::: ครีม LELA ที่เค้าล่ำลือกัน :::

คืออยากรู้ว่าครีม LELA ที่เค้าล่ำลือกันเนี่ยมันใช้ดีไหมค่ะ พวกครีมทาตัว ม้าลายสีเขียวพวกนี้อะค่ะมีใครใช้แล้วบ้างมาแชร์ประสบการณ์กันหน่อยนะค่ะ ลองไปเสริซหาในเว็บไม่ค่อยเจอรีวิวเลย แต่เหนหญิงแย้รีวิวแล้วดูน่าใช้มาก แต่ผิวเรากะผิวเค้าต่างกันเกิ๊น เค้าขาวอยู่แล้วคิดว่าใช้อะไรก็คงจะดีหมดแต่เราไม่ได้ผิวดีขนาดนั้นอ่าค่ะ 

เคยใช้แบบทาตัวกล่องชมพูค่ะ ทาแล้วมันติดขน เสียดายค่ะเหลือเต็มหลอดเลย สงสัยเป็นเพราะเราเกลี่ยไม่ค่อยเป็น

ใช้สีส้มค่ะ เราเป็นคนขาวอยู่แร้วค่ะ ทาแล้วยิ่งผ่องมากๆๆ แต่ต้องตบๆนะคะ่ แต่พี่เราดำกว่าเรานิดนึงพอทาแล้วพี่บอกเขียวอ่า..

ใช้ทั้งสองซองเลยคะ ชมพูและเขียวผสมกัน เนียนดีนะ ต้องใช้ตบๆเอานะคะ และอย่าเทเยอะมันจะเนอะหน้า แห้งช้านิดหนึ่ง เราว่าน่าจะเหมาะกะคนผิวแห้ง เพราะเราผิวมันตบแล้วแห้งช้านิดหนึ่ง ถ้าทามันจะหนืดหน้า ทายาก ต้องตบเท่านั้น สำหรับเราไม่คุมมันแต่ก็ไม่ได้มันเยอะ โดยรวมก็ชอบอยู่คะ ตรงที่มันขาวเนียนนี้แระ (บอกซะยาวไปเนอะ อิอิ) 

เค้าลือกันตั้งแต่เมื่อไหร่อ่ะ เพิ่งจะเคยได้ยินเนี่ยแหละ สงสัยไม่ดังจริง 555

เราใช้ม้าลายเขียวค่ะ   เนื้อหนืด ๆ  แต่ก็ผ่องเด้งดี  ค่ะ 

@fangbif ส่วนมากจะเป็นสังคม socialcam ค่ะ เพราะว่าส่วนมากพวกพี่หญิงแย้ กัสจัง พลอยฝน พวกนี้เค้าจะเอามารีวิวกันค่ะ แล้วก็ไปเซิรท ในเน็ตก็คนสนใจเยอะมาก ตอนนี้จะสั่งซื้อที่ไหนของก็ขาดตลาดทุกที่เลย 

บีบีไช้ดีนะเราชอบมากเลย ทั้ง2สีเอามาผสมกันคะ

แอบไม่รู้จักอ่ะค่ะ มันคืออะไร
ทำไมใช้แล้วผ่อง เป็นเบส รองพื้น ??

@JtNui ครีมม้าลายสีเขียวเป็นเบสผสมกับ BB ค่ะเห็นรีวิวที่กัสจังกะหญิงแย้รีวิวใน socialcam วิ๊งผ่องมากค่ะ 

แล้วก็มีอีกตัวนึงเป็นBB ทาตัว ทาแล้วดูขาวมากๆเลยอะค่ะ 

ซื้อมาเหมือนกันค่ะ ยังไม่ได้ลองโบกเลย แอบแพงเหมือนกันนะเนี่ย

@algae โบกแล้วส่งข่าวด้วยนะค่ะ อิอิ 

เราใช้ม้าลายเขียวอยู่ เป็นคนผิวคล้ำนะใช้ได้หน้าดูผ่องๆหน่อยแต่ไม่เทา ปลื้มมากเพราะปกติใช้อะไรพวกนี้ไม่ได้อ่ะ ^^

เราใช้ทั้งม้าลายเขียวและชมพูเลยค่ะ เอามาผสมกัน ใช้ดีค่ะ หน้าสว่างไม่เทาด้วย ปลื้มมาก ทาตัวเราใช้สีม่วง ก็โอเคเลยค่ะ แอบมีวิ้งค์ๆด้วย ต้องตบนิดนึง ถ้าไม่ไหวจริงๆ ลองผสมกับโลชั่นดูนะคะ จะช่วยให้ทาง่ายขึ้นค่ะ

ฉายาฮามาก จำได้ เกิดมาเพื่อฆ่าความดำ ตอนนี้เราก็ลองใช้โอเคเลยนะ แต่บางทีก็ดูลอกไปต้องผสมโลชั่นหน่อย ตอนนี้ก็ใช้ผลิตภัณฑ์พวกขาวๆ หลายตัวเลย ไวท์สปา คาร์ที่ เลลา กลูต้าเคอร์คิวมาซีอี

เราเล็งไว้อยู่เลยคะ น่าใช้เนอะะะ แต่ตอนนี้เพิ่งกลับมาจากทะเลคะ ดำกระด้างมว๊าก ขอทำให้ผิวดีกว่านี้ก่อนคะ เพราะเรากลัวว่าถ้าดำแล้วใช้กล้วตัวเขียวอะคะ เราขอดื่ม giffarine abalone collagen ให้ผิวเราโอเคก่อนคะ^^
เคยเห็นขายอยู่อ่าค่ะ แต่ไม่เคยลองใช้เลย ตอนนี้ลองกลูต้าของกิฟฟารีนอยู่ ลองทีละอย่าง จะได้รู้ว่าอะไรช่วยให้ขาวได้จริง
ก่อนทาม้าลายสีเขียวเนี้ย ต้องทาครีมอื่นๆก่อนรึป่าว หรือใช้แค่ตัวนี้ตัวเดียว
เคยเอาม้าลายเขียวกะชมพูผสมกัน แรกๆก็ผ่องดีนะคะ แต่ผ่านไปครึ่งวันหน้าหมองค่ะ ดรอป
ซื้อที่ไหนกันบ้างจ้ะ บอกหน่อย ๆ
เราผิงสองสีนะคะ เหลืองๆแต่ไม่ดำ เราใช้ม้าลายชมพูก้อโอเคเลยนะ หน้ามันดูเป๊ะๆ ไม่วอกแต่ขาวดี หน้าไม่มันแต่ถ้าโดนแดดโดนอากาศร้อนมากๆก้อมีเยิ้มนิดหน่อยซับหน้าก้อดีขึ้นค่ะ โดยรวมแล้วโอเคเลยนะ รอยดำปกปิดได้ระดับนึงค่ะ
ว่าแล้วขอแชร์ คือใช้ดีมากค่ะเป๊ะได้ทุกวันเลยจ้า

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น