ถามเรื่อง วิตซี ที่ใช้ทาหน้าค่ะ

สาวใช้วิตซียี่ห้อไหนทาหน้ามั้งค่ะ

วิตซีทาหน้า ที่เป็นขวดเล๊กๆ(แบบเข้มข้น)

กับ วิตซี ที่ขวดใหญ่ๆ (กำลังอยยากได้ วิตซีขวดชมพูๆ ของลาเนจ ตัวนี้ใครเคยใช้มั้งค่ะ)

อันไหนดีกว่ากันค่ะ อยากได้แบบช่วยเรื่องความ ขาว ใส ค่ะ

ขอบคุงนะคะ

พี่สาวบิมเค้าใช้ที่ร้านหมอหน้าขายค่ะ
หมอนำเข้ามา เราจำชื่อยี่ห้อไม่ได้อ่ะ
ขวดละ 700 กว่าบาท ใช้ได้แค่ 1 เดือน
เพราะว่าวิตมิน จะเสื่อมสภาพค่ะ
แต่ขวดเล็กแค่นั้นหมดทันอยู่แล้ว เข้มข้นมาค่ะ
พี่เราใช้หน้าที่เป็น กะก็จางลง
ไปทะเลลคล้ำกับมา ใช้อาทิตเดียวก็ดูดีขึ้นเย๊อะ
แต่ตอนนี้เค้าเลิกใช้ เพราะว่าแพง
แต่เค้า ว่าดีมากค่ะ

บิมเองก็อยากลองแต่เสียดายตัง ชอบลืมเอาครีมเข้าตู้เย้นด้วย
เสียขึ้นมา เสียดายตังแย่เลย
เราเคยใช้ของ ฟิโลโซฟีนะ ที่เป็นวิตซี แล้วก็ต้องมาผสมกับเซรั่มก่อน แล้วทา ตอนใช้ก็ดีนะ หน้าเรียบเนียน หน้าใสดี ทาแป้งแล้วติดหน้าดี ไม่แพ้ ชอบเหมือนกัน ใช้หมดไปประมาณครึ่งขวดเองเพราะเซริ่มมันหมดก่อน แล้วก็ถูกห้ามใช้อะจ๊ะ เพราะอะไร ตามไปข้างล่างเลย

แต่พอซื้อให้คุณแม่สามี เค้าไม่ชอบอะ เค้าบอกเอาอะไรมาทาหน้าก็ไม่รู้ ยิบๆๆ แถมห้ามไม่ให้เราใช้อีกต่างหาก

ตอนนี้วิตซีที่เหลือ ๆ บางที เราก็มาผสมครีม แล้วก็ทาตัวอะ
เท่าที่เรารู้ วิตซีนี่มันไม่ค่อยช่วยเรื่องขาวนะคะ แต่ช่วยเรื่องความ firm ของผิวอะ
เราใช้ของ body shop อะ intensive night treatment
แป๋มใช้ของ skinfood ค่ะ มันเป็น set fresh juice นะค่ะ vitc เหมือนกัน แต่ออกแนวรวม ๆ นะค่ะ มีในกระทู้้ นี้นะ่ค่ะ http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=14954 ไม่รู้ว่า เ้ข้าใจถูกมั้ยนะค่ะ แต่ลองอ่านดูก่อนได้นะค่ะ
เราเอาวิตามินซี 500 มก.
ที่ใช้กินอะ คริคริ

เอาไปผสมน้ำไม่ต้องให้ละเอียดมาก
ล้างหน้าให้สะอาดแล้วเอามา สครับเบาๆที่หน้า
ระหว่างสครับหน้าจะรู้สึกจี๊ดๆ
หน้าจะกลายเป็นสีส้ม ทิ้งไว้แป๊ปนึงให้มันแห้ง
ก็ล้างน้ำออกให้สะอาด แล้วก็ทาครีมบำรุงต่อไป 

หลังการใช้ครั้งแรก หน้านุ่ม คงเพราะสครับด้วยแหละ
หลังการใช้หลายครั้ง เพื่อนทักว่าหน้าขาวขึ้น
แถมราคาถูกด้วย ซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไป เม็ดกลมๆสีส้ม

แ่ต่คำเตือน!!ห้ามทำทุกวัน อาทิตย์ละ 2-3 ครั้งก็พอแล้ว
เราก็ใช้วิตซีเป็นเม็ดที่เรากินนี่ล่ะค่ะ เม็ดสีขาวนะคะ ไม่มีน้ำตาลด้วยนะ เราซื้อ1000มก.มาน่ะค่ะ ที่จริงใช้แค่500มก.ก็พอแล้วเรานำมาบดแล้วผสมน้ำเล็กน้อยเอามาทาหลังล้างหน้าน่ะค่ะ แบว่าเอามาพอกไว้ มันจะยิบๆหน่อยรอสักพักหรือรอจนแห้งค่อยล้างออกค่ะ หน้าก็ใสขึ้น แต่จะให้ดีก็กินไปด้วย(กินแบบเม็ดน่ะนะคะไม่ใช่เอาไอ่ที่พอกมากินอ่ะนะ...^^)ทาไปด้วย สวยจากข้างนอกและข้างในนะคะ แต่การที่จะให้ได้ผลต้องใช้เวลาค่ะ ต้องอดทน ประมาณเดือนนึงน่ะค่ะจะเห็นผลเลยว่าผิวใสสุขภาพดีค่ะ เพราะวิตซีช่วยสร้างคอลลาเจน ทำให้ผิวพรรณสดใสค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again