ใครเคยศัลยกรรมตัดปีกจมูกแบบอั้มบ้างคะ

หมอที่ไหนดี โรงพยาบาลอะไรดีคะคือจมูกเราโด่งแต่โต เนื้อเยอะมากคะ ใครเคยตัดบ้าง ดีรึป่าวราคาเท่าไร หมอชื่ออะไรคะ

รพ. บางมด อ่ะ

อยากจะตัดบ้างเหมือนกันค่ะ

จมูกบานน แถมแหมบด้วย(ไม่มีดั้ง)

บางมดค่ะ

ราคาประมาณเท่าไรค่ะ  แล้ว เจ็บมั๊ย  ปุ๊ บานมากๆค่ะ   แต่มีดั้งอยู่ค่ะ

อยากทำด้วยคน
เพื่อนเราไปทำโรงพยาบาลบางมดไม่ดีเลยค่ะ

สุดท้ายต้องมาแก้ที่คลีนิคตรงรัชดา ซ.3 ข้างร.ร.บารอน

แต่เพื่อนตัดปีกก่อน แล้วอีก1เดือนก็เสริมจมูก (ตัดปีก8,000)

ทำดีนะเพราะเพื่อนไปตัดปีกจมูก2คนแล้ว

ส่วนเราเริมจมูกใหม่ที่คลีนิคMTFตรงใกล้ๆทาวอินทาว(หมอกลม)หมอเดียวกับปอยและนิ้ง

ชอบถูกใจเรามาก

นี่เป็นหน้ากระทู้ที่เราตั้งก่อนจะไปเสริมใหม่น่ะ

ลองศึกษาดูนะ

http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=11841

อีกเสียงเพื่อนพี่สาวไปทำมา ไม่ได้ตัดปีกนะ ทำดั้งอย่างเดียว
20000 กว่าบาท เป็นแท่งเลยอ่า

ยันฮีอีกเพื่อนเราทำมา 9000  แท่งเบ้อเร่อ เลย

เราก็อยากตัดปีกแต่ไม่มีตัง และกลัวเจ็บ กลัวหน้าเปลี่ยน(ไปในทางที่แย่กว่าเดิม)
อิอิ

เพือ่นไปทำที่รพ.สินแพทย์มาค่ะ 2 อาทิตย์แล้ว ราคาประมาณ 8-9 พัน เห็นว่าทำแป๊บเดียว คงขึ้นกับโครงร่างจมูกด้วยค่ะ เพราะเพื่อน เขาเสริมจมูกด้วย ตอนนี้ดูโอเคมากขึ้น หลังหายบวม
คุณหมอคมกฤต คลีนิคสุขุมวิท 22 เห็นคนไปทำเยอะมากค่ะ แล้วได้ยินว่าดีค่ะ ราคารู้สึกว่าจะ 12,000 บาท ค่ะ ลอง search หาจากชื่อคุณหมอก็ได้ค่ะ หรือไม่ก็คลีนิคสุขุมวิทนะคะ (เคยไปใช้บริการแต่ไม่ใช่ทำจมูกค่ะ) คุณหมอใจดีน่ารักมากค่ะ แนะนำๆ ^_^

ว๊ายยย ๆ กี๊ดดด ๆ ... ทำด้วยคนค่า
เห็นมีหลายความเห็น ตกลงชาวจีบันจะไปไหนกันคะ ไปด้วย
แต่กลัวเป็นหมอเถื่อนน่ะ ถ้าใครไปทำแล้วโอเค บอกด้วยนะคะ รอคอย ลอยคอค่ะ

เราขอแนะนำทีเมโกะคลีนิคอ่ะค่ะ(แต่ราคาแอบแพง) แต่คุณหมอบริการดีนะค่ะ แต่ต้องคุยกะคุณหมอก่อนนะค่ะเพราะเราจะได้จมูกแบบที่เราชอบ(ต้องโทรจองคิวนะค่ะ) เราไปแก้กะคุณหมอที่นี้อ่ะค่ะ
(ไม่ได้บังคับนะค่ะ แค่ให้ไว้เป็นตัวเลือกอีกข้อสำหรับสาว ๆ ที่อยากสวย)
อยากไปทำเหมือนกันค่ะ
มีดั้งค่ะ แต่หมูกบาน
เราไปทำมาแล้วที่ รณวีคลีนิก อุดมสุข ตอนทำไม่รู้สึกตัวหรอกตอนแรกหมอจะให้กินยาให้หลับแบบสั้น ๆจำได้ว่ากลัวมากจนขาสั่นไปหมดเลยกินยาแล้วไปนอนรอรู้สึกตัวอีกทีก็ถึงบ้านแล้วงะไม่รู้เรื่องเลย ตัดปีกจมูกไม่เจ็บอย่างที่คิดหรอกมันจะบวม 3 วันแรกจะรู้สึกตึงเล็กน้อยที่ปากด้านบนจากนั้นจะดีขึ้นเองเราเป็นคนที่กลัวเลือด กลัวเข็มแต่พอทำแล้วอะไรเนี่ยไม่รู้เรื่องเลยก็ถึงบ้านแล้วขอแนะนำคนที่จมูกโมและจมูกมีเนื้อแยอะอย่าตัดเลยควรจะเสริมจะเห็นผลมากก่วาลองไปปรึกษาคุณหมอดูใจดีเป็นกันเอง
เมโกะข่าจะทำเป็นธรรมชาติสุด เพื่อนเราไปทำมาหลายคน ไม่โด่งจนดูแข็งทื่อนะ หมอใจดีด้วยย
อยากทำเหมือนกันเพราะจมูกโด่งแต่ว่าใหญ่มากอยากให้เพื่อน ๆ ช่วยแนะนำที่ทำแล้วออกมาดูดี เป็นธรรมชาติน่ะค่ะ
เมื่อวานนี้ไปฉีด botox ลดปีกจมูกที่ madicare มาค่ะเห็นเพื่อนไปทำแล้ว โอเค ก็เลยลองไปทำดู ตอนนี้จมูกยังเหมือนเดิมไม่ทราบว่าจะเห็นผลตอนไหนหรอ
ใครทราบช่วยบอกที ฉ,ธ๕,ฯฏ "ฆฯฉีด botox เริ่ดคาะช่วยบอกที
ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again