ช่วยด้วย,,เครียดอ่า,,ผมสั้น

0 10

สวัสดีค่ะสาวๆชาวจีบัน,,

วันนี้เราอยากมาระบายอะไรอ่า

คือว่าเราเพิ่งตัดผมสั้นมาเมื่อวันอาทิตย์เอง

ผมเรายาวมากกกกกกกก,,ประมาณเอว สภาพผมเรานะมันจะฟูๆหน่อย บางวันก็เป็นลอนๆเอง ประมาณเหมือนผมดัด

แต่ผมเรามันธรรมชาตินะ ติดที่แตกปลายอ่า

โดยปกติเราเป็นคนชอบผมยาวนะ

แต่ว่า ด้วยความที่ว่ามันไว้มานาน มันเบื่ออ่ะ 

เพราะมันมีแต่ทรงเดิมๆ คือ มัด กับ ปล่อย

เข้าใจความรู้สึกมั้ยค่ะแบบว่า เบื่อนะ

พอเมื่อคืนวันอาทิตย์เราเลยตัดสินใจไปตัดผม 

ออกมาทีแรกเราโอเคนะ เพราะมันไดร์ด้วยล่ะ สวยมาก 

เราก็โอ ยอมรับได้นะ ตอนนั้นไม่คิดอะไรมาก

แฟนเราเค้าก็ชอบ

พอมาอีกวันมันเริ่มยุ่งๆล่ะ

พอเราไปเรียนอ่ะ บางคนก็ชมนะว่าน่ารัก แต่บางคนก็บอกว่าอาม่ามั้ง

คือเราเสียความรู้สึกนะ ได้แต่ยิ้ม แหะๆไป 

เรานี่ส่องกระจกทุกวันเลยล่ะ

แทบทุกเวลาด้วย เพราะไม่มั่นใจบ้างล่ะ

คือเรารู้นะว่าเราคิดผิด,,

แต่ตอนนี้ที่หนักใจคือว่าการแต่งตัว

ปกติเราแต่งตัวออกหวานๆหน่อยๆ

พอผมสั้นปั๊บ ไปลองเดรสเก่าๆไม่เข้ากันเลยค่ะ

เราเลยอยากปรึษาสาวๆจีบันว่าเราควรแต่งตัวอย่างไรดี

ให้เข้ากะทรงผมสั้นอย่างเรา 

ปล เราแอบอวบๆนะ แหะๆๆ

นี่ก่อนตัดผม

หลังตัดวันแรกคะ

T____________T

pitinan76

pitinan76

ชื่อ น้ำหวาน ,,
เพื่อน เรียก "หนาน"

FULL PROFILE