งานเลี้ยงธีมคาวบอย-คาวเกิร์ล แต่งตัวยังไงดีคะ

เพื่อนๆ ช่วยเสนอแนวทางแต่งหน้า แต่งตัว ทำผม ให้เราหน่อยนะคะ

เรายังไม่รู้ว่าจะแต่งยังไงเลย 555

ขอบคุณมากค่ะ

เสื้อเชิ้ตแขนยาวลายสก้อต พับแขนน่ารักๆ ใส่กับกระโปรงสั้นๆ ถ้าอยากเซ็กซี่

รองเท้าบู้ทยาว ถ้าไม่มีก้อขอเป็นผ้าใบเท่ห์ๆ มันจะเข้ากันดีกว่าพวกรองเท้าส้นสูง

ต่างหูขนนกซักคู่ หรือสร้อยขนนก เลือกอย่างใดอย่างหนึ่งนะ อย่าเอาทั้งคู่มันเยอะไป

ทำผมแบบถักเปียสองข้างก็น่ารัก หรือจะปล่อยแล้วถักเปียเล็กๆมาคาดตรงหน้าผาก

จะให้เป้ะ ก็เพิ่มหมวกเลยจ้ะ

ปล.ไม่ใส่กระโปรง ก็เปลี่ยนเป็นกางเกงยีนส์พอดีตัว ขาสามส่วน หรือห้าส่วนพอ

แค่นี้ก็โอเคและนะ เราแต่งงานธีมนี้บ่อยมากกกกกกกก

ถ้า image ในอุดมคติเลยก็คือ กางเกงยีนส์... อันนี้สำคัญมาก... จะขายาวขาสั้นยังไงก็ได้ค่ะ

หรือถ้าอยากน่ารักก็กระโปรงยีนส์อย่าง คห.บน ว่าก็ได้ค่ะ

เสื้อเชิ๊ตลายสก็อต (อันนี้ก็เป็นคล้ายๆ signature แบบเบาๆค่ะ)

ถ้าอากาศเย็น แบบ จัดในห้องแอร์ ก็ผูกผ้าพันคอสามเหลี่ยม เก๋ๆค่ะ

อยากจัดเต็ม ก็ใส่หมวกคาวบอยไปด้วยเลย

รองเท้าบู๊ต (หรือถ้าไม่มีจริงๆและไม่อยากซื้อ ผ้าใบเรียบๆ หรือ ผ้าใบ convert ก็พอไหวค่ะ)

ผม ถักเปียคู่หลวมๆ หรือมัดสองข้างหย่อนๆหลวมๆ ก็น่ารักและเข้ากับธีมค่ะ

แต่งหน้าแบบ make up no make up ค่ะ

เพราะเรื่องจริงคงไม่มี cow girl ที่ไหนหน้าเด้ง ติดขนตาปลอม

แต่ถ้าอยากสวย อยากเด่นจิงๆ อนุญาติให้ทาปากแดงเข้ากับสีเสื้อลายสก็อตได้ค่ะ

(แต่หน้าอย่างอื่นต้องเบา และธรรมชาติมากๆนะคะ... ห้ามแบบ สโมกกี้จัดเต็มเด็ดขาด 55)

อันนี้เป็นภาพในความคิดเรานะคะ...

ลองผสมๆกับความเป็นตัวเอง และสิ่งที่ จขกท. มีอยู่ดูนะคะ ^^"

มาแชร์เป็นไอเดียนะคะ ที่ทำงานเคยจัดงานปีใหม่ ธีม Cow Boy & Girl ค่ะ

ที่เราแต่งนะคะ เป็นมาจากความงกของเรา ฮ่าๆ ซื้อใหม่แค่หมวกที่บิ๊กซี ร้อยกว่าบาท
เราใส่เป็นเหมือนเสื้อกล้าม ทับด้วยกั๊กยีนส์ กางเกงขาสั้นยีนส์ และรองเท้าบูท

ส่วนแต่งหน้า เน้นให้ดูใสๆ เหมือนเด็กเลี้ยงควาย เอ้ย เลี้ยงวัว อิอิ
ปัดแก้มโทนส้มให้ดูก่ำแดด แลดูสุขภาพดี ปากสีนูดอมส้ม
แอบขีดอายไลน์เนอร์เบาเบาๆ เพราะตาเราเล็ก ฮ่าา ไม่ติดขนตา เด๋วมันเด้งเกินเป็นเด็กเลี้ยงวัว

อีกอย่างการแต่งเบาๆจะได้เข้ากับการถักเปีย สำหรับในความคิดเรานะคะ

อ่อ แล้วก็มีการแข่งขันการประกวดแต่งกาย คนชนะเลิศ ก็แต่งอย่างที่ คห.ข้างบนบอกนี่แหล่ะค่ะ

เสื้อลายสก็อต กางเกงยีนส์ยาว แล้วก็หมวกหนัง (พี่เค้าซื้อที่จัตุจักร แอบแพงด้วยอ่ะ) ^^

แต่เราแอบชอบของคนรองชนะเลิศอับดับสอง เสื้อลายสก็อต กะเอี้ยมยีนส์ยาว กับรองเท้าบูทลุยน้ำน้ำท่วม สีดำๆอ่ะคะ ผูกผ้าเช็ดหน้าที่พับเป็นสามเหลี่ยมไว้ที่คอแบบเป๋ๆ เก๋มากเลย เราชอบ ฮ่าาา

ส่วนอันดับสามก็เรานี่แหล่ะ ฮ่าาาาา ><

อายรูปจัง 555 ผ่านมาได้สามปีละ >< ตอนนั้นอวบอ้วน หน้าเต็ม ฮ่าา

..

ลองดูหลายๆแบบล่ะกันค่ะ

ดีจังขอบคุณนะคะปีใหม่จัดแบบนี้กำลังหาพอดีเลย
เยี่ยมเลยยยย ขอกีอบด้วยคน
ธีมนี้เขาใหญ่เดือนนีเรยยยยยยย
พี่ค่ะแล้วถ้าเราผมสั้นจะแต่งไงดีค่ะกางเกงยีนขาสั้นเสื้อเชิ้ตขาวจะเข้ากันป่ะค่ะ)):
แต่งแนวคาวเกิร์ล

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again