[Review] Bisous Bisous ♥ Love in Leopard Lip Gloss ♥ น่ารักมากอยากบอก

9 6

สวัสดีค่ะ

กระทู้นี้ขอมารีวิวปนเห่อ

จริงๆแล้ว แบบว่าเห่อมากกกกกกกกกก เลยมาทำรีวิวซะเลย ><

สาวๆจีบันคงรู้จักเครื่องสำอางค์ แบรนด์ Bisous Bisous กันอยู่แล้วใช่มั้ยคะ

เราอยากได้ตั้งแต่มันเปิดตัวครั้งแรก แพ็คเกจน่ารักมาก (พอดีเป็นพวกแพ้แพ็คเกจ)

แต่ราคานี่ไม่ค่อยจะถูกเลยนะ เพราะปกติจะชอบซื้อเครื่องสำอางค์หิ้วมามันถูกดี

เลยไม่เคยได้ซื้อแบรนด์นี้ซักที

จนเมื่อวานไป ฟิวเจอร์ รังสิต แล้วเห็นลดราคา ไม่แน่ใจว่าลดตัวไหนบ้าง แต่ก็เยอะอยู่

พวกแป้ง บีบี 20 - 30 % ถ้าจำไม่ผิดนะคะ

แต่ลิปกลอสลด 50 % พอดีวันนั้นไม่ได้ตั้งใจจะไปช๊อปอะไร เลยจัดมาแท่งหนึ่งพอ

แต่เราจำไม่ได้นะคะว่าลดถึงวันไหน ถ้าใครอยู่ใกล้ก็ลองแวะไปดูจ้า

มาดูกันเลยดีกว่าค่ะ

น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกก

เคยเป็นกันมั้ยคะ เวลาซื้อเครื่องสำอางค์มาใหม่ เราจะหยิบขึ้นมานั่งมองนั่งจ้อง นั่งฟินอยู่คนเดียว

เหมือนคนบ้าเลย 555555

รุ่นนี้ชื่อ Love in Leopard Lip Gloss

ราคาเต็ม 495 บาท ลดเหลือ 247.50 บาท

กล่องยังงาม ทิ้งไม่ลงจริงๆ

มีสัญลักษณ์ว่า "ไม่ทำการทดลองกับสัตว์"

ซึ่งเป็นเรื่องที่ดีมากๆเลยค่ะ

ให้ดูหัวแปรงชัดๆจ้า

(รูปเยอะหน่อย กำลังเห่อ

)

สีในแท่งดูเข้ม แต่จริงๆแล้ว...

ทาแล้วได้เป็นสีบางๆใสๆค่ะ มีกลิตเตอร์เยอะดี เราชอบ

ทาแล้วไม่กลบสีปากค่ะ แต่ยังเห็นสีชมพูนิดๆอยู่เหมือนกัน

เน้นความแวววาวและกลิตเตอร์ค่ะ

สรุปค่ะ

เป็นธรรมดาที่ทุกคนคงจะอยากรู้ใช่มั้ยคะ ว่าทาแล้วเหนียวมั้ย ทนมั้ย ?

ขอตอบว่า เนื้อกลอสไม่เหนียวเลยค่ะ ก็รู้สึกว่ามีกลอสอยู่บนปาก แต่ไม่เหนียวไม่เหนอะ ไม่น่ารำคาญเลย

ส่วนเรื่องติดทน เราว่าติดทนนะคะ ทนกว่ากลอสทั่วไปที่เราเคยใช้มา ทนเป็นชั่วโมงอยู่นะ ไม่ใช่เป๊ปเดียวลอก

อยากที่บอกว่ากลอสสีบางใส จะเอาไว้ทาทับลิปสติกก็สวยดีนะคะ

หรือถ้าไม่ชอบทาลิปสติก ก็ทากับทิ้นก็ได้ค่ะ

หรือจะฟาดเดี่ยวๆไปเลยก็ได้ แบบในรูปเราก็ทาเดี่ยวๆเลยนะ

แต่ถ้าใครไม่ชอบกลิตเตอร์เยอะๆ อาจจะต้องข้ามตัวนี้ไปนะคะ

ลองไปดูตัวอื่นก็ได้ เราเห็นแบบที่ไม่ค่อยมีกลิตเตอร์ด้วย สีสวยดีเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ได้ซื้อเพราะชอบแบบวิ้งๆ

ปล. ไปลองเล่น BB Cream มาด้วยแหละ มันเวิร์คมากเลยค่ะ

โดยเฉพาะตัว Aqua Water Drop BB Cream ขอเวลาเก็บเงินก่อนแล้วจะไปสอย

จบการรีวิวและเห่อนี้แล้วค่ะ

ขอบคุณที่แวะเข้ามาอ่านกันนะคะ

ไว้ครั้งหน้ามารีวิวใหม่จ้า

loli_candy

loli_candy

FULL PROFILE