[Review] เปิดถุง sale H2O+ กับ Youth Code ตัวดังอีดนิดหน่อยค่ะ

6 9

ขากลับบ้านผ่านช็อป h2o+ แล้วสะดุดกับป้าย sale50% แฟนคลับอย่างเราเลยต้องรีบวิ่งเข้าไปตุนเสบียงสำหรับหนังหน้า

ต้องชี้แจงก่อนนะคะว่ารีวิวนี้ทุกตัวที่เราซื้อมาคือตัวที่เราใช้แล้วดีแล้วซื้อต่อค่ะ ดังนั้นอย่าแปลกใจว่าทำไมเราไม่ค่อยติ

สำหรับเรามีตัวโปรด 3 ชิ้นค่ะ 

อันแรก H2O+ sea mineral scrub

เป็นสครับหน้าที่ปลื้มสุดๆ เลยค่ะ ชอบตรงที่ความเป็นเจลหนืดกำลังดี เกาะผิวไม่ไหลย้อยเยิ้ม เม็ดสครับเป็นสารสังเคราะห์นะคะ เลียนแบบ sea bead พี่บีเอเค้าว่างั้น

ส่วนตัวเจลสีฟ้าๆ เป็นสารสกัดจากสาหร่ายทะเลให้ความชุ่มชื้นแก่ผิวหน้าค่ะ

มาดูผลการใช้กันบ้าง

สาเหตุที่ชอบสครับตัวนี้มากก็เพราะว่าเราผิวแห้งแล้วหาสรับที่ไม่ดึงความชุ่มชื้นออกจากผิวได้ยากมากเลยค่ะ สครับเสร็จแล้วหน้ามักจะตึงจนมีเสียงเอี๊ยด และเป็นตัวการทำให้หน้าลอกตามมาทีหลังอีก แต่อันนี้ไม่เป็นนะคะ เหมาะสำหรับทุกสภาพผิว สครับได้สะอาดหมดจด หน้าเนียน ไม่บาดผิว ไม่แพ้ ไม่ระคายเคืองใดๆ ทั้งสิ้น

อีกอย่างที่รักมากก็คือเจลสาหร่ายสีฟ้าที่ผสมมากับเม็ดสครับค่ะ มันเย็นสดชื่นมาก เนื้อเจลหนืดกำลังดี นวดๆ แล้วเคลิ้ม เราชอบขัดๆ พักไว้ซัก 10 นาที แล้วมานวดต่อ ล้างออกมาหน้านุ่มปิ๊งมากค่ะ และเห็นผลชัดเจนในเรื่องรูขุมขนกระชับด้วย มันเวิร์คมาก

สครับเหลือ 700 กว่าบาท ขนาด 120 มล. 

ต่อไปเป็นเจลอาบน้ำ + โลชั่นทาผิวนะคะ ( 3??+4?? บาท)

รักที่สุดในสามโลก เป็นเซ็ตโลชั่น+เจลอาบน้ามที่ดีที่สุดในโลก(ของ จขกท.) เนื่องจากมันเป็นกลิ่นสับปะรดค่ะ ปลื้มสุดๆ อ่ะ ไม่ได้ทาเหมือนจะขาดใจ (จริงๆ) คือคุณสมบัติของคู่นี้มันไม่ได้ช่วยด้านอื่นเลยนอกจากให้ความชุ่มชื้นเพียงอย่างเดียวค่ะ ดังนั้นถ้ามองหาพวกไวท์เทนนิ่งโลชั่น+ไวท์เทนนิ่งชาวเวอร์เจล มองข้ามตัวนี้ไปได้เลย สิ่งเดียวที่ทำให้เรายังซื้อใช้ต่อจนทุกวันนี้คือกลิ่นเท่านั้นค่ะ!!

แนะนำเพื่อนมาหลายคนแล้ว ตอนนี้ใช้สับปะรดกันเพียบ แม้แต่พี่สาวที่ไปช้อปด้วยกันก็ซื้อตาม ทั้งที่ตอนแรกเค้าหยิบกลิ่นเบอร์รี่มาเตรียมจะจ่ายตังแล้วอ่ะ 555+ เค้าบอกว่าหอมมาก คอนเฟิร์ม!!

ต่อไปพระเอกของแบรนด์ค่ะ H2O+ face OASIS (ราคาเต็มประมาณ 1800 บาท ลดเหลือราวๆ 1500 บาท ขนาด 50 มล.)

เปลี่ยนแพคเกจใหม่ค่ะ ถ้าเป็นกระปุกกลมลด 20% แต่ตอนนี้แพคเกจเก่าที่เป็นสี่เหลี่ยมมีจัดชุดอ่ะ 40% ได้เซรั่ม ได้สเปรย์อะไรคุ้มมาก เหลือเซ็ตละ 3000 เอง ลองคำนวณคร่าวๆ นะคะ แค่ครีมนี้กะปุกเดียวก็ 2000 แล้วอ่ะ ของในเซ็ตที่เหลือตามมานี่เหมือนแถมเลย

มาดูผลการใช้กันมั่ง

ขออิงกับฮาดะลาโบะเป็นเกณฑ์นะคะ สำหรับบางท่านที่อาจสงสัยว่ามันต่างกันยังไงในเมื่อมีคุณสมบัติเติมน้ำให้ผิวเหมือนกัน ต้องบอกว่ามันต่างค่ะ ปายเป็นคนหนึ่งที่ใช้ทั้งฮาดะและโอเอซิส 555+ เหมาหมด! 

สำหรับฮาดะเมื่อเราตบให้โลชั่นซึมลงบนผิวหน้าโลชั่นจะช่วยเติมน้ำทำให้ผิวดูอิ่มน้ำบริ๊งๆ และทิ้งความหนืดเล็กน้อยให้หน้าดูดิวอี้ แต่ตัวโอเอซิสเป็นเจลเติมน้ำ้ที่เมื่อทาลงไปแล้วรู็สึกเลยว่าซึมเร็วกว่าฮาดะมาก ไม่ต้องพักหน้าทิ้งไว้ และเติมเต็มน้ำได้มีประสิทธิภาพมากกว่าเพราะเห็นผลค่อนข้างชัดเจน (ฮาดะก็ให้ผลแบบเดียวกันนะคะ แต่ต้องใช้ไปซักพักถึงจะได้เรื่อง) พูดง่ายๆ คือโอเอซิสเหมือนเป็นอาหารจานด่วนสำหรับผู้ที่ต้องการเห็นผลเร็วค่ะ และลุคดิวอี้ที่ได้จากโอเอซิสจะไม่หนืดเท่าฮาดะด้วย ส่วนตัวชอบตบฮาดะก่อนแล้วค่อยทาโอเอซิสตามล็อกผิวไว้ไม่ให้ฮาดะเยิ้ม

ส่วนผสมของเจ้าโอเอซิสตัวนี้นำมาด้วย aqua และ glycerin เป็นอันดับแรกๆ เลยค่ะ  ไม่มีแอลกอฮอลแต่มีน้ำหอมนะคะ ส่วนผสมข้างในอื่นๆ ก็พวกวิตามินเอ วิตามินอี ยูเรีย อนุพันธ์คอลลาเจน แนวๆ ประมาณนี้ค่ะ ให้ความชุ่มชื้นแก่ผิว กระชับรูขุมขน ป้องกันการเกิดริ้วรอย สมานผิวได้บ้าง

โอเอซิสมีทั้งหมด 3 รุ่นด้วยกันค่ะ สีฟ้าอ่อนสำหรับผิวแห้ง สีฟ้าใสสำหรับทุกสภาพผิว และสีเขียวสำหรับผิวมัน แต่เท่าที่ใช้มาปายว่าสีฟ้าใสใช้ดีสุดแล้วค่ะ เห็นผลชัดเจนดีมาก

มีภาพเนื้อเจลให้ดูนะคะ

โอเอซิสช่วยให้ผิวอิ่มน้ำแบบนี้เลยค่ะ โชว์ผิวซะเลย 

ภาพถ่ายย้อนแสงอาจดูจ้านิดนึงนะคะ แอบไปเขียนตาและเขียนคิ้วด้วย อายหน้าสด

อันท้ายสุดค่ะ เดินผ่านเคาน์เตอร์ลอรีอัลแล้วพี่บีเอเค้าให้มา 

ตะแลนแต่นแต๊น~~

แม่นางยูธโค้ดตัวดัง 

เทียบกับเจเนฟิกให้ไม่ได้นะคะ เพราะไม่เคยใช้ตัวนั้น แต่จากที่ลองใช้ยูธโค้ดมา 2 คืน รู้สึกว่าเป็นเซรั่มที่มีประสิทธิภาพสูงขึ้นทำเนียบตัวนึงเลยทีเดียวในเรื่องของช่วยปรับสภาพผิวหน้าให้เนียนเรียบ ผิวดูกระชับ และประเด็นสำคัญมันอยู่ที่ว่าราคาขนาดนี้แต่ให้ผลไม่แพ้พวกเคาน์เตอร์แบรนด์เลยนี่ล่ะค่ะ เยี่ยมมาก!

เราว่าเป็นตัวเลือกที่คุ้มค่านะคะสำหรับคนที่กำลังมองหาเซรั่มที่มีคุณภาพในระดับราคาที่ยังอยู่ในขั้นพอรับได้ แนะนำจริงๆ

lllusion

lllusion

ชอบกิน เที่ยว ฟังเพลงเพราะๆ แต่งหน้า ช้อปปิ้ง
แอดเฟสบุคมาคุยกันได้นะคะ
https://www.facebook.com/buasri

FULL PROFILE