เห่อ+รีวิว: UD Smoked palette+NYX matte lip+Shoses .

20 14

สวัสดีคร้า สาวๆ จีบันทุกคน วันนี้แสงมีของมา นำเสนอ สาวๆ อีกแล้ว (บ้าเห่อ!!)

จริงๆ ได้ของมาหลายวันแล้วค่ะ แต่ว่าสั่งของไปสองที่ เลยกะว่า พอได้ของครบแล้วจะรีวิว พร้อมกันเลย

ไปดูกันเลยดีกว่าค่ะ ว่ามีอะไรบ้าง (รีวิว นี้ไม่ได้มีแค่เครื่องสำอางค์นะคะ แอบเห่อรองเท้าใหม่ด้วย) 

เริ่มด้วยของจากเวปแรกก่อนแล้วกันค่ะ 

1. ที่ปัดแก้ม แบบครีม ของ NYX ค่ะ สี Orchid 

ชิ้นนี้ขอบอกว่า ปลื้มพอสมควร เพราะปัดออกมาแล้วสีสวย ธรรมชาติดีค่ะ 

และก็มี หลายเฉดสีให้เลือกด้วย เราสั่งสีเดียว เอามาลองก่อนค่ะ 

แต่คิดว่าจะสั่งสีอื่นเพิ่มค่ะ เพราะสีสวยดี แท่งก็ไม่ใหญ่มากพกง่าย แล้วก็ใช้ง่ายด้วยค่ะ 

ให้คะแนนความชอบ  4.5/5 

ที่หักไป 0.5 เพราะราคาแอบแพงไปนิดนึงค่ะ ( ประมาณ 290 บาท) 

2. ลิปติกสีแมท ของ NYX ค่ะ  Soft Mette Lip Cream สี Antwerp 

ชิ้นนี้เราขอแนะนำสำหรับสาวท่านไหน ที่มีปัญหาเรื่องปากคล้ำ แต่อยากทาลิปสีอ่อนๆ นู๊ดๆ ค่ะ 

เราก็ปากคล้ำมากเช่นกัน พอทาแล้วให้ความรู้สึกธรรมชาติ เหมือนเป็นสีปากจริงของเราเลยค่ะ 

ปกติถ้าทาลิปสีแมท ลัษณะลิปจะเป็นเส้นๆ ตอนทา แต่อันนี้ไม่เป็นเลยค่ะ เนียนสวยธรรมชาติเลยค่ะ 

(แต่ขึ้่นอยู่กับสีด้วยนะคะ เพราะเราเคยซื้อสี Toyo มา ทาแล้วดูหลอก มากค่ะ ไม่เหมาะกับสาวปากคล้ำเลย)

ให้คะแนนความชอบ 4.5/5 

ที่หักไป 0.5 เพราะเรื่องราคาอีกเช่นกัน  (410 บาท) 

3.  ลิปกลอส ของ Maybelline สี Cherry Bloom 

อันนี้สีสวยมากค่ะ ออกชมพูมุกๆ เหมาะสำหรับทาไปเปรี้ยวตอนกลางคืนมากค่ะ

โดยๆเฉพาะ สาวๆ ที่มีสีปากออกชมพูอยู่แล้ว แค่ทาลิปกลอสแท่งนี้อย่างเดียว

ก็ดูสวยเซ็กซี่แล้วค่ะ แต่เราปากคล้ำเลยต้องใช้ลิปติกรองพื้นก่อน 

(ใช้คู่กับ ลิปแมทของ NYX (รีวิวข้างบน) สีจะออกมาสวยม๊วกกกค่ะ)

ให้คะแนนความชอบ  4.5/5

ที่หักไป 0.5 เพราะเราว่ากลิ่นแรงไปหน่อยค่ะ (กลิ่นไม่หอมด้วย) 

4. ดินสอเขียนของปาก ของ Maybelline 

ชิ้นนี้ก็ไม่ได้มีอะไรพิเศษมากค่ะ คุณภาพก็เทียบเท่ากับ ดินสอเขียนขอบปากของยี่ห้ออื่นค่ะ

เม็ดสีก็แน่นพอสมควร อาจเป็นเพราะว่าเป็นสีเข้มด้วย เนื้อลิปไม่นิ่มมาก เลยทำให้เขียนง่าย

แต่ที่เราซื้อมา เพราะเราไม่มีดินสอเขียนขอบปากสีแดง แล้วเห็นเฉดมันสวยดีค่ะ

และที่สำคัญ เวปที่ซื้อมีโปรโมชั่น ซื้อ 3 ชิ้นจ่ายแค่ 2 ชิ้น เลยซื้อมา อิอิ

ให้คะแนนความชอบ 4/5 

(มีเฉดสีให้เลือกน้อย และแบบดินสอ ก็จะค่อนข้างลำบากเรื่องการเหลาให้เส้นคม)

5. อายชาโดว์ แบบครีม Maybellin Color Tattoo 

อันนี้เราชอบพอสมควรค่ะ เป็นอายชาโดว์แบบครีม แต่ทาแล้วสีเนียน ไม่มันวาว

ติดทนนาน และทำให้อายชาโดว์แบบผงที่ทาทับลงไป ติดทนนาน และสีชัดขึ้น

แต่สีบางเฉดที่เป็นสีแมท ตอนลงสีต้องรีบเกลี่ย เพราะถ้าเนื้อแห้งก่อนจะเกลี่ยยากเลยค่ะ 

ให้คะแนนความชอบ 4/5

(ที่หักคะแนแน 0.5 เพราะเราว่า มันมีเฉดสีให้เลือกน้อย และบางเฉดสีเกลี่ยยาก) 

จบไปแล้ว หนึ่งเวป มาดูขอบเวปต่อไปกันเลยค่ะ อันนี้ แบบว่าปลาบปลื้มม๊วกกกกก 

6. รองพื้น FIT ME ของ เมเบอร์ลีน เฉด 130 (สำหรับผิวสองสี ถึงคล้ำ) 

เราลองซื้อตัวนี้มาใช้ เพราะเห็นเพื่อนๆ รีวิวไว้ในจีบันว่าดี ก็เลยไปลองที่เค้าเตอร์ค่ะ

เนื้อรองพื้นเกลี่ยง่ายมากค่ะ ให้การปกปิด แบบ บางเบา จนถึงปานกลาง

จึงทำให้ไม่รู้สึกหนักหน้า แล้วพอเกลี่ยรองพื้นไปกับหน้าแล้ว ให้ความรู้สึกเหมือนแป้งค่ะ

คือถ้าใครที่หน้าไม่มันมาก ก็ไม่จำเป็นต้องลงแป้งทับเลยค่ะ เนียนสวยธรรมชาติมากค่ะ

ให้คะแนนความชอบ 4.5/5

7. Smoked Palette ของ Urban Decay 

ชอบพาเลทนี้มากค่ะ เพราะมีทั้งแบบแมท และแบบชิมเมอร์ อยู่ในตลับเดียวกัน

ส่วนเรื่องเม็ดสีไม่ต้องพูดถึง ยี่ห้อนี้สีเค้าแน่นอยู่แล้วค่ะ ติดทนทั้งวันจริงๆ 

ตลับไม่ใหญ่มาก น้ำหนักเบา มีดินสอ สีดำ กับ อายไพรเมอร์ (ขนาดพกพา) มากับพาเลทด้วย

คือเป็นอะไรที่เราว่ามันคุ้มมาก เพราะแค่ดินสออย่างเดียวก็ตั้งหลายร้อยแล้วค่ะ 

พาเลทนี้เราสั่งเวป ของอังกฤษ ราคาก็ประมาณ 1,200 บาท

ให้คะแนนความชอบ 5/5 

8.  Graffito Nail Topp สีทาเล็บ แบบกราฟฟิก

ต่อไปเราไปดู หมวดรองเท้ากันบ้างดีกว่า (หมวดนี้ คือความบ้าเห่อล้วนๆ เลย 5555)

(ต้องขอโทษนะคะ ที่ถ่ายรูปเท้ามาลง อาจดูไม่สุขภาพ แต่อยากรีวิว ให้ชมกันหน่ะค่ะ) 

ขอจบการบ้าเห่อของเราแต่เพียงเท่านี้ค่ะ (แค่นี้สาวๆ ก็หน่ายจะแย่แล้ว

)

ไว้มีอะไรใหม่ๆ แสงจะเอา มาแชร์ มาอวดกันอีกนะคะ ทนดูกันหน่อยนะคะ

คือว่า เหงา และก็ว่างม๊วกกกก อ่ะค่ะ เลยอยากมีเพื่อนคุย 

SangRoos

SangRoos

ยินดีที่ได้รู้จัก ทุกคนค่ะ จีบันทำให้การแต่งหน้าในชีวิตประจำวันของแสงสนุกขึ้น. . เราชอบแต่งหน้า ช๊อปปิ้ง ท่องเที่ยว และ แฟชั่น ซึ่งบ้านจีบันมีทุกสิ่งค่ะ ^____^

FULL PROFILE