แนะนำแป้งพัฟยี่ห้อไหนดีคะ.. LM & MAC

อยากถามสาวๆชาวจีบันน่ะค่ะ ว่าใช้แป้งยี่ห้อไรดีคะ พอดีแป้งเก่าจะหมด อยากลองเปลี่ยนยี่ห้อด้วย
อยากได้ แบบคุมความมัน เนียน ไม่หนาอ่ะค่ะ ปิดรอยแดงจากสิวได้ดี  เอ๊ะ..สรรพคุนเยอะไปป่าวหว่า อิอิ
อยากได้ประมาณนี้อ่ะค่ะ เพื่อนๆคนไหนมียี่ห้อไหนแนะนำบ้างคะ ราคาด้วยก็ดีน๊า จะได้เก็บตังค์ถูก

ขอบคุณนะค๊า
anna sui ค่ะ
ดีจริงๆ
MAC จ้า
เนียน เด้ง คุ้ม
LM จ้าาา ใช้ดีน้าาาา แป้งมันไม่หนักหน้าจนเกินไป
เชียร์ LM จ้า คุมมันดีมาก เคยใช้Mac แล้วหมองอะ เลยเข็ด
เชียร์ LM อีกรายจ้า เนียน เด้ง เราใช้แล้วดีกว่าแมคนะ แต่แพงกว่าอะ อิ อิ
ขอบคุณนะค๊า.....ยังไงก็ขอความเห็นจากเพื่อนๆอีกเรื่อยๆนะคะ เพราะว่าอาจจะซื้อประมาณ วันเสาร์นี้อ่ะค่ะ ยังม่ายรีบ อิอิ

ว่าแต่ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ
LM อีกคนจ้า
สนับสนุน LM นะเนียนกว่าของ MAC
LM ราคาที่เคาน์เตอร์อยู่ที่ปามาน 1400 จ้า

แล้วแต่รุ่นด้วยนะ

ปล  นี่ใช้น้องออมอะเป่า
ถ้างบไม่มากของ kanebo ก็โอแล้วคร่าา คริคริ
LM จ้า คุมมันดีเยี่ยม
ขอบคุนค่า ไปๆมา กะว่าจะไปสอยเย็นนี้เลยดีก่า

ลงรองพื้นมาหลายวันและ สิวอุดตันเริ่มขึ้นอีกแว้ว เซ็งมาก อิอิ

เชียร์ LM ด้วยอีกเสียงค่าาา
เนียน บางเบา คุมมัน(นิดนึง)

เคยใช้ MAC มาสองตลับค่ะ รู้สึกว่า มันมันกว่าเยอะเลย
แอบหมองตอนบ่ายๆด้วย
แต่โบ๊ะแล้วจะเด้งๆดี เหมาะแก่การไปเที่ยวกลางคืนค่ะ หุๆๆ
ใช้ chanel ค่ะ แบบตลับขาว ก็โอค่ะ
อยากรู้ราคาหน่อยค่ะว่ามี่เค้าเตอร์ราคาเท่าไหร่ LM แบบผสมรองพื้นอ่ะค่ะ
เพิ่งไปถอยLMมา ใช้แร้วเด้งมากมาย เชียสุดใจเรยคร่า
ราคาที่เคาเตอประมาณ1700อ่า
เราใช้ Nars ค่ะ ใช้ดีน่ะ เนียนมากไม่หนาด้วย เพราะโดยส่วนตัวไม่ชอบหนาและไม่ชอบผสมรองพื้น ถ้าของ Mac โทนสีของแป้งจะออกขาวเทาค่ะ แต่ของนาร์สจะเข้ากับสีของคนเอเชีย เมื่อก่อนใช้ Mac มา 3 ตลับ แต่พอลองซื้อนาร์สมาใช้ก็ชอบเลย แต่แพงกว่า Mac น่ะค่ะ ราคาจำไม่ได้น่าจะประมาณ 1700-1900 ค่ะ
LM อีกเสียงจ้า.
.
.
.
.
.เนียน ไม่อุดตัน คุมมันเยี่ยมม
แป้งพัฟLM กับ ARTISTRY อันไหนดีกว่ากันหรอ เป็นคนหน้ามันเอา แบบไม่อุดตัน ไม่สิว ไม่มัน หน้าเนียนอ่ะ ช่วยบอกทีนะค่ะ
LM คือยี่ห้ออะไรหรอคะช่วยบอกหน่อยคะ
LM คือยี่ห้อบุหรี่จ้า ก๊ากกกกกๆๆๆๆๆ
โทดทีนะค่ะรบกวนบอกทีนะค่ะ แล้ว lm นี่ส่วนใหญ่ใช้แป้งรุ่นไหนแล้วผสมรองพื้นกับไม่รองไหนดีกว่าค่ะเราเอาแบบที่นิยมค่ะ แต่บอกว่าเราใช้เบสด้วยค่ะแนะนำด้วยนะค่ะ
^
^
ลืมบอกไปค่ะเราเป็นสิวอุดตันเม็ดเล็กๆนิดหน่อยค่ะมันทีโซนด้วยควรใช้แบบไหนค่ะ
LMอีกคนคร้า
ใช้แล้วดีมาก
หน้าเนียนดีค่ะ
แฟนยังชมเลย
ตกลง LM คือไรเนี่ยหา....

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again