(รีวิว) รองพื้น Chanel Perfection Lumiere (เจ๋งมากสำหรับคนหน้ามัน)

เผอิญทำรีวิว รองพื้น Chanel Perfection Lumiere เลยนำมาฝากชาวJeban กันจ๊าาาาาาา 
เผื่อคนหน้ามันคนใด กำลังอยากได้รองพื้นคุมมันเจ๋งๆสักตัว (แต่ งบแน่น) ก็ลองดูตัวนี้ดูเผื่อเป็นทางเลือกเนาะ ^^  

กิเลสพุ่งเลยค่ะ สงสัยต้องสอยอีกแล้ว เดือนนี้ซื้อรองพื้นไปแล้ว 3 ยี่ห้อ หมดไปจะเป็นหมื่นแล้ว มาเจอชาแนลอีก อยากได้อีกแล้ว รีวิวดีมากค่ะ 

ถ้าซื้อในดิวตี้ฟรี ราคาเท่าไรพอทราบราคาไหมอ่ะ

ใช้อยู่เหมือนกันค่ะ  คอนเฟริมเลยดีมากก  หอมมากก^^ รีวิวดีมากเลยค่ะ

ใช้อยู่เหมือนกัน ชอบมากก ทาแล้วมันซึมเข้าผิวเลยอ่ะ เราซื้อจากดิวตี้ฟรีที่อินชอน 59$นะ คราวหน้าไปได้ติดมือกลับมาแน่ๆอ่ะ

แล้วถ้าตัวนี้กับ chanel mat lumiere foundation ล่ะค่ะ คุมมันพอๆกันมั้ยค่ะ 

แล้วถ้าตัวนี้กับ chanel mat lumiere foundation ล่ะค่ะ คุมมันพอๆกันมั้ยค่ะ  

>>> ส่วนตัวรู้สึกว่า พอๆกันนะ แต่ถาม ba ตอนก่อนซื้อ ba บอกว่า ตัวนี้คุมมันดีกว่าอ่ะ 

คิดว่า น่าจะขึ้นอยู่กับสภาพผิวหน้าของแต่ละคนเนาะ ^^

กิเลสพุ่งปี๊ดดด

ดิวตี้ฟรี 1800 ค่ะ ถ้าจำไม่ผิดนะ

ว้าว ถ้ารองพื้นหมดต้องลองตัวนี้ซะแล้ว น่าสนใจมากๆค่ะ ยิ่งเป็นคนหน้ามันเว่อร์อยู่ด้วย

โอ้ของสูง

เอื้อมไม่ถึงT^T

เราไปสอยมาแล้วแหล่ะะ คุมมันดีมากกกกกกกกกกกกกกก อย่างที่รีวิวเลยย 

แต่รอบแรกซื้อ 20 มาแล้ว เหมือนว่าเข้มไป ต้องไปสอย 21 แทน เสียเงินสองต่อ 

ก็ยอม เพราะมันเจ๋งจริงอะะ 5555555

เท่าไหร่ค่ะถ้าเคาเตอร์ปกติ
ที่เค้าเตอร์ chanel มีbaเป็นผู้ชายหรือเปล่าครับ เพราะผมมักมีปัญญากับbaผู้หญิงอะ เค้าชอบเลือกรองพื้นสีสว่างกว่าหน้าให้ผม

น่าลองจังเลยย ^_^

ซื้อมาใช้แล้ว แต่ว่าไม่ค่อยประทับใจเท่าไร คือ เมื่อทารองพื้น และแป้งแล้ว (เป็นแป้งอัดแข็งไม่ผสมรองพื้นของยี่ห้ออื่น) ออกมาทำงาน ยังไม่เที่ยงเลยจมูกก็เป็นเงาแล้ว เมื่อเอาแผ่นฟิล์มซับหน้ามันออกนั้น ที่ทารองพื้นกับแป้งไว้้หายหมดเลยเหมือนไม่ได้ทาอะไรเลย ส่วนเรื่องปกปิดนั้นก็ไม่ปกปิดเท่าไร ตอนนี้คิดว่าเป็นเพราะเราทารองพื้นแค่ชั้นเดียวหรือเปล่า เพราะดูจากรีวิวเห็นทาสองชั้น รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
สอยมาแล้วค่ะ เบอร์20 ที่เซ็นปิ่น BA ชื่อพี่่ตัวเล็ก ใจดี น่ารักมากค่ะ
ใช้แล้วเนียนดี คุมมันokเลยค่ะ
ไปจัดมาเมื่อวานที่ central แจ้งวัฒนะ ค่ะ ราคา 2080 บาท เห็นเค้าบอกว่าตัวนี้ทำมาแทน แมท ลูมิแอร์ แต่เราก็ยังเห็นมีแป้งของแมทอยู่ค่ะ คุมมันอย่างเริ่ด ทาแล้วกลืนกับผิว ปิดเนียนค่ะ ตอนแรกใช้แป้งรุ่นแมทอยู่แล้วติดใจเลยตามมาซื้อรองพื้นด้วย ของเราเบอร์ 30 ค่ะ
Duty free. 1,670 บาทค่ะ สุวรรณภูมิ
รีวิวนานไปนิด แต่เข้าใจง่ายดีครับ
เราซื้อมาวันที่ 2ก.พ.57 ในราคา2200 ที่เค้าเตอร์

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again