า....

"สินค้าของ BYS เนี่ยเป็นแบรนด์มาจาก ออสเตรเลีย

ดัง มว๊ากกกกก ลงนิตยาสารมากมายสารพัด

โดยเพาะอย่างยิ่งตัวผลิตภัณฑ์ทำมาจากธรรมชาติล้วนๆ

ไม่มีสารเคมีที่เป็นอันตรายต่อร่างกายใดๆ 

ไม่ทดลองกับสัตว์อีกด้วย และราคานะคะคุณน้องถูกมากกกก แต่คุณภาพจัดเต็ม!!!

วันนี้เรามาจัดรายการร่วมกับทางวัตสัน ราคาเปิดตัวนี่คุ้มมากๆนะคะ

นี่ถ้าขึ้นเคาท์เตอร์ อาจขึ้นไปเท่าไหร่ต่อเท่าไหร่ก็ไม่รู้ อาจจะเป็นพันๆเลยนะคะคุณน้อง"

ก็เริ่มการขาย การสาธิตต่างๆมากมาย จนตัวเราเอง

รู้สึกดีไปกับผลิตภัณฑ์ (คล้ายคล้อยตาม หุหุ)

ก็เลยจัดมาสามอย่าง กับ เวชสำอางค์ อีก2ตัว

ที่อยู่ในเครือเดียวกันกับบริษัทที่นำเข้า BYS เช่นกัน 

ชิ้นแรกขอนำเสนอ แป้งฝุ่น BYS Loose Powder 01 Light,13g

เท่าที่เห็นที่เคาท์เตอร์ รู้สึกจะมีอยู่สามเฉดสี

แต่พอดีเป็นคนสีผิวค่อนข้างขาวมาก เลยเลือกเบอร์ 1 มา

เท่าที่ลองดู ก็ไม่ลอยไม่เทาดีค่ะ

ยิ่งเวลาทาทับกับรองพื้นของเขาแล้ว ถือว่าปกปิดได้ดีเลยทีเดียว

(พอดีให้เค้าเทสลงบนหน้าเพื่อนที่เป็นสิว ทาปิด*เนียนกริ๊บเลยค่ะ)

ชิ้นที่ 2 *ตัวหลักของการปิดแนบเนียนค่ะ

BYS Complete Coverage Foundation,Light Beige,30ml.

ทาแล้วให้ความรู้สึกไม่หนักหน้า เนื้อออกคล้ายๆ NARS Sheer Glow นิดๆ

เวลาที่ลงตัวผลิตภัณฑ์บนผิวแล้ว เกลี่ยง่าย กลิ่นไม่ฉุน และไม่เหนียว หรือแห้งเกินไป

ใช้ง่ายด้วยหัวกดแบบปั๊ม แต่อาจจะต้องระวังนิดนึง เนื่องจากขวดบรรจุเป็นแก้ว

ชิ้นที่ 3 ถือว่าเป็นPrimer ที่น่าสนใจตัวนึง ของคุณสาวๆได้เลยนะคะ

BYS Face Primer with Vitamin E & Chamomile Extract,45ml

เนื่องจากตัวPrimer BYS เป็นลักษณะ liquid ออกคล้าย milk cream และมีส่วนผสมของ

Vitamin E และสารสกัดจาก Chamomile

จึงทำมีกลิ่นหอมแบบธรรมชาติอ่อนๆ บำรุงไปในตัวในขณะการแต่งหน้า

ใช้ก่อนลงเบส เพื่อให้เครื่องสำอางค์ติดทนนานและไม่เกิดการไหลมารวมกัน โฮะ โฮะ

อันนี้พกพาง่ายค่ะ น้ำหนักเบา เพราะเค้าใช้ตัวบรรจุเป็นพลาสติก

และมีหัวปั๊มเหมือน เหมือนตัวรองพื้นเช่นกันค่ะ

ชิ้นที่ 4 เป็นตัวของแถมค่ะ

BYS Concealer,Medium,12ml

โดยปกติแล้ว ที่จะจำหน่ายในเมืองไทยจะเป็นแบบ Stick ที่มีหัวspongeมาให้ด้วย

BYS Eyeliner,01 Black Glitter,3.5ml 

ส่วนนี้เป็นการโชว์ เนื้อของ Primer บนผิวค่ะ

เนื้ออกคล้าย น้ำนมค่ะ เหลวๆเหมือนน้ำ

เมื่อเกลี่ยผลิตภัณฑ์แบบแตะๆให้ทั่วเบาๆ จะเห็นได้ว่าลักษณะ

ของตัว BYS Primer ดูMoisture ให้ความรู้สึกไม่เหนอะนะ

และไม่หนักหน้า เมื่อลงFoundation liquidตามหลัง

หลังจากรอให้ตัวผลิตภัณฑ์ซึมเข้าสู่ผิว 

เห็นได้ว่าตัวผลิตภัณฑ์ไม่เหลือความมันบนผิวเลย

แต่จะให้ความรู้สึกที่ชุ่มชื้น เด้งๆ ซึ่งทำเครื่องสำอางค์อื่นติดทนค่ะ 

ขอสรุปเลยละกันนะคะ สำหรับสามผลิตภัณฑ์ที่ซื้อมาของ BYS

นี้ถือว่าคุ้มค่า และคุ้มราคามากๆค่ะ เมื่อเทียบกับตัวสินค้าที่อยู่ในระดับเดียวกัน

เพราะว่าได้ลองจริงๆกับตัวเองเลย ซึ่งได้ให้พี่พนักงานเค้าลองทาบนผิวหน้าที่มีริ้วรอยแดงของสิว

และผิวค่อนข้างขาวมาก และเป็นผิวมัน ซึ่งปกติ ถ้าใช้ผลิตภัณฑ์ที่ไม่เหมาะกับหน้าจริงๆ

จะค่อนข้างลอย เวลาลงรองพื้นจะออกดูเหลืองๆ และถ้ายิ่งลงแป้งก็จะเห็นเป็นคราบๆหรือเป็นรอย

ตามผิวที่เป็นริ้วรอย แต่เมื่อได้ลงprimer + foundation + loose powdwer 

แล้วออกจากห้างตั้งแต่บ่าย16:00PM ยันตอนนี้11:26PM แล้ว

ยังคงปกปิดได้ดี อาจมีเครื่องสำอางค์จางๆลงบ้าง เพราะว่าไม่ได้เติมอะไรลงเลยค่ะ

ถือว่า ไม่เสียดาย ที่ตัดสินใจซื้อมาเลยค่ะ 

ค่ะ หากใครสนใจ ลองไปเล่นที่เคาท์เตอร์กันดูนะคะ

อาจจะหาซื้อยากซักหน่อยนึง เพราะว่าเป็นแบรนด์พึ่งเปิดตัว

แถมตัวผลิตภัณฑ์เองมีส่วนประกอบจากธรรมชาติ

เหมาะกับผิวแพ้ง่าย หรือเป็นสิว ราคาไม่แพง และคุณภาพดี

เดี๋ยวถ้าใช้ครบหนึ่งเดือนแล้วจะมาลงรีวิวความคืบหน้าว่าคุ้มค่าอย่างที่

เค้าโฆษณาไว้หรือเปล่าค่ะ

อ่อ ลืมบอกเรื่องราคาซื้อมาทั้งหมดรวมทั้งตัวเวชสำอางค์ ทั้งหมด 2,600 บาทค่ะ

ราคานี้เป็นราคาโปรโมชั่นช่วงแนะนำ ถือว่าค่อนข้างคุ้มนะคะ สำหรับตัวเองนะคะ

เพราะว่าได้หลายชิ้นเลยค่ะ ถ้าซื้อเป็นHi-End Couter Brand คงซื้อได้แค่ชิ้น หรือสองชิ้นเท่านั้น

BYS Loose Powder = 290b.

BYS Foundation = 550b.

BYS Primer = 550b.

Aqua+ Mask = 450b.

Aqua+ Cleansing = 760b.

Total 2,600b.

พรุ่งนี้จะมาลงรีวิว เวชสำอางค์อีกตัวที่ว่าซื้อมาสองอย่างให้ได้ชมกันนะคะ

วันนี้ขอตัวไปล้างหน้า อาบน้ำนอนก่อนค่ะ

ราตรีสวัสดิ์ ค่าาาา

เคยเห็นลิปของ BYS มาเหมือนกานแต่ตอนนั้นไม่รู้จัก

เป็นรีวิวที่น่าลองมากๆค่ะ

เอ่อจขกท.ซื้อที่วัตสันไหนหรอคะ?

ซื้อที่วัตสัน สาขา ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิตค่ะ ร้านอยู่ถัดจาก GNC shop จะเป็นบู๊ทโชว์สินค้าที่หน้าร้านเลยค่ะ เดินผ่านก็เห็นเลย
ลิปBYS ได้ลองแค่ตัวกลอสนะคะ หลอดยาว สีเหมือนจะเข้ม แต่พอลงปากแล้ว ดูใสๆสีแทบไม่มีเลย ราคา250 ส่วนลิปแบบสี ไม่ได้ลองค่ะ แต่เห็นมีสีอยู่สองสามสีที่เคาท์เตอร์ ลองไปดูๆละกันค่ะ
วัตสันมีทุกสาขาไหมน้า...

อันนี้ก็คงต้องลองโทรไปที่ Customer Care ของบริษัทที่นำเข้า BYS น่ะค่ะ

แต่เท่าที่ถามพนักงานดูตอนนี้ก็น่าจะอยู่เกือบทุกสาขาในกรุงเทพ และ ปริมณฑลนะคะ

ถ้าจะให้สังเกตง่ายขึ้นอีกคือ ที่ไหนที่มียี่ห้อ Victoria Jacksonขายที่นั่นก็น่าจะมี BYSขายเช่นกันน่ะค่ะ

เพราะว่าเป็นสินค้าเครือเดียวกับบริษัทผู้นำเข้า

วันนี้ก็ไปซื้อมาเหมือนกันค่ะเป็น ตัวBYS Loose Powde,Primerและก็ Eyeliner :)))
อิอิ เผลอไปกับ BA ค่ะ เลยได้แป้งมาตลับนึง 290 บาท ปกติเป็นคนไม่ค่อยแต่งหน้า แต่ว่างๆเลยตามเค้าไป เค้าก็ลองให้ที่มือนะคะ เนื้อเบาดี ไม่ลอย ลื่นสบายมากๆ >_< แต่งงๆ ตรงป้ายสีชมพูมันเขียนกรุ๊ป1 แต่ตรงตลับมันตีเบอร์ 2 เลยงงแตกค่ะ แถมเดินมาไกลแล้วเลยไม่ได้ไปย้อนถาม T^T
ิเพิ่งไปโดนมาเหมือนกันค่ะ จะไปดูของเรฟล่อน ba ไม่อยู่ พนักงานของ bys ก็เดินมาแนะนำ แล้วก็ลองให้ดูค่ะ เลยสอยมาแบบเจ้าของทู้เลย
ใช้ดีแล้วช่ยนประชาสัมพันธ์ด้วยนะคะ

Primer กับ Cleansing ลองปาดแล้วใช้ดีมากๆ ไม่แพ้ด้วยค่ะ

แต่เสียดายที่ซื้อมาแค่ที่ปัดแก้มอย่างเดียวเอง  

ถ้าเจออีกก็จะซื้อเลยค่ะ 

วันนี้ลองไปซื้อแป้งBYS Loose Powderมาค่ะ หน้าไม่ลอย เข้ากับสีผิว ชอบมากค่ะ ควบคุมความมันได้ดีด้วย ราคาก็ไม่แพง

วันนี้เราไปโดนมาเหมือนกันได้รองพื้นPrimer,Aqua Cleansing และบลัชออน แถมลิปดูโอกะลิปแคร์ที่เป็นรูปคัพเค้กด้วย น่ารักมากๆ ถือว่าคุ้มมาก ถ้าเทียบกับแบนดังต่างๆ 

ไปลองมาแล้วเหมือนกันค่ะ เลยได้มาหลายตัวเลย Primer , Foundation , Concealer , Blush & Bronze , Blusher , Mascara, Lipstick ....

วันนี้เพิ่งไปลองมาค่ะ รองพื้นดีมากๆๆๆๆๆ แป้งก็เนื้อเบามากค่ะ ไม่รู้สึกเลยว่าลงรองพื้น ปกปิดดีค่ะ ควบคุมความมันดีมากกกกก ราคาพอๆกับที่ใช้อยู่ เริ่ดค่ะ >.<

ลองไปดูได้ที่ center one อนุสาวรีย์ก็มีนะคะ
แวะมาบอกด้วยคนค่ะอิอิ เราก็เป็นหนึ่งคนที่ชื่นชอบ แบรนนี้มากค่ะ เมื่อวานก็พึ่งไป เทรสโปรดักมา ถ้าสาวๆคนไหนสนใจอยากหากเครื่องสำอางที่เป็นแบรนคู่ใจหล่ะก็ ลอง ดู BYS ไว้สักแบรนรับรองว่าไม่ผิดหวังเลยล่ะค่ะ
ได้มาเหมือนกันค่ะ 3 ชิ้น เดี๋ยวจะทดลองใช้ดูว่าดีหรือเปล่า
แถมลิปกลอสมาด้วย 2 ชิ้น
หาซื้อที่ไหนอ่ะค่ะ บอกหน่อย อยากได้จิงๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again