เลอซาช่า โปรเคิฟ7วัน7ทรง

พอดีซื้อมานานมากๆจะครบปีแล้วค่ะ แต่ๆ ยังทำไม่ได้สักทรงเลยอ่ะลองทำหลายทีจนผมจะไหม้แล้ว มันไม่เห็นม้วนเปนลอนๆอย่างที่บอกเลยค่ะ
ตอนนี้ทำได้แบบเดียวคือ หนีบตรง
เพื่อนๆมีวิธีใช้ไหมคะ เราลองทำยังไงก้อไม่ได้สักที ไม่เห็นง่ายเหมือนที่โฆษนาเลยอ่ะ รู้งี้ซื้อแบบสำหรับม้วนโดยเฉพาะดีกว่า ไม่น่างกเลย
ปล.ขอวิธีหรือคำแนะนำแบบละเอียดด้วยนะคะ ไม่อยากด้ชื่อว่าเสียตังฟรีๆ(>_<)

มารอชมด้วยอีกคนค่ะ ประมาณว่ามีแต่ทำไม่เป็นเหมือนกัน
ลองกี่ที่ๆก็ไม่เป็นลอนให้ซักที...
ก็ทำตามวีซีดีที่เค้าแจกมาน่ะแหละค่ะ
ม้วนแล้วก็ได้เกลียวสวยอยู่นะคะ
แต่กว่าจะหัดทำได้ยังงั้นก็เมื่อยมือโขอยู่
+ต้องอดทน+ใจเย็นมั่กมั่ก
คิดเหมือนกันว่าซื้อที่มันสำหรับม้วนอย่างเดียวเลยดีกว่า
..ตอนนี้เลยเปลี่ยนเป็นตัดผมสั้นแทน
ขี้เกียจเซ็ต
มายกมือเห็นด้วยว่าซื้อแบบม้วนอย่างเดียวดีกว่า ใช้ง่ายกว่าเยอะค่ะ ถูกกว่าด้วยแหละ

ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่น่าเลย เสียดายตังจังเกือบ2000เลย แต่ใช้ไปไม่ถึง20

จิงงงเห็นด้วยยย ไม่เห็นม้วนเลยย พอม้วนได้อันนึง อันต่อไปก้อม้วนไม่ได้แล้ววว เสียดายตังมากกๆๆๆ ค่ะ

เหมือนกันค่ะ ซื้อมาจะ 2 ปีแล้วหนีบตรงอย่างเดียว
ตอนโฆษณาดูเหมือนจะง่าย แต่ทำไม่เป็น แงๆๆๆ

เข้ามาไว้อาลัย ให้เลอชาช่าด้วยคนค่า ถ้าอยากหนีบตรงได้อย่างเดียวชั้นไม่ซื้อแกหรอก ม้วนยากอ่ะค่ะ
ขนาดใน vcd สอนเค้ายังโกงเลย เอาผมนางแบบที่เป็นทรงอยู่เเล้ว มาทำให้ดูอ่ะ ยังกะง่าย ><"

สรุปเสียตังซื้อที่ม้วนผมอิกอันนึง สบายใจจจ

ใช้ยากมากกก
เราว่า เหมาะกับช่างผม ซื้อไปทำให้คนอื่นรัยงี้ ทำกะหัวตัวเอง ทำยากอ่ะ

พนักงานบอกว่า ต้องยกข้อมือขึ้น ทิ้งปลายเครื่องลง แล้วม้วน แต่คือ มันไม่ถนัดไง
หนีบแน่นเกินผมเปนรอยหัก หนีบเบาเกิน ผมไม่ม้วนอีก
เจริญ - -"

ทำไมเราทำได้หว่า

ง่ายมากๆเลยอ่ะ ทำเกือบทุกวันเลย

ประมาณไม่เกิน15นาทีเสร็จ

แต่จะเป็นทรงดูธรรมชาตินะ

ถ้ารู้เทคนิคมันจะทำง่ายมั้ง

จริงๆมันไม่ยากเลยนะคะ

เราหัดอยู่แป๊ปเดียวเด๋วนี้ โปรเลยค่ะ อิอิ

พอไปลองทำที่ม้วนธรรมดาดันม่ายได้สะงั้น

ลองหัดดูบ่อยๆ แล้วจะรู้ว่ามันไม่ได้ยากอย่างที่คิดคะ

เราชอบมากเลยอะ มันเป็นลอนธรรมชาติดี

พอม้วนเสดก้อเอามือขยำๆใส่มู๊ดนะสวยงาม

ถ้าจะทำเป็นลอน ลองนึกถึงตอนจะม้วนริบบิ้นเป็นริ้ว ๆ อ่ะค่ะ ลองหัดกับตะเกียบดูก่อนก็ได้มันจะคล้าย ๆ กัน อันนี้ลองฝึกกะตัวเองแล้วได้ผล ตอนนี้แค่ 5 นาทีก็ได้ทรงผมม้วนเก๋ ๆ แระ ลองดูนะคะ สู้ ๆ
เออง่ายจะตาย ง่ายมาก เราไม่ได้ใช้เลอซาซ่าหรอกนะ เราใช้ถูกๆอะ สำหรับที่หนีบตรงโดยเฉพาะไม่มีเคิฟด้วย ยังทำหยิกสวยเลย คนอื่นยังงง เลยว่าใช้อันหนีบตรงเนี่ยนะทำได้ ถ้าใช้ไม่เป็นเด๋วสอนป่าว หรือไม่ขายต่อเราก็ได้ อิอิ
เออง่ายจิงๆ ง่ายมากๆเลย ตอนแรกซื้อมาก็ทามไม่ได้เหมือนกาน แต่พอลองทามดูก็แค่ 10 นาทีก็ทามได้แล้ว ได้หลายทรงเลยนะ อยู่ที่เราจะจับม้วนเขาหรือออกอ่ะ ลองทามดูนะจ๊ะ
เราก็ทำได้นะ ง่ายออก 10-15 นาทีก็ได้แระ ทำทุกวันเลย
เกลียวสวยดีด้วย มันจะออกมาไม่เหมือนกับที่ใช้แบบม้วนได้อย่างเดียวอ่ะ
ผมเสียน้อยกว่าด้วย ไม่ต้องโดนความร้อนนานๆ
ทำเหมือนหนีบผมตรงอ่ะ แต่หมุนมือไปเรื่อยๆอ่ะค่ะ
เห็นน้องฝาแฝดเขาทำได้ทรงสวยเลยเป็นรุ่นที่ สองน่ะ เขาขยันทำมากเลยเขาก็ชวนเราซื้อนะ แต่ไว้ก่อนขี้เกียจทำ พี่สาว กับน้อง มีเครื่องรุ่น หนึ่ง กับสองน่ะ ทัวร์มารีนอะไรซักอย่างน่ะ
แต่ทำผมแบบนี้ ยังไงก็ต้องบำรุงผม เราซื้อแบบถูก ๆ มาทำเล่นผมก็แตกปลายเยอะเลย ขนาดในซีดี นางแบบยังต้องบำรุงเลย ทำผมแบบนี้บำรุงไว้ดีกว่า
ถามไรหน่อยนะเราซื้อมารู้สึกว่ามันไหม้ ๆและผมแห้งเสียก่าเดิมมันให้ความร้อนมากอ่ะเลยทำให้ผมเสียแล้วเวลาม้วนตรงปลางก็จะงอๆหงิกๆอ่ะเพราะผมเราเสียอยู่แล้วมั้งแต่ที่เราซื้อมาเพราะเราไปดัดหยิกมาแต่ไม่เป็นหยิกเลยหาเครื่องม้วนผมที่ทำให้ผมไม่เสียมาลองใช้แต่พอใช้เราว่าผมเราเสียยิ่งกว่าเดิมอีกเพราะความร้อนสูงมากมันมีสองระดับแล้วก็ความร้อนสูงเหมือนกันตอนนี้เรางงมากเลยตกลงเครื่องเลอซาช่าทำให้ผมไม่เสียมีแผ่นซิลิโคน เซรามิค แต่ทำไมผมเรายิ่งแห้งมากกว่าเิดมอีกเพื่อน ๆช่วยบอกหน่อยหนาว่ามันทำให้ผมเสียป่าว
เราว่ามันก้อไม่ยากนะ ถ้ายิ่งผมยาวๆยิ่งม้วนง่ายใหญ่เลยแต่ถ้าอยากม้วนออกมาให้ดูสวยๆเราว่าต้องทำสีผมนะถึงจะสวยแต่ของแบบนี้มันต้องใช้การฝึกฝนและใช้เวลานิดหน่อย (ถ้าอยากสวยก้อต้องอดทนจ้า)
จริงๆแล้ว ที่บ้านของกิ๊กมีแต่ที่จัดแต่งทรงผม เหมือนทุกๆคนเลยอ่ะค่ะ

เพราะว่าตอนแรก กิ๊กกะว่าทำไปแล้วจะทำไม่ได้อยู่ดี

เพราะส่วนใหญ่กิ๊กจะไปร้านทำผมมาทำผมให้กิ๊ก

แต่พอกิ๊กใช้เลอซาซ่า 7 วัน 7 ทรงแล้ว

รวมไปถึงวีซีดีด้วย ได้ดูไปหลายรอบ ก็ทำได้แล้วอ่ะค่ะ

บางทรงก็ไม่ได้เท่าไหร่ โดยเฉพาะ ทรงที่ออกไปงานปาร์ตี้เนี่ย ยากแสนยากค่ะ

แต่ที่จริงก็ทำง่ายดีนะคะ นอกจากจะหนีบผมตรงแล้ว

ยังทำทรงผมหลายรูปแบบเลยอ่ะค่ะ

กิ๊กลองมาแล้วด้วย แต่ราคาก็คงแพงไปหน่อยอ่ะค่ะ ใช้ตลอดเลย

อิอิ
นั่นสินะคะ ต้องฝึกบ่อยๆ ค่ะ ให้ชินมือ แรกๆ ก็ไม่ได้เหมือนกันค่้ะ
เราก็เคยซื้อของก๊อปมาใ้ช้ คือก๊อปปี้มาลักษณะเหมือนกันเลยแต่โนเนม
แล้วมันทำง่ายมาก เราสนุกกับการทำผมลอน แค่400บาท
แต่ตอนนี้มันพังแล้วอ่ะ
เราเลยอยากได้ของเลอซาช่าไปเลย
มีใครทำไม่ได้ขายต่อก็ได้นะค่ะรออยู่ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again