[มือใหม่หัดแต่งหน้า]สอบถามเรื่องไฮไลท์และเฉดดิ้งเนื้อแมทและถามอื่น ๆ

1 7

กระทู้นี้ขอถามยาว ๆ นะคะ ไม่อยากตั้งหลายกระทู้ กลัวรกบอร์ด เข้าเรื่องกันเลยนะคะ

แฮ่ พอดีเป็นมือใหม่นะคะ ตอนนี้หารองพื้นเนื้อแมทราคานักศึกษาได้แล้วคือฝาดำในตำนานของ revlon

สภาพหนังหน้าเรามีอุดตันบ้าง บางเวลา ส่วนใหญ่จะเป็นสิวไม่มีหัวที่หน้าผากเสียมากกว่า

น่าจะสิวผดนะคะ มากันเป็นกองทัพ ไล่ก็ไม่ไป เป็นรอยจุดด่างดำจากสิวที่หน้าปากค่อนข้างจะมีพอประมาณด้วยคะ

กำลังตามหาเฉดดิ้งและไฮไลท์ในราคาที่ไม่กระเป๋าฉีกเกินไปนักสำหรับนักศึกษา

ถ้าเป็นไปได้ขอไม่มีชิมเมอร์นะคะ พอดีว่าหน้ามันเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว

แล้วก็ตัวแป้งฝุ่นที่ไม่ทำให้สิวอุดตัน และแน่นอนวาไม่ขออะไรที่ทำให้ดูโกลวว์ๆ มัน ๆ วิ้ง ๆ

ขอแบบที่เป็นเนื้อแมทนะคะ เค้าเรียกแบบนั้นรึเปล่า - -"

สาว ๆ ใช้ลิปมันอันไหนกันหรอคะ ที่ถูกและดีและไม่พาปากเราดำนะคะ

พอดีปากเราชอบแตกแล้วปากทีก็เลือดซิบ เราชอบแกะด้วยละคะ ไม่ใช่อะไร 55

ขอถามเรื่องน้ำแร่ที่ฉีดหน้าให้รองพื้นเซตตัวนะคะ ว่ายี่ห้อไหนดี ราคาโอเค

ไพรเมอร์ที่ลงเพื่อให้รองพื้นติดทน ถ้าเป็นeveryday look มันต้องใช้ไหมคะ เพราะอากาศเมืองไทยก็ช่างโหดร้ายจริง ๆ

ถ้าควรต้องใช้แนะนำทีนะคะ เพราะหน้าเรามันมาก ๆ แล้วเหงื่อออกง่ายอยู่นะคะ แต่ไม่เยอะ

อ้อแล้วเรื่องสุดท้ายมาสคาร่าปัดขนคิ้วค่า ถูกและดี คุณภาพใช้ได้ราคานักศึกษา

โอเคถามมาเยอะมากแล้ว สำหรับวันนี้ ขอบคุณทุกท่านมากค่า 

Lewis P.

Lewis P.

Be yourself :D

FULL PROFILE