วิธีลดรอยดำจากสิว

อยากขอวิธีการลดรอยดำจากสิวหน่อยค่ะ เพราะสิวหายแล้วแต่ทิ้งรอยดำไว้เพียบเลย ทายาและเครื่องสำอางค์หลายตัวได้แต่จางลงแต่ไม่หายขาด อีกอย่างช่วงนี้ไม่รู้เป็นไรพอสิวเม็ดนึงยุบ อีกเม็ดตามมาทันทีเหมือนแตะมือกันเลยอ่ะ
เรื่องสิวลองทาน chocola BB สิคะ ไม่ก็พวกวิตามินบีรวมอ่ะคะ

แต่ว่าเราทาน Chocola BB ถือว่าโอเคเลยค้ะ เพราะเราก็เป้นเหมือนกัน ที่เม็ดนึงยุบอีกเม็ดขึ้น

แต่พอมาทานก็เริ่มดีขึ้นน้ะ ส่วนเรื่องรอยโดยส่วนตัวเราใช้ FANCL white essence อยู่อ่ะคะ

ก็พอได้อยู่น้ะ ยังไงรอคำตอบจากคนอื่นดูเน้อะ

เป็นเหมือนกันเรยยย รำคาญมากๆ
รอยเก่ายังไม่หาย อันใหม่ก็มาอีกแระ
บางวันนี่ อยากจะอาระวาดบ้านแตกอ่ะ เหมือนมันแกล้งกัน lol

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวลองดู

Acna Care ค่ะมีธาตุสังกะสีลดรอยสิวด่างดำได้
เราเป็นอยู่ค่ะ เพราะว่าเราแพ้แป้ง กะ บรัช RIMMEL เลยเป็นรอยสิว ซึ่งก่อนนั้นไม่เคยเป็นสิวเลย เหอๆๆ...รู้สึกแย่มากๆ หลังจากเลิกใช้ริมเมลก้อยังมีแผลเป็นค่ะ มีสิวอักเสบปนด้วย

เราใช้วิธี ล้างหน้าให้สะอาดประมาณ3รอบได้ สครับเบาๆ จากนั้น เอา สการ์แคร์ C&E หลอดสีชมพู ทาเฉพาะที่เป็นรอย ( ย้ำๆทาเฉพาะตรงนั้นนะคะเพราะทาทั้งหน้าหน้าจะมัน ) เราก้อทาโป๊ะไว้แบบหนาเลย -- ก่อนนอนนะคะ --และ...งดสกินแคร์ทุกอย่าง เพื่อให้ผิวได้หายใจและพักผิวเพื่อให้รอยดำตรงจุดนั้นหายไปก่อน....

ตอนเช้าก้อทาสกินแคร์ กะกันแดด บางๆก้อพอ ..งด..รองพื้นทุกชนิดถ้าไม่จำเป็นเพราะผิวจะไม่มีอากาศหายใจ และไม่ได้ปรับสภาพ รอยดำไม่หายแน่ค่ะ

ถ้าสนใจลองเอาไปใช้ดูนะคะ

ส่วนเราทำมา 3 วัน ... ตอนนี้จางไปแล้ว 60%
# 5 เดี๋ยวลองดูแล้วจะแจ้งผลค่ะ
มันมีเซรั่มช่วยพลัดเซลผิวของอีฟโรเช่ เป็นแคปทีเขียวๆ อันนี้เราว่าก็น่าสนใจนะคะ แต่แพงอ่ะ เคยลองใช้ตอนนั้นได้บัตรลด 50%
มาน ต้อง ทาม งัย อ่า
หนูอยากรู้เรื่องการลดลอยแผลเป็นจากการเปนสิวแล้วทามยังงัยสิวจะหายหมดแล้วก็รูขุมขนบอกหน่อยน๊ค๊

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again