review :)) สิว-หน้ามันหลบไป Queen Helene Mint Julep Masque มาช่วยแล้ว

20 20

สวัสดีค่ะทุกคน
วันนี้มาเจอกันอีกแล้ว ><

มาพร้อมกับไอเท็มใหม่ที่เค้าดังติดอันดับมาจากอเมกาโน้น
แล้วก็กำลังจะมาเกาะกระแสดังที่ไทยแลนด์บ้านเราอีก
อยากรู้ใช่มั้ยคะ ว่าคืออะไร ? แต๊นแต่นนนนนนนนนน น .... .

" Queen Helene Mint Julep Masque "
มาส์กมิ้นที่มีคุณสมบัติช่วยลดความมันบนใบหน้า กำจัดสิวเสี้ยนหรือสิวหัวดำ ช่วยทำให้สิวแห้งลง
และช่วยกระชับรูขุมขนบนใบหน้าของเราให้เล็กลง

ขนาดของเค้าจะมี 2 ขนาดคือ คือ
- 2 ออนซ์ ราคา 150 - 200
- 8 ออนซ์ ราคา 300-  400 

ราคาของเค้าจะประมาณนี้ค่ะ แล้วแต่ว่าจะเป็นพรีออเดอร์มา บวกค่าหิ้วกันแล้วแต่ร้าน
อย่างขเองเอิร์ธซื้อขนาด 2 ออนซ์มา ราคา 155 บาท จากร้านรับพรีค่า 
แต่ตอนนี้เค้ามีการนำเข้ามาในไทยแล้ว หาซื้อได้ที่เซเว่นแล้วก็ตามท็อป 
ราคารู้สึกว่าจะ 16x - 17x บาท ประมาณนี้ค่ะ ก็ลองหาซื้อกันได้ตามความสะดวกเลยจ้า (: 

มาดูกันที่ตัวแพ็คเกจค่ะ จะเป็นหลอดเหมือนยาสีฟันสีขาว-เขียว ตัวหลอดค่อนข้างเป็นพลาสติกหนา แข็งแรง ฝาเป็นฝาเกลียวหมุนๆ เวลาใช้ก็หมุนๆบีบออกมาโลดด แต่เนื่องจากที่มันเป็นพลาสติกหนา
ทำให้บีบออกมาค่อนข้างยาก ยากเลยแหละ ต้องได้ออกแรงกันหน่อยตอนบีบ 
เพราะกว่านางจะออกมา หลอดเลยบู้บี้ไม่เป็นทรงอย่างในรูปเลยค่ะ 

เนื้อครีมของนางจะเป็นครีมสีเขียวขุ่นๆข้นๆ ค่อนข้างหนืดๆเหนียวหน่อย 
เวลาใช้ถ้าบีบออกมาจากหลอดแล้วทาเลยจะค่อนข้างเกลี่ยยาก 
เอิร์ธเลยทำการวอมมาส์กก่อนให้เหลวๆแล้วทาหน้า จะทำให้เกลี่ยง่ายขึ้นค่ะ 

ส่วนกลิ่น นางจะออกยาสีฟันหน่อยๆแต่ไม่แรงมาก ไม่ฉุนเกินไปกำลังสบายๆผ่อนคลายหน้าค่ะ 

วิธีใช้ หลังทำความสะอาดหน้าเสร็จเอิร์ธจะทามาส์กตัวนี้ทั่วทั้งหน้าเว้นรอบดวงตาและปาก ทิ้งไว้ 15-20 นาที หรือรอจนมาส์กแห้ง แล้วก็ใช้น้ำอุ่นนวดๆวนๆแล้วล้างออกค่ะ ปกติจะใช้อาทิตย์ละ 1-2 ครั้ง ช่วงแรกๆก็เห่อเลยจัดไปวันเว้นวันเลย 55555 หลังจากนั้นก็ใช้มอยส์เจอร์ไรเซอร์บำรุงตามปกติค่ะ

เวลาใช้เนื้อมาส์กจะรู้สึกเย็นๆ ทาเสร็จหน้างี้เป็น the mask หน้ากากเทวดาเลย 555
เกิดทันกันมั้ยค่ะ ? ที่จิม แครี่เล่น 5555 เอิร์ธชอบมาก ใครไม่เคยดูไปหาดูโลดจ้า สนุก 555555 

แอบเอารูปที่ถ่ายลง ig เล่นๆตอนมาส์กมาให้ดู อย่าตกใจกันนะคะ 
แต่อย่าว่าเลย เอิร์ธก็ตกใจตัวเองอยู่เหมือนกัน แฮร่ !

ผลการใช้ 
เอิร์ธใช้มาประมาณ 2 อาทิตย์ค่ะ ใช้วันเว้นวันเลย ไม่มีการระคายเคืองใดๆเกิดขึ้นจ้า
ขอแบ่งผลออกมาเป็นข้อๆแล้วกันเนอะ จะได้เห็นผลกันชัดๆไปโลดดด 

- ลดความมันบน : ลดจริงๆค่ะ ใช้เสร็จเหมือนดูดความมันออกไปจากหน้าแบบเกลี้ยงเลย
พอทิ้งไปซักพักหน้าก็เริ่มมันขึ้น แต่ก็น้อยกว่าปกติค่ะ ไม่ทำให้มันเยิ้มเพิ่มขึ้น 

- ช่วยทำให้สิวแห้งลง : อันนี้ตอนแรกเอิร์ธเป็นสิวอุดตันแบบกำลังเปล่งๆเลยค่ะ แล้วก็มีสิวอุดตันที่เป็นเม็ดเล็กๆที่กำลังจะขึ้น หลังใช้สิวยุบไปจริงๆค่ะ แห้งไปเลย อันนี้เห็นผลชัดสุดๆจ้า

- ช่วยลดสิวเสี้ยนและสิวหัวดำ : อันนี้สำหรับเอิร์ธยังไม่เห็นผลเท่าไหร่ค่ะ สิวเสี้ยนยังเท่าเดิม ไม่ลดลง แล้วก็ไม่หลุดออกไปเท่าไหร่จ้า

-ช่วยกระชับรูขุมขน : อันนี้ก็พอจะเห็นผลบ้างค่ะ ว่ามันดูกระชับลงไปจริงๆ แต่ก็ต้องดูผลกันไปยาวๆเนอะ เพราะเรื่องแบบนี้ต้องใช้เวลาค่า (:

เป็นไงบ้างคะกับมาส์กตัวใหม่ที่เอิร์ธมาแนะนำให้ทุกคนรู้จักวันนี้
นับว่าเป็นทางเลือกใหม่ที่ดีของคนหน้ามันหรือเป็นสิวเลยค่ะ
เอิร์ธก็จัดเป็น must have ของเอิร์ธไปแล้ว ><

แล้วเจอกันค่ะ
บ๊ายบายยย 

Disclaimer : ผลิตภัณฑ์นี้เอิร์ธซื้อมาด้วยเงินของเอิร์ธเองค่ะ ไม่ได้รับสปอนเซอร์ใดๆจ้า (:
และผลการรีวิวเป็นผลจากการใช้จริงของเอิร์ธเองค่ะ แนะนำให้ลองเล่นและลองศึกษาหาข้อมูลกันเยอะๆนะคะ  เนื่องจากสภาพผิวของคนเราต่างกันจ้า <3

allearth

allearth

earthpynn .

เคยเป็นสาวจีบัน แต่ตอนนี้เป็นคนบ้ารีวิว 5555
คสอ. กิน ช็อป รีวอวให้หมดไปเลยค่ะซิสส

FULL PROFILE