(สอบถาม)การแต่งหน้าแบบเนย ประมาณนั้นแหละ

แ่ฮ่  พอดีเราชอบการแต่งหน้าของพี่เนย ประมาณนั้นแหละ มาก ๆ

เราว่าเหมือนตัวละครในเกมวิ้ง ๆ เลย แต่หาคลิปการสอนแต่งหน้าแนวนี้ไม่เจอ 

หากท่านใดพอมีคลิปการสอนแต่งหน้าแบบนี้ รบกวนแจกให้เราด้วยนะคะ 

เราไม่รู้ว่าเขาแต่งแบบดิวอี้ โกลวด์ หรืออะไรยังไง (เราค่อนข้างโง่เรื่องแนวการแต่งหน้ามาก ๆ)

แนะนำด้วยคะ 

ขอบคุณทุกความเห็นคะ

ขอตอบแบบเดาๆมั่ง ฮาาา

พี่เนยเป็นคนผิวดีมาก บวกกับใช้โปรแกรมตัดต่อรูปเก่งด้วย รีทัชเก่ง

(แต่รูปไม่แต่งก็เนียนมากอยู่แล้ว)

รูปพี่เนยเลยออกแนวการ์ตูนที่ผิวโกลว์ๆ เบลอๆ

ส่วนตัวคิดว่าคงใช้แนวแมทๆ มากกว่าวิ้งๆ

แล้วใช้ำไฮไลท์สีสว่างกว่าผิวปัดช่วงหน้าผาก สันจมูก โหนกแก้ม คาง เชดดิ้งจมูกเบาๆ 

อายแชโดวก็แมทค่ะจากรูปนี้นะ เน้นเขียนตาคมๆ อินเนอร์ทั้งบนละล่าง ประมาณนี้แหละ

เน้นตาแบบสโมกกี้ เขียนอายไลน์เนอร์ชัดๆทั้งบนล่าง

ส่วนอย่างอื่นก็อยู่ที่องค์ประกอบผิว แสงและอะไรต่างๆมากกว่าค่ะ

ชอบเหมือนกันค่ะ อิอิ มีรูปที่ชัดกว่านี้ไหมคะ จะได้หาไอเทมให้ถูก

เพิ่มรูปให้ดูค่ะ น่ารักเนอะ

เราว่ารูปสุดท้ายมันไม่ค่อยธรรมชาติอ่ะ เนียนเวอร์ไปหน่อย แต่รูปที่สองกำลังดีเลยน่ารัก

ชอบคนนี้ >///<

แต่งแบบ สโมกกี้อายฟุ้งๆ อายไลเนอร์เยอะ ขนตาปลอม เเต่งหน้า หนา เเมท ทำให้ดูเหมือนตุ๊กตา แต่จริงๆ แล้ว เเต่งแบบนี้ จะไม่เป็นธรรมชาติอะค่ะ ถ้าถ่ายรูปคงจะสวยดี เเต่ถ้าความเป็นจริงมันจะดูหลอกๆไปหน่อยค่ะ ความเห็นส่วนตัว
อยากดูให้ง่ายขึ้น แนะนำไปเสิร์ชรูป ทับทิม มัลลิกา ค่ะ แต่งเหมือนๆกันเลยแค่ขนตาทับทิมจะช่อกว่า รูปทับทิมจะดูง่ายกว่าค่ะ มันไม่เบลอๆนัวๆ. แนะนำเทคนิคคือกรีดตาแบบไม่ตวัดค่ะ กรีดให้เลยออกมาเหมือนตาตกๆ แบบว่าลากขอบตาล่างออกไปตรงๆก็เจอปลายของไลเนอร์ข้างบนน่ะค่ะ. และก็ถมหางตาด้านล่างช่วงปลายให้ดำแนวแบบลูกแมวตาเยิ้มน่ะค่ะ

www.facebook.com/photo.php?v=1762160583968&set=vb.1537691864&type=2&theater

www.facebook.com/photo.php?v=3887682080677&set=vb.1537691864&type=2&theater

ขออนุญาติแปะลิ้งเน้อแหะๆ

ทั้งสองลิ้งก็เป็นคลิปของพี่เนยที่สอนแต่งตาเลยอ่ะจ้า ^^

(ถ้าเข้าไม่ได้ก็เข้าไปที่เฟสพี่เนย รูปภาพ วิดีโอ ก็จะมีหลายๆวีดีโอเลยลองหาดูน้ะ ^^)

ใครอยากได้รูปเนยก่อนรีทัสฝากเมล์ไว้สิ จะส่งให้ จะได้รู้ว่า จมูก คาง รูปหน้า หุ่น ของเธอที่แท้จริงเป็นไง แต่เธอไม่ได้ขี้เหล่นะ ก็น่ารักดีใสๆดี แต่รูปที่เรามีกับรูปเธอในปัจจุบัน ทุกคนที่เห็นจะบอกว่าคนละคน เลยทีเดียว
http://www.hi5.com/photo_gallery.html?albumId=270517545&uid=5880956247&title=ツ Nuey

พี่เค้ารีทัชเกือบทั้งตัว ไม่ใช่แค่จมูก แต่พี่เค้าก็น่ารักอยุ่แล้ว ดูได้จากภาพเค้าตอนเด็ก(จากลิงค์ที่โพสไป) แต่ตอนเด็กก็รีทัชนะ จมูกหาย คางเบลอ

คนละเรื่องเลย จากรูปไฮ5

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again