สาวๆ jeban ใครเคยทานคอลลาเจนบ้างค่ะ มาช่วยแชร์กันหน่อยค่ะ

ใครเคยทานคอลลาเจน ยี่ห้อ Colly Pink บ้างค่ะ  

ดีจริงหรือเปล่าคะ??  ขาวขึ้นจริงหรอคะ??  

กี่เดือนเห็นผลคะ?? 

รบกวนด้วยนะคะ 

ทานยี่ห้ออื่นค่ะ พึ่งทานนะค่ะ ผิวใส่ขึ้น ประมาณ 20 กว่าๆๆ ก้เริ่มใสแล้วค่ะ แต่ไม่ทานของ คอนลี่พิ้งค์นะค่ะ 

ทานยี่ห้ออะไรพอจะบอกได้ไหมคะ คุณ FORFERNS 

เราทานยี่ห้อ Vistra ค่ะ เป็นซอง ก็ดีนะคะ ซื้อที่ราคา 350 บาท สำหรับเราก็รู้สึกว่าหน้าใส เวลานอนดึกๆแล้วมันไม่โทรมอ่ะ

ทานยี่ห้ออื่นค่ะ  รู้สึกว่าผิวดีขึ้นจริง ๆ ภายในประมาณ 2 สัปดาห์แรก  ที่เห็นชัดคือแผลรอยสิวที่ไปแกะ  หายไวมากกกกก

ขอบคุณนะคะ คุณ Helen 

ทานยี่ห้ออะไรพอจะบอกได้ไหมคะ คุณ spooky00 

อยากรู้เหมือกันทานยี่ห้อไรกันมั่งอะคะ    กำลังจะหาซื้อมากินเหมือนกันค่ะ  

แต่ก่อนเราทานของ collarich ก็ดีนะ เห็นผลใน 1 เดือนโดยประมาณ รู้สึกว่าผิวดีขึ้น หน้าใส พี่ๆที่ทำงานทักกันใหญ่ว่าไปทำไรมาสวยขึ้นเยอะ (อิอิ แอบดีใจ) แต่ตอนนี้เลิกกินแล้ว เพราะมันเป็นแคปซูลเม็ดใหญ่มากกกก สู้ไม่ไหว ตอนนี้หันมากิน กิฟฟารีน อะบาโลน เป็นคอลลาเจนผสมน้ำทับทิม อันนี้ดื่มง่ายดี รสชาดก็ใช้ได้ พึ่งลองได้ 2 สัปดาห์ รู้สึกผิวมีน้ำ ไม่หยาบกร้าน นุ่มๆขึ้นมาจากเดิม ต้องลองสักเดือนน่าจะเห็นผลชัดขึ้น ก็อยากสวยมั่ง ไรมั่ง ถ้าได้ผลดีขึ้นยังไงจะมาเล่าให้ฟังเพิ่มเติมนะค่ะ

เรามีพี่สาวเป็นเภสัชกร เค้าบอกเราว่า

อายุอย่างเราๆเนี่ย ไม่ต้องกินหรอก คอลาเจน

เพราะมันจะเห็นผลดีกับคนที่อายุ 25 ปีขึ้นไป

ถ้าอยากขาวกระจ่างใส

กินวิตซีกับกูต้า ของ vistra

เห็นผลจริงๆ ราคาถูกกว่าเยอะ ลองดูค่ะ

@คุณเจ้าหญิงดาวอังคาร  :: ใช่ค่ะๆ 

ขอบคุณนะคะ คุณ ppk 

ขอบคุณนะคะ คุณ blepch 

@คุณ blepch กินกลูต้าแล้วพอหยุดกินจะทำให้ดำกว่าเดิม จริงหรือเปล่าคะ  เราเคยได้ยินมาอะค่ะ  

เราดื่มน้ำคอลลาเจน colla plus เค้าบอกดื่มแล้วผิวสวย แก้มมีเลือดฝาด สำหรับเราน้ะแก้มแดงเลือดฝาดจริง  อเมซิ่งมาก ยิ่งเวลาร้อนๆ กินเผ็ดๆแดงมาก แต่พอหยุดกินก็ไม่แดงแล้วอ่ะ มันเหมือนต้องกินไปตลอด เปลืองเงิน แฮ่ ปัดแก้มเอาก็ได้

ทานคอลลาเจนแล้วดีขึ้นจริงค่ะ ช่วยในเรื่องความใส ทานตอนท้องว่างจะดีมากๆค่ะ

ทานไปเรื่อยๆเป็นประจำวันนะคะ ประมาณเข้าอาทิตย์ที2ก็เริ่มรู้สึกได้แล้ว 

ทานยี่ห้ออื่นอยู่อะคะ แต่คนละยี่ห้อกับเจ้าของกระทู้อ่าค่า

@ คุณthelilprincesstutu  ขอบคุณมากคะ

@ คุณAiwarin Tungjitnusorn  ขอบคุณมากคะ

เราทานcolla angel ของคุณนกตี10 ผิวขาวใสขึ้นจิงคะ ทานมากล่องที่2แล้วดีจิงคะ
เราทานของ vistra อยู่คะ ส่วนตัวไม่ค่อยเห็นผลนะ แต่เราว่าน่าจะช่วยในระยะยาวคะ เคยฟังๆ มาว่าคอลลาเจนในร่างกายเราจะเริ่มผลิตได้น้อยลง ช่วงอายุ 20 ปี แต่เราว่าปยู่ที่คนด้วยนะคะ แต่ยังไงๆ เราว่าการพักผ่อนเนี่ยละ สำคัญที่สุดคะ

@ K.ไอซ์  ขอบคุณมากค่ะ 

@ K.BoBieB ขอบคุณมากค่ะ 

จะลองทานของวิสต้าดู สนใจเหมือนกันราไม่แพงด้วย อยากสวยอยากใสต้องลองว่ามั้ยคะ อิอิ

เราทานคอลลาเจนเปปไทด์ของซีแอลจี500 อยู่ค่ะ ผิวนุ่มลื่นขึ้นกว่าเดิม ^ ^

เราทาน Snazzy E Plus อ่า ผิวนุ่มขึ้น ใสขึ้น ราคาไม่แพงด้วย  ปกติเรามีสิวเยอะมาก แต่กินตัวนี้สิวหายไปเยอะเรยอ่า

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น