( ` r e v i e w ) ... แป้งเทพ แป้งผสมรองพื้น Laura Mercier ^^

สวัสดีค่ะ บีบี จ้า มาอีกแล้ว แฮ่ๆ

คราวนี้หนีบเอาลูกรัก ของเล่นใหม่ที่กำลังกรี๊ดมาให้ดูค่ะ

เป็นแป้งผสมรองพื้น ของ Laura Mercier นั่นเอง

จริงแล้วตั้งใจไปซื้อตัวนี้ตัวเดียว แต่กว่าจะเดินเข้าไปถึง

โซนเซ็นทรัลนะ มันก็ผ่านหลายร้าน จนแห้งไปแล้ว

เลยเดินหนีเคาเตอร์ไป พอเดินกลับมา BA วิ่งมาลาก

ฮ่าๆ น่ารักมาก บอกว่าให้เข้ามาลอง ไปลองก็เลยโดนมาจนได้

ดวงคนจะเสียเงินนะ แต่ขอบอกว่าคุ้มมาก ไปดูกันเลยจ้า

Laura Mercier : Foundation Powder / Net : 7.4 g

Price : 1,700 THB

No.3 นะค่ะ

ผิวบีออกเหลือง ประมาณ Nars Panjub / Mac Nc25 ค่ะ

วันนั้นที่ไปแลกวอเชอร์ได้ลด 15% ด้วยคะแนน The One Card 40 คะแนนค่ะ

จำราคาลดแล้วไม่ได้นะ เพราะซื้อพัฟแป้งฝุ่นแบบกลมมาด้วย แหะๆ

ตลับป้าก็จะเป็นสีนี้เหมือนกับฝาแป้งฝุ่นแหละค่ะ

อาจจะไม่หรูมากถ้าได้ลองสัมผัสนะ แต่ก็โอเค ถือว่าดีระดับนึงเลยค่ะ

สีจริงของแป้งจะออกเหลืองกว่านี้นะค่ะ ลองดูภาพล่างไปเรื่อยๆนะค่ะ

อันนี้เพี้ยนไปหน่อย ขออภัยจริงๆจ้า แต่บีใช้ Nars Panjub พอดี

ใช้ เบอร์ 3 พอดีนะ ถ้าคนที่ขาวกว่า ก็สามารถใช้ 1-2 ได้เลยค่ะ

คนขาวมากจัด 1 ไปเลย เพราะโบกแค่ไหนก็ไม่เป็นคราบไม่ขาวกว่าสีจริงแป้ง เลิศ!

ด้านล่างเป็นที่เก็บพัฟค่ะ พัฟก็จะให้มาสองแบบนะ ตามรูปด้านบนค่ะ

เป็นพัฟฟองน้ำกับแบบขนๆ เขาเรียกไรไม่รู้ละ เอาเข้าใจง่ายละกัน

แอบชอบขนๆ น่ารักจัง แต่ไม่กล้าใช้ ฮ่าๆ

มาดูเนื้อแป้งกัน นี่เลยสีจริงไม่เพี้ยนจ้า

ออกเหลืองเนอะ อยากซูมให้ดูว่าเนื้อละเอียดมาก แล้วก็มีวิ้งหน่อยๆ

เพื่อช่วยในการกระจายแสงให้ใบหน้า สว่างขึ้น

เดี๋ยวมาลองดูนะ บีเทสให้ดู ตอนที่หน้ามันเยิ้มเพราะวิ่งกลับหอ

อันนี้โบกไปตั้งแต่เที่ยงนะ แล้วแบบเรียนในห้องแอร์แต่เหงื่อก็ซึมอยู่ดี

แถมไปร้องเกะ ไปกินข้าวที่ตลาด ขากลับวิ่งพล่านเลย รีบไปเข้าห้องน้ำ

เทียบให้ดูระหว่างตอนที่หน้ามันกับโบกแป้งลงไป ไร้คราบค่ะ แถมสว่างขึ้นด้วย ^^

มาโชว์หน้าหนวดให้ดู หลังจากวิ่งพล่าน

หน้ามันค่ะ แต่ไม่เยิ้ม ซับมันแล้วเติมแป้งก็หาย

เดี๋ยวลองดูภาพต่อไปนะ วันนี้ไปเรียนช่วงบ่าย ไม่ได้ลงรองพื้นไป

ทาแค่กันแดดกับแป้งค่ะ กล้องชัดไปเลยเห็นรอยสิวเลย 555

ภาพด้านบนไม่มีการปรับแต่งสีใดๆทั้งสิ้นนะค่ะ ทั้งสองภาพเลย ให้เห็นกันจะๆเลยค่ะ

โบกทับด่วนแบบไม่ได้ซับมันนะ ไม่มีคราบใดๆเนียนกริ้บเลย

ปกติบีจะเป็นมนุษย์หน้าคราบมากๆๆๆ อันนี้หมดปัญหาจริงๆ

ไม่ดรอบไม่หมองระหว่างวันแน่นอน คันเฟิร์ม แค่ซับมันแล้วโบกเพิ่ม

เท่านั้นก็ปิ้งละ เหมือนตอนออกจากบ้านใหม่ๆชัวร์ ป๊าบ

อย่าใส่ใจกับขนและหนวดเรานะ กำลังหาที่เลเซอร์อยู่ 555

จะเห็นได้ว่ามีวิ้งหน่อยๆด้วยนะคะ กระจายแสงได้ดีมาก

ถ่ายรูปสวยนะ แต่วันนี้ต้องขอบายการแต่งหน้าจริงๆ

ช่วงนี้ทำโปรเจ็คค่ะ นอนดึกทุกวัน ไม่มีเวลาดูแลตัวเองจริงๆ

จากที่สิวหาย ก็เริ่มมารุมอีก โอ้ยย ไม่กี่วันก่อนก็รถชน ดวงตกมาก

มาให้คะแนนกัน สำหรับแป้งผสมรองพื้นตัวนี้

ตอนนี้พอใจ ให้ 10/10

จะบอกว่าถึงแป้งจะมีวิ้งนะค่ะ แต่มันก็ไม่ได้วิ้งซะจนไม่น่าใช้

คือมันเป็นวิ้งที่ช่วยกระจายแสงให้กับใบหน้าค่ะ ละเอียดมากจนมองไม่เห็น

แต่พอถ่ายออกมา แสงตกกระทบมันก็เลยเห็นหมด

แป้งให้ลุคที่แมท แต่ยังคง ฉ่ำ อยู่นะ ชอบ อธิบายไม่ถูก แต่รู้ว่าดี ฮ่าๆ

การปกปิด ดีมาก ไม่เป็นคราบ ต่อให้หน้ามันแค่เอาซับมันซับๆก็พอ

ตั้งแต่ถ่ายรูปรีวิวไปตอน ทุ่มนึง จนถึงตอนนี้บียังไม่ได้ล้างหน้า

แค่รู้สึกว่าหน้ามันๆ แต่พอส่องกระจกก็ไม่เห็นว่ามันเลยค่ะ

เห็นเป็นหน้าตอนทาแป้งปกติ เลิศมากนะตัวนี้ โอ้ยแนะนำ

คนที่กำลังตามหาแป้ง ขอบอกว่าอย่าได้พลาดป้าแกเชียวนะค่ะ

เลิศมากจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผลิตภัณฑ์นี้ บีซื้อเองนะค่ะ ^^

น่าใช้ครับตัวทดลองผมพึ่งหมดไปห้าห้า

bowkey69 บีว่าโดนมากๆๆๆๆเลย ตัวอื่นนี่ชิดซ้ายเลยนะค่ะ สำหรับบีอะ ชอบมาก

ไม่เอาเบอเบอแล้ว จะไปลองตัวนี้ก่อน 555555555555

ชอบมากเลย ใช้เหมือนกันเลยค่ะ น้องบีบี 

@ เอิธ มาเลย เบอๆ ไว้งวดหน้านะ ขอป้าให้หมดก่อน ป้าเลิศจริงๆ

@ powderpanga หนูเพิ่งค้นพบ ดีมากจริงๆ ตอนนี้กรี๊ดมาก ยังไม่ยอมล้างหน้าเลย 55

อลังการงานสร้างมากครับ ผมกำลังสนใจแป้งตัวนี้พอดีขอบคุณ จขกท มากครับ>,<

กำลังคิดซื้อนอกช็อปอยู่อิอิ

@ SP.Hobbitz สอยเลยจ้า เดี๋ยวเดือนหน้า ตัวติ๊นมอยเจอไรเซอร์ แบบตลับออก จะไปเอามาให้ได้ชมกัน

อีก หลงรักป้าซะแล้วค่ะ

bowkey69 บีก็อยากสั่งพรีนะ แต่บางทีบีไม่รู้ว่าหน้าตัวเองเบอร์ไหน ฮ่าๆ ตอนนี้รู้แล้ว หลังจากนี้คง จัดงานนอกเหมือนกัน ฮ่าๆ

มันเริ่ดมากก เดี๋ยวเค้าจะไปสอยมั่ง ฮี่ๆ

เหมือนจะดูน้อยๆนะ

ว่าจะสอยเดือนหน้าไม่ก็เดือนถัดไปรอดูรายจ่ายฟุ่มเฟือยอื่นๆก่อนครับ>,< ว่าแต่ผมใช้ nars sheer glow fiji นี่จะใช้เบอร์เดียวกับ จขกท ได้รึป่าวครับกลัว2จะวอกไป// ปูเสื่อมรอดูรีวิวตัวต่อไปในเดือนหน้าฮิๆ

น่าลองมาก ดูตลับเล็กๆพกง่ายดี

SP.Hobbitz เบอร์ 2 ไม่น่าวอกหรอกจ้า เพราะยิ่งทาทับ มันก็ไม่ได้เปลี่ยนสีหรือหนาขึ้นเลย สีเดิม หนูว่าเบอร์สองได้นะ เพราะฟิจิ ก็สว่างกว่า panjub มากโขอยู่ 2 ไปเลยค่ะ 3 จะมืดไปนา ยังไงลองไปปาดๆที่เคาเตอร์ได้นะคะ บีเอน่ารักมาก

PreawHappen ใช่จ้าพกง่ายดี ตลับเบาด้วย สะดวกมาก แถมแป้งดี๊ดี

เป็นรีวิว ที่มีประโยชน์มากเลยค่ะ กล้องชัดดีจัง เห็นเลยว่าเนื่้อแป้งมันวิ้งๆ อ่ะ  :O

ค๊าบรองบฟุ่มเฟือยอำนวยจะไปถอยบ้าง>,<ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำ

@ SangRoos canon 60D จ้า หนูเรียนนิเทศ ซื้อมาก็ใช้ได้หลายดา้นเลย ฮ่า

@ SP.Hobbitz จ้า เดี๋ยวเดือนหน้าหนูมารีวิวตัวอื่นให้ดู หลงรักป้าแกซะแล้ว ><

ขอบคุณที่มา่รีวิวเน้ออ ถ้าไม่มีวิ้ง ก็น่าสนใจอยู่เหมือนกันนะเนี่ย

can you bring high fashion เป็นวิ้งช่วยกระจายแสงเท่านั้นค่ะ ไม่ใช่กลิตเตอร์ใหญ่ๆ มันให้ลุคแมท แต่ไม่แมทมาก หน้าเงา กำลังสวยค่ะ ไม่วิ้งเยอะมากค่ะ กำลังดี

คุณบีรีวิวได้ละเอียดมากเลยค่ะ

สนใจอยู่ แต่รองบเหมือนกัน

คือเรารูขุมขนกว้างที่แก้มอ่ะ ใช้ได้มั๊ยคะ ขนาดบรัชออนเราต้องใช้แบบแมทเลย

กลัวซะแล้ววิ๊งๆเนี่ย

ใช้เบอร์เดียวกันเลยค่ะ อิิอิ

เป็นแป้งสุดเลิฟจริงๆ ช่วงไหนไม่มีตังค์ก็แอบนอกใจบ้าง

เราตลับที่สามแล้วค่ะ  ไม่เปลี่ยนใจ  อิอิ  ลูกรักสุดๆ

ว้าว งั้นก็น่าสนนะ

ลูกรักเลยค่ะ ใช้คู่กะ Loose powder

อลังการมากกกก  กรี๊ดดด

บีว่ารูขุมขนกว้างก็ไม่น่าเกลียดหรอกค่ะ เพราะมองด้วยตาไม่รู้ว่ามันมีวิ้งจริงๆนะ

ถ้าไม่สังเกตจริงๆอะจ้า บีเองก็กว้างเห็นมั้ย ไม่ได้ใช้ไพรเมอร์ ไม่มีรองพื้นเลย

555 หน้าโล้นเพราะไปเรียนอะจ้า ก็ทาแป้งให้มันไม่ศพนิดนึง จะบอกว่าตอนเหงื่อออก

รู้เลยนะว่าหน้าตัวเองเปียก แต่มองไม่เห็นว่ามีเหงื่อ หรือว่ามันเลยซักนิด สุดยอด

รู้สึกดีที่มีคนบอกว่ารีวิวละเอียด 55 จริงๆรีวิวตามมีตามเกิดมาก

นานๆทีจะซื้อแป้ง โฉบไปแบรนด์ดังๆ หลายทีแต่ก็ไม่ได้ซื้อซักที สุดท้ายตัวนี้ไม่ผิดหวังเลย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น