แป้งคิวเพรสรุ่นไหนปกปิดดีสุด

อยากสอบถามสาวๆจีบันว่า แป้งคิวเพรสรุ่นไหนปกปิดได้ดีสุด 

พอดีไม่ลงรองพื้นนะคะ เอาแบบลงแป้งอย่างเดียวแล้วปกปิด หนา

ไม่เปนไรจ้า รอยสิวเยอะ ช่วยเลือกทีน้า ^^

เราว่าแป้งตัวนี้จากที่เคยใช้จะหนานิดนึงค่ะเเต่เรื่องเนียนถือว่าโอเคค่ะ มันมีรองพื้นอยู่แล้ว

แป้งรุ่นไหนอ่ะค่ะ มันมีเยอะ เลือกไม่ถูกเลยอ่ะค่ะ

ตลับสีชมพู อ่ะค่ะ   เนียนนมากกกก

ใช้ Cute Press Evory Snow Whitening & Oil Control SPF30 PA++ ค๊ะ ใช้มานานแล้วเพราะติดใจมากเลยควบคุมความมันได้ดี หน้าไม่หมอง เคยเปลี่ยนใจไปใช้อย่างอื่นแล้วก็กลับมาใช้อันเดิม ลองๆๆใช้ดูนะค๊ะ ให้คะแนน (5/5)

ตลับฟ้าที่มีวิ้งๆอ่ะหรอค่ะ

ใช่แล้วค๊า ที่มีซิมเมอร์วิ้งๆ

เบอร์2 มันเข้มไปป่ะค่ะ เคยใช้เบอร์ 1 แล้วสีมันชมพู หน้าลอยๆ บอกไม่ถูกอ่ะจ้า ปล. เราผิวเหลือง ไม่ดำ แต่ไม่ขาวจั๊วะอ่ะจ้ะ

น่าจะเป็นรุ่น Evory Plus Vitamin E ที่ตลับสีเนื้อหรือเปล่าคะ

ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่เราเคยใช้ จำได้ว่าค่อนข้างหนาเลยล่ะ

ตลับสีฟ้าค่ะ ที่มีวิ้งๆ ไม่แน่ใจว่ารุ่นอะไร 

เราใช้แปะๆ เกลี่ยๆ ตรงที่เป็นรอยสิวค่ะ 

แต่ไม่ได้ทาทั้งหน้านะ  เอาไว้ปิดเฉพาะจุด  

ตลับสีฟ้า = ที่มันมีวิ้ง ๆ อ่าค่ะ ปกปิดดี แต่เคยได้ยินมาว่าไอตัววิ้ง ๆ นั้นแหละจะอุดตันแล้วทำให้เกิดสิว

ตลับสีชมพู BB = ก็โอเคนะค่ะ สำหรับเราต้องเติมบ่อย ๆ อ่าค่ะ แต่ให้ 9/10 เลยค่ะ

Jet Set ตลับสีน้ำเงิน สุดยอดแล้วค่ะ ชอบมากกก

แต่ตลับไม่ค่อยสวยเท่านั้นเองค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again