ปัญหาน้องเต่ามีกลิ่นแรง แรงสุดๆ ช่วยด้วย

คือว่าเป็นคนมีปัญหาเรื่องกลิ่นเต่ามานานมากแล้ว ทำอย่างไรก็ไม่หาย ไปปรึกษาหมอ หมอก็บอกว่าไม่มีทางหาย มันจะติดตัวไปตลอด นอกจากหาอะไรมาระงับไม่ให้มีกลิ่นเท่านั้น คิดในใจวกับตัวเองว่า โฮ่ชาตินี้คงไม่มีทางได้ใสชุดแขนยาวแน่ เพราะใสทีไรไม่ถึง3 ช.ม.  เหงือออก เหม็นไปหมด ขนาดใสแขนกุดถ้าออกไปข้างนอก1-2 ช.ม.ก็เหม็นแล้ว โอ้ยโคตรกลุ้มใจเลย อันไหนที่ว่าใช้ดี ทั้ง นีเวีย  เรโซน่า fa  ดิโอโดมินที่เพื่อนเคยกระทู้เข้ามาก็ไปซื้อมาใช้ก็ยังไม่หาย สารสกัดจากธรรมชาติ คาเอรุก็ยังไม่ดีขึ้นแต่ก็ยังดีกว่าทุกตัวแต่ต้องใช้โรออนทับอีกทีถึงจะไม่ค่อยมีกลิ่น แต่ก็ยังมีอยู่ ตอนนี้เบื่อตัวเองมาก อยากจะไปตัดทิ้งให้มันหายไปเลย ไอ้ตัวเต่าจะได้ไม่ต้องเกิดอีก

ยังงัยเพื่อน ๆ มีตัวไหนที่หน้าสนใจช่วยบอกทีคะ จะขอบคุณมาก

ตอนวัยรุ่น พี่ก็มีปัญหาเรื่องกลิ่นตัว คิดว่ามันเป็นฮอร์โมนช่วงวัยรุ่น ตอนนี้ไม่มีกลิ่นเลยค่ะ ขนาดไม่ได้อาบน้ำตอนเช้า ยังไม่มีกลิ่น แต่เพื่อนความชัวร์ วันทำงาน พี่จะใช้ สเปรย์ระงับกลิ่นของ Boots เป็นสเปรย์แป้งค่ะ ฉีดปุ๊บ แห้งทันที ถ้าอยากลองใช้แนะนำให้ใช้แบบไม่มีกลิ่นน้ำหอมจะดีกว่า จะได้ไม่ไปปนกับกลิ่นเหงื่อเรา

อีกอย่าง ภูมิปัญญาชาวบ้านของไทยเรา ตอนเป็นวัยรุ่น พี่ใช้ สารส้ม เลยค่ะ

ลองดู ไม่ต้องกังวลนะคะ

ลองทาโรออนตามปกติ แล้วก็ลง แป้งโยคี ดูนะคะ

(แป้งโยคีกระปุกละสิบกว่าบาทเอง หาซื้อได้ตาร้านขายยา)

เราใช้แล้วได้ผลค่ะ

แป้งโยคี  สารพัดประโยชน์ เจงๆ

เราก็เคยเป็นแบบนี้เหมือนกันแต่ตอนนี้หายแล้วจ้า มีพี่ที่ร้านทำผมแนะนำเรามามันเป็นครีมทารักแร้ขาวและกำจัดกลิ่นตัวถาวรกระปุกสีน้ำเงินที่แรกเราเห็นกระปุกแล้วคิดว่ากรูโดนหลอกแหงๆแต่ว่าเราใช้ไปแค่สามวันเองนะเหงื่อไม่มีเลยมีแต่กลิ่นครีมตัวนี้แล้วมันก็หอมอ่อนๆไม่ฉุนเลย แล้วราคาแค่ 150 บาท ใช้ได้เป็นปีแหละเราว่าเพราะครีมข้นมากแตะมาทารักแร้นิดเดียวก็ทั่วและตอนนี้ไม่ได้ใช้โรลออนเลยใช้แค่ตัวนี้ตัวเดียวแล้วรักแร้ก็ขาวขึ้นด้วยนะ บางวันเราลืมทาก็ไม่มีกลิ่นไม่มีเหงื่อเลยทั้งวัน
ครีมรักแร้ขาวซื้อได้จากที่ไหนค่ะ หาซื้อยากรีเปล่า
เราก้อเคยเป็นใช้โนลออนแทบทุกยี่ห้อเลยค่ะแต่กลิ่นก้อยังมีอยู่ พอมาเจอแป้งเป็นแป้งขจัดกลิ่นอ่ะค่ะเป็นสมุนไพรของไทย ราคาไม่แพงด้วยลองหามาใช้ดูนะคะ
ชื่อสมุนไพรขจัดกลิ่นตัวของชุมชนปฐมอโศก ซองนึงหนัก 30 กรัมค่ะ

เราใช้โรลออนสารส้มที่มีขายทั่วไปน่ะค่ะ   work กว่าใช้โรลออนทุกยี่ห้อที่เคยใช้มา  ใช้มาหลายปีแล้วล่ะ  

อีกอย่างนึง เราลองสังเกตตัวเองนะว่า  เวลาใส่เสื้อยืดบางตัว  ถ้าเหงื่อที่รักแร้ออกเยอะ (โดยเฉพาะข้างขวา)  มันจะเริ่มมีกลิ่น  (ซึ่งมันเป็นความรู้สึกของเราว่าได้กลิ่น  แต่เวลาถามคนอื่น ทำไมเค้าบอกไม่ได้กลิ่นก็ไม่รู้เหมือนกัน)  เราก็จะเลี่ยงใส่เสื้อยืดตัวนั้นไปเลยอ่ะค่ะ  ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับเนื้อผ้าด้วยรึป่าวนะคะ 

ใช้สารส้มค่า ได้ผลดีสุดๆๆๆๆๆๆ ซื้อตามร้านขายยาในห้างอะค่า

เพราะน้องเรากลิ่นตัวแรงมากๆๆๆๆๆใช้ทุกอย่างเลย ไม่ว่าจะเป้น มาร์กแอนสแปนเวอรร์ แอมเวย์ แอกมากมาย ไม่หายค่ะฃ

แต่ใช้สารส้มหายค่า

ไม่แพงด้วย เราใช้มา2ปีแล้วยังไม่หมด1แท่งเลยอ่า 55 บาท เอง

แป้งโยคี หาซื้อยากอะค่า

เห็นเพื่อนเคยบอกว่า..สารส้ม..ถูกและดี...รับรองผล...

ไหนๆก็ลองมาหลายอย่างแล้วหนิคะ...ลองสารส้มถูกๆ ก็ไม่เสียหายเลยเพราะมันถูกมากกกกก

เสื้อแขนยาวมีสิทธิ์ใส่ค่ะ....เด๋วก็ดีขึ้น..

ปล.ที่ญี่ปุ่นจะมีแผ่นซับเหงื่อติดตรงแขนเสื้อจุ๊กกะแร้ ลักษณะจะคล้ายกับแผ่นโซฟีอนามัยแต่จะเป็นรูปเว้าเข้ากับวงแขน...ติดไว้ตรงเว้าแขนเสื้อเลยค่ะ...
ปล.2 แต่ตัวบีเองก็ไม่เคยใช้นะคะ..เพื่อนเคยเอามาให้ดูแต่พอดีบีเป็นคนไม่มีกลิ่นตัวก็เลยไม่ได้สนใจอ่ะค่ะ...สนใจแต่..โอ้ววว..มีของแบบนี้ด้วยเหรอ

พอดีเคยอ่านเจอ เพราะคุงแฟนมีปัญหาเหมือนกัน ยังไงลองดูนะคะง่ายๆค่ะ หลังอาบน้ำก่อนทา roll-on ให้ใช้สำลีชุบแอลกอฮอล์ แล้วเช็ดอะคะ แค่นี้ รับรองว่าไม่มีกลิ่นแน่นอน
ป.ล. ตอนนี้คุงแฟนไม่มีเต่าแล้ว ลองดูนะคะ

แป้งโยคีซื้อได้ที่ไหนบ้างคะได้ยินชื่อเสียงมานานและ

ก็เคยใช้สารส้มแล้วก็ยังไม่หายเลยค่ะ ยังมีกลิ่นอยู่เลย ใช้แอลกอฮอลย์เช็ดก็ยังไม่หายค่ะ  แถมเต่าดำด้วยค่ะ  แป้งโยคีซื้อที่ไหนคะ พอดีอยู่ต่างจังหวัด ช่วยบอกด้วยค่ะ
เคยเต่าแรงเหมือนกันค่ะ กลุ้มใจมาก แต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว
ใช้เรโซน่า ดราย สติ๊กค่ะ เอาอยู่จริงๆ
ลองดูนะคะ 20 บาทเอง
ถ้าวันไหนไม่ได้ทา น้องเต่าตรึมเลยค่ะ
เคยเห็นที่คอสเมด้า เค้ามีสารส้มทารักแร้ที่ทำเป็นหน้าตาแบบโรลออนขายด้วยอ่ะค่ะ

น้องสาวก็มีปัญหาเรื่องกลิ่นตัวเหมือนกัน (ตั้งแต่เป็นวัยรุ่นยันปัจจุบัน) ซื้อมาใช้ก็โอเคนะคะ ถึงจะขจัดไม่หมดซะทีเดียว แต่ก็ไม่กลิ่นแรงจนน่ากลัวเหมือนเก่า

ที่สำคัญเสื้อก็ไม่เหลืองด้วยแหละ
ใช้ของ Amway อยู่อ่ะค่ะ กลิ่นไม่มีนะตอนนี้ไม่ว่าเหงื่อออกยังไงก็ยังมั่นใจอยู่
ถ้าเป็นเมื่อก่อนตกบ่ายก็เหม็นแล้วอ่ะ แม่ใช้ก็บอกว่าไม่มีกลิ่นน๊า..
**ไม่ได้ขายนะคะ แต่ใช้จิง โปรดใช้วิจารนญาณค่ะ**
เราเป็นคนหนึ่งที่กลิ่นแรงใช้ได้เลย เรารู้สึกเอง อิอิ
พอมาใช้สารส้ม Focal Stick รู้เลย
ว่ากลิ่นหายเลยอ่ะ แถมยังเริ่มขาวขึ้นด้วย
เล็ก พกพาสะดวก คล้ายโรออนทั่วไปเลย
59 บาทเอง เมื่อก่อนอาบน้ำเสร็จสักพักจะมีกลิ่นเลย
แต่ตอนนี้ทาครั้งเดียวแค่ตอนเช้า
สบู่ยา Asepso อะ ใช้ดีนะ แต่ต้องระวังว่าจะแพ้รึเปล่า เพราะมันเป็นยา เราใช้ก็ดีขึ้นนะ
ปกติไม่ได้กลิ่นตัวแรงอะไรมากมาย ฉีดน้ำหอม2ฟื้ดก็เอาอยู่
แต่ช่วงนี้ร้อนมากมาย เหงื่อไหลแตกซ่าน กลิ่นก็ตามมา...
ว่าแล้วไปถอยสารส้มมาใช้มั่งดีกว่า วันก่อนเห็นในโกลเด้นเพลส
แนะนำสารส้มเลยจ้า ราคาถูกและดีสุดๆ ... อยู่ได้ทั้งวัน ไม่มีกลิ่นโชยให้คนรอบข้างเอะใจเลย
อย่าลืมเช็คอาหารการกินด้วยนะคะ หลีกเลี่ยงผักกลิ่นแรง หอมแดง หอมใหญ่ กระเทียม ไรพวกนี้ด้วยนะ
ยี่ห้อ old spice ค่ะ ดีมากมาย แถมยังไม่ติดเสื้อเป็นสีเหลืองด้วย
เราซื้อจากเมกา Walmart แต่ร้านขายของจากนอกก้อน่าจะมี ขวดนึงใช้ได้นานมาก ราคาน่าจะไม่เกิน 3-4 ร้อยนะ ลองดูนะคะ

อาบน้ำถูสบู่ด้วยมาดามเฮงค่ะ แนะนำเพื่อนมาแล้ว แบบเพื่อนคนนี้กลิ่นตัวแรงมากๆ อยู่ใกล้ประมาณ เมตรนึงก้อได้กลิ่นแล้วอ่ะค่ะ

ตอนี้ไม่มีแล้วค่ะ เค้าใช้สบู่มาดามเฮงแล้วก้อโรลออน ดับกลิ่น หรือบางทีก้อสารส้มอ่ะค่ะ
เดี่ยวนี้ไม่ได้กลิ่นเค้าอีกเลย

มาดามเฮง อีกเสียงค่ะ กลิ่นตัวลดลงจริงๆค่ะ เคยแนะนำให้เพืื่อนใช้ เพื่อนก็บอกว่า สิวที่หลังลดลง กลิ่นตัวก็ลดลงอีกด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again