สาวๆ คนไหนเล่นบาร์บี้บ้างค้าา~

1 18

สวัสดีค่า ^^

อันที่จริง มันไม่เกี่ยวกับเรื่องสวยๆ งามๆ เลยนะเนี่ยนะ =_= นอกเรื่องไปไกลเลย555

เรื่องของเรื่องก็คือ เราเพิ่งสั่ง บาร์บี้ myscene มาน่ะค่ะ รุ่นค่อนข้างเก่าละ ประมาณ 7-8 ปีที่แล้วมั้ง

รุ่นนี้เราเห็นตั้งแต่ม.ต้น ตอนนี้เราปีสามแล้ว -_-;;

แล้วทีนี้เหมือนของคงแบบ เก่าเก็บในสต็อก มันนานขนาดนี้ ( มือ1นะคะ แค่นานมากกก )

พลาสติกกล่องแอบแตกนิดนึง ทางร้านคงซ้อนๆ กันไว้ ตรงนี้ไม่ได้ถือสาอะไรค่ะ

เข้าใจว่ารุ่นนี้นานมากแต่เราอยากได้เอง ตัวตุ๊กตาแอบหน้าเลอะรอยดำๆ นิดนึงน่ะค่ะ

เราอยากถามเกี่ยวกับ วิธีดูแลตุ๊กตาให้ถนอมๆๆน่ะค่ะ คือเรามีอีกสองตัว แต่แบบ ผมมันก็ตามสภาพ =_=

ตอนนั้นเด็กไงเลยเข้าใจว่าผมต้องหวีบ่อยๆ ทีนี้แหละ เยินราวกับแตกปลายฝอย 55555 แต่ยังดีอยู่น้าาา

แล้วเราใส่กล่องพลาสติกของมันตั้งโชว์ไว้ในห้องนอน แต่เหมือนอากาศมันร้อนมั้งคะ

หนังยางที่มัดผมตุ๊กตานี่เปื่อยยุ่ยหลุดเป็นขุยใส่ตุ๊กตาเลยค่ะ เหมือนมีรังแค่เล้ยย =[]= ช็อกโลกก

ก็เลยแอบอยากถามสาวๆ ที่เล่นบาร์บี้ หรือเล่นตุ๊กตาเหมือนกัน ( จะมีคนเล่นมั้ยเนี่ยTT )

1. หน้าเลอะ เอาอะไรเช็ดอ่ะคะ น้ำเกลือ คลีนซิ่ง เบบี้ออยล์ สเตคลีน(แรงไปมั้ยอันนี้)

2. ควรหวีผม หรือสระผมอะไรมั้ยคะ ทำยังไงให้ผมมันสวยแบบนี้ไปนานๆ อ่ะคะ

3. ควรเก็บไว้ในไหนถึงจะอยู่ในสภาพดีอ่ะคะ เราไม่ค่อยได้เล่นหรอกค่ะ นานมากกกกกกกกกกก ถึงจะเล่นที

ตอนแรกกะจะซื้อกระเป๋าใส่บลายธ์มาใส่ค่ะ แต่ใบนึงเกือบพัน แพงไปมั้ยย ชั้นยังต้องซื้อเครื่องสำอางนะ T^T

( แต่ถ้ามันเวิร์คสุดหรือมีกระเป๋าราคาไม่แพงมากก็ยอมนะคะ =O=;; )

4. ในอดีตเมื่อหลายปีมามากแล้วววว เราเคยซื้อพวกตุ๊กตา พวกชุดที่ พันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน น่ะค่ะ

เพราะมันถูกและมีให้เลือกเยอะมากกกกก แต่ปัจจุบันมันยังมีอยู่มั้ยคะ เห็นมีแต่พระเครื่อง กับพวกคอม -_-;;

ถ้ามีมีชั้นไหนอ่ะคะ หรือใครมีแหล่งที่ไหนแนะนำบ้างคะ เผื่อจะแว้บไปโฉบๆ

ว่าแล้วก็ว่าจะไปแกะก่อน 5555 เมื่อวานเพิ่งแกะพัสดุค่ะ ยังไม่ได้แกะกล่อง -..-

เราว่าคนเล่นตุ๊กตา มันไม่ได้หมายความว่าเด็กนะ คือมันเหมือนกับว่า เป็นสิ่งที่ชอบ อยู่ด้วยแล้วมีความสุข

เติมพลังให้กับชีวิตตัวเองเวลาเหงาๆเซงๆ ประมาณนี้มากกว่าเนาะ ไม่ได้เอาออกมาเล่นบ่อยๆ

( จริงๆแต่ก่อนมีแอบเยอะเพราะตอนเด็กๆเล่นบ่อย แต่น้ำท่วมไปแล้วTT เหลือแค่ตัวกับชุดค่ะ )

ตอนนี้กระแสบาร์บี้ลงไปมากกกกก คงเพราะมีตุ๊กตาใหม่ๆ เข้ามา และบาร์บี้ที่ขายตามห้างตอนนี้หน้าตาไม่สวยเหมือนแต่ก่อนแล้ว รุ่นเก่าๆ ที่ยังสวยอยู่ แต่ก่อนตัวละ 200-300 ก็สวยเป๊ะแล้ว เดี๋ยวนี้ หารุ่นหน้าสวยยากมากค่ะ Y_Y

( เราไม่ได้ซื้อดะเก็บสะสมอะไรจริงจังนะคะ  แค่ซื้อเก็บเฉพาะรุ่นที่อยากได้จริงๆ มีแค่ 3 ตัวเองค่ะ ไม่เยอะ ปีนึงจะเล่นซักครั้งสองครั้ง )

ทุกวันนี้สนใจตัวเองมากกว่า 5555

ขอบคุณทุกคนนะคะ

ใครเล่นตุ๊กตา ( อะไรก็ได้ค่ะ ) ก็มาเล่ามาแชร์กันได้นะคะ ^^

ตามที่คุณ HappySom ขอ แกะแล้ววค่ะ >_<

กว่าจะแกะได้ล่อไปครึ่งชั่วโมงค่ะ ลำบากมากกกกก T^T

ล็อกแขนขาแน่นหนาทั้งลวดทั้งยางมัดกันแน่นหนา แกะออกมาที่หัวฟูเลยค่ะ =_=;;

รุ่นนี้ชื่อรุ่นอะไรไม่รู้ เป็นรุ่นแรกๆ เลยมั้ง ประมาณ 7-8 ปีแล้วว เพื่อนเคยซื้อค่ะ

ภูมิใจมากที่หามือหนึ่งมาได้ค่ะ แต่แพงกว่าสมัยนั้นเยอะ TT

ก็จะมีของแถมมาเท่าที่เห็น แล้วก็มีโปสเตอร์กับขาตั้งแถมมาด้วย ของเยอะอยู่ค่ะ

praewpraew

praewpraew

ชื่อแพรวนะคะ ^^

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนน้าา
แพรวเขียนบล็อกด้วย ยังไงก็ตามไปคุยกันได้นะคะ

FULL PROFILE