ที่เขียนคิ้วยี่ห้อไหนดีคะ

เป็นคนคิ้วบางมาก แทบจะไม่มีคิ้ว   
ควรใช้ที่เขียนคิ้วแบบไหนคะ? ให้มันเป็นธรรมชาติ
ดินสอหรือแบบฝุ่น ช่วยแนะนำยี่ห้อหน่อยนะคะ
ถามอีกเรื่องถ้าเป็นคนผมดำ แต่ไม่ดำมากนะคะ ควรใช้สีประมาณไหนเขียนคิ้วดีคะ? 
ลองใช้น้ำตาลเข้มละมันแปลกๆ ไม่เป็นธรรมชาติเลยค่ะ

แนะนำแบบดินสอค่ะ เขียนง่ายดี หรือถ้าแบบดินสอสีเข้มไปก็ใช้ดินสอเขียนแค่โครงพอค่ะ

แล้วใช้แบบฝุ่นลงสีเอา ส่วนตัวใช้แบบดินสอค่ะ ไม่ได้มียี่ห้ออะไรตามตลาดนัด

แต่เห็นเพื่อนใช้ของ ชิเซโด้ แบบดินสอ ก็โอเคอยู่นะค่ะ

เราใช้แบบดินสอทั่วๆไปอ่าค่ะ ตลาดนัดก็ได้

แค่เหลาให้แหลมแล้วสร้างโครงคิ้ว

แล้วค่อยใช้แบบฝุ่นเบลนด์อีกที

แบบฝุ่นปกติใช้บรอนเซอร์เลย สีสวยดี(เราผมสีน้ำตาล+แดงๆ)

แต่ถ้าแนะนำก็ in2it แบบสามสีอ่ะค่ะไม่ก็มิสทีนแบบสามสีเหมือนกัน

ส่วนเรื่องสีก็น้ำตาลเข้ม , น้ำตาล จนถึงน้ำตาลอ่อนเลยค่ะ
คือถ้าใช้แบบฝุ่นที่มีสามสีมันจะมีมาให้ตั้งแต่อ่อนจนเข้มเลย
เพราะงั้นก็สามารถผสมสีให้เข้ากับหน้ากับสีผมได้มากที่สุดค่ะ :))

แบบไหนก็ได้ค่ะ เพราะถ้าแทบจะไม่มีคิ้วเนี่ย ใช้แบบไหนก็ดูรู้ค่ะ นอกจากจะลงทุนสัก

การเลือกคือเอาแบบที่สีอ่อนกว่าผมนิดนึง เขียนครึ่งหางก่อนแล้วใช้แปรงเกลี่ยที่เหลือมาทางครึ่งหัว

จะได้ไม่ดูเป็นปลิงหรือชินจังเกินไปนะคะ ศึกษารูปการจัดตำแหน่งคิ้วด้วยว่าควรเริ่มตรงไหน โก่งตรงไหน และจบตรงไหนค่ะ 

KATE 

Etude กับ Canmake ก็ดีค่ะ ใช้แบบฝุ่นกับแบบแท่ง

เเนะนำให้ใช้เเบบฝุ่นเเต่งก่อนโดยเลือกสีน้ำตาลเทานะค่ะ(ขอย้ำน้ำตาลเทา) หลังจากนั้นก็ค่อยใช้มาสคาร่าสีเดียวกันปัดอีกที

http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=154685

มิสทีนโอเคนะคะ ใช้ดี

แบบดินสอค่ะ ต้องมีวิธีในการใช้แปรงปัดด้วยถึงจะดูธรรมชาติ ใช้สีน้ำาลเข้มเลยค่ะ

ถ้ามันโดดไปก็ใช้สีดำค่ะ เราไม่ได้ใช้ยี่ห้อค่ะ ตามตลาดนัดทั่วไป

za ever brow เป็นแบบดินสอหมุนๆ สี 01 natural brown น้ำตาลเข้มเป็นธรรมชาติค่ะ

แถมแปรงให้ปัดด้วยฟุ้งๆ ส่วนเรื่องเขียนให้สวยเป็นธรรมชาติต้องฝึกค่ะ

เชียร์ Kate ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again