เป็นสิวที่ปาก ทำไงดีคะ

0 5

ตามหัวข้อเลยค่ะ เป็นที่ปาก(ไม่ใช่รอบปากนะคะ ที่ปากแดงๆเลย) มันเหมือนสิว เป็นเม็ดเล็กๆจุดแดงๆ แต่ไม่มีหัว ไม่เจ็บ อยู่ดีๆก็ขึ้นมาค่ะ เคยเป็นมาก่อนหน้านี้ครั้งนึง เมื่อเดือนที่แล้ว แล้วมันก็ยุบไป คราวนี้มันเป็นอีกแต่เป็นเยอะขึ้น คราวที่แล้ว 1 เม็ด คราวนี้ 2เม็ด ก็เลยกังวล

ลิปสติกอะไรก็ไม่ใช้นะคะ ใช้แค่ลิปมันของวัตสัน U-tip แล้วก็ Lipมันสีของเมย์เบลลีนค่ะ แล้วก็สครับปาด้วยน้ำผึ้งกับน้ำตาลทรายเดือนละครั้ง อยากทราบว่ามีใครเคยเป็นไหมคะ 

chaki

chaki

สวัสดีค่ะ เราจะสวยขึ้น ^^

FULL PROFILE