เกี่ยวกับครีม Gamma Hydroxy กะ Eyetuck

ตอนนี้อยากลองใช้ เพราะรอยดำสิวเยอะมาก แต่กลัวแพ้เพระหน้าแพ้ง่ายค่ะ ใครเคยใช้รบกวนด้วยนะคะ

รอผู้มีประสบการณ์มาตอบๆ อิอิ เคยเห็นแต่โฆษณาทาง นสพ อยากรู้ด้วยคนก่ะ

รอเหมือนคุณโอ๋เลยค่ะ ถ้าของดีจริงจะไปประเคนมาใช้ค่ะ
แต่โอเลย์ ไวท์เรเดี๊ยนซ์ช่ยได้นะคะรอยสิวน่ะ
การ์นิเย่ยิ่งดีเลยค่ะกระปุกเหลืองๆ
รอดูด้วยคน อิอิ
ใครเคยใช้แล้ว บอกต่อด้วยนะคะ รอด้วยยยย คนค่ะ
รอด้วยคนจิ หน้าเค้ารอยสิวข้างแก้มเต็มเลยอ่ะ ชัดเจนมาก ๆ กลบยังไงก็ไม่มิด ไม่หายซักที 2ปีเเล้วเนี่ย
มารอฟังเหมือนกัน เห็นในนิตยสารเค้าบอกว่าดี
เคยใช้แต่ eyetuck รอยดำใต้ตาจางลง ลดบวมนิดหน่อย แต่ cream ยังไม่ได้ลอง ว่าจะลองดูเหมือนกัน
ตุ๋มใช่ป้ะเนี่ย นี่แก๊ปนะ 555
ตัวครีม Gamma เคยใช้คะ มันลดรอยดำจากสิวได้จริงคะ แต่คนผิวแพ้ง่ายต้องใช้เฉพาะกลางคืนนะคะ
ลองแวะไปดูครีม EyeClair ที่ EyeClair.com ดูสิคะ
เป็นคนผิวขาวแต่หน้ามัน มันมากๆ มีรอยแดงจากสิว รอยดำ ที่ปกติจะใช้เวลานานเป็นเดือนกว่าจะจาง พอลองใช้ gamma hydroxy
ที่ฉลากเค้าบอกให้ใช้เช้าเย็นนะ แต่ใช้อยู่2 วันแรกตอนเช้า ไม่ไหวมันจะแสบ ยิบ ๆ พอทน เลยหันมาใช้แต่กลางคืน มันก็แสบเหมือนกัน เนื่องจากมันเป็นครีมที่ไหวต่อแสง เราว่าใช้แต่กลางคืนจะดีกว่า แล้วปิดไฟนอน วิธีใช้ก็ ทาครีมบำรุงก่อนแต่เราเลือกเป็นพวกเซรั่ม ที่มันซึมเร็ว ไม่เหนียวเหนอะนะแล้วตามด้วย แกมม่า ไฮด็อกซี่ ทาบางๆ ส่วนตอนเช้าก็ ทาครีมบำรุง กันเเดด แต่งหน้าก็พอ ที่สำคัญกันแดด ห้ามลืมเด็ดขาด ผลที่ได้แค่ 4-5 วันก็รู้แล้วว่ามันจางลงเลย มันเร็วไปหรือป่าว ก็กลัวเหมือนกันนะ หน้าัมันจะบางไหม
ใช้ Gamma อยู่คะ ชอบมากสังเกตเห็นข้อดีก็คือ ทำให้สีผิวสม่ำเสมอ ก่อนหน้านี้สีผิวหน้า ไม่ค่อยสม่ำเสมอ และมีรอยสิว ตอนนี้มีคนทักเยอะเหมือนกัน ว่าดูแจ่มขี้น ประมาณว่า Bright ขึ้น ตอนแรกก็ว่าแพง แต่ถ้าได้ผลอย่างนี้ ก็โอ..กระปุกนึงก็ใช้ได้ตั้ง 2 เดือนก่าๆ..เชียวนะลองดูนะ ขอแนะนำ...อิอิ
ผมของหาข้อมูลชื่อนี้ในกูเกิ้ล

มันบอกว่า เคมีตัวนี้ เป็นเคมีอันตราย ที่มีผสมในของเล่นเด็ก
พอเด็กเอาเข้าปาก ก็ชัก ต้องเข้า รพ
เหตุมาจาก เคมีที่ชื่อ Gamma Hydroxy _ _ _ _ (มันมีชื่อต่อ)

ผมอ่านโฆษณาของครีมตัวนี้ เขาก็บอกว่า ไอ่ Gamma Hydroxy มันมีหลากหลายแบบหลายชนิดอะไรก็ไม่รู้

สงสัยจังว่า เอามาทา จะมีผลค้างเคียงอะไรแบบนั้นหรือปล่าว
ดีจริงครับ ผมยืนยันอีกเสียง ใช้มาเดือนนึงและ หน้าดีขึ้นจนตกใจ ผิวดูอมชมพูไปเลยครับ รอยแดง ๆ หายไวมาก
อยากรู้ราคามันเท่าไร หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง
เราใช้มา 2 เดือนแล้ว ถามว่าแผลเป็นสิวดีขึ้นไหม ดีขึ้น ค่อย ๆ จาง แต่ว่าแผลเป็นยังแดงอยู่เลย เราทาเฉพาะกลางคืน และก็ทาบาง ๆ
หาซื้อได้ ตาม วัสสัน
ของเขาใช้ดีจริงๆ
คับ ผมรับรอง ผม ก็ใช้ คับ
ใช้ดีนะ เราก็ใช้อยู่
Gramma Hydoxy เป็นการรวมกันของ AHA (ไม่ทราบความเข้มข้นว่ากี่เปอร์เซ็นต์) และ BHA (ไม่ทราบความเข้มข้นเหมือนกัน)
อาจทำให้ผิวไวต่อแสงจริงๆแหล่ะครับ ต้องทากันแดดตอนเช้าด้วยครับ
แต่หากผิวบอบบางมาก ก็ไม่แน่ใจว่าจะทำให้รอยแดงหาย หรือว่าจะเพิ่มรอยแดง (ระคายเคือง) กันแน่
นี้ กำลังรอผลการใช้จากเพื่อนอยู่ครับ
ราคาตามห้าง 2,350-2,800 บาท
ที่ watson บางครั้งก็ 2350 บางทีก็ 2800 ครับ ราคาไม่ใกล้เคียงกันเลย - -* หากใครจะซื้อช่วงนี้ แนะนำให้รอก่อน หรือไม่ใครที่ไปตาม The Mall ดูที่ เฟลชมาร์ทนะครับ เพราะคงราคาไว้ที่ 2350 ครับ
--
เดอะมอล์ราม เดอะมอล์บางกะปิ ในWatson 2800 แต่เดินมาไม่กี่ชั้น เฟลชมาร์ท 2350 คิดดูครับ ว่าห่างกันไม่กี่ชั้น แต่ราคาห่างกันเกือบ 500 แน่ะ
Gramma Hydoxy ตอนนี้ใช้มาได้ 1 เดือนแล้วค่ะ รู้สึกว่าหน้าขาวขึ้น หน้าเนียนขึ้น แต่รอยแดงจากสิวของเรายังไม่หายน่ะ แต่ก็จางแล้วล่ะ ไม่รู้ว่ามันจะหายหรือเปล่าตอนนี้เลยทำได้แค่รอค่ะ เพราะว่าเราเป็นสิว ที่ไม่ค่อยมีหัว มันเป็นรอยแดง เต็มแก้มเลย เป็นเฉพาะที่แก้มไม่รู้ทำไม อีกอย่างเราเป็นคนผิวขาวมันเลยทำให้เห็นชัดมากเลย เราใช้ทั้งกลางวันและกลางคืน กลางคืนหลังจากทาเราทิ้งไว้แป๊บนึง พอแห้งก็ทาแป้งฝุ่นทับ ไม่งั้นหน้าจะมันและเหนียวด้วย กลางวันทาเสร็จก็ทากันแดดทับอีกครั้งนึง เค้าบอกว่าจะเห็นผลใน 12 สัปดาห์ เอาไว้ครบแล้วจะมาบอกอีกทีนึงน่ะ
เราใช้เกือบหมดกระปุกแล้ว กำลังตัดสินใจซื้อกระปุกใหม่ คิดอยู่ว่าจะซื้อทา
งเนตดีมั้ย เพราะทางเนตประมาณ 2000 ถูกกว่าหลายร้อยอยู่นะ
ผลของมันคือช่วยเรื่องสิว ไม่ทำให้ขึ้นมากกว่าเดิม (ไม่รู้เพราะใช้ตัวอื่นรักษาสิวอยู่ด้วยป่าวนะ) หน้าไม่ถึงกับเรียบมาก แต่พี่สาวทักว่าดูหน้าใสขึ้น แต่ไม่เนียนนะ ประมาณว่าสีผิวสม่ำเสมอขึ้นน่ะ รอยสิวจางเร็ว ทั้งดำ ทั้งแดง รูขุมขนยังใหญ่เหมือนเดิม แต่จะใช้ต่อเพราะไม่รู้จะใช้อะไรที่มันดีกว่านี้แล้ว ดีกว่าไม่ทาว่างั้นเหอะ
ซื้อจากออสเตรเลีย 1800 หน่อยๆอ่ะ

กำลังจะลองใช้แล้วจะมาบอกอีกทีน๊า
ใช้อยู่เหมือนกัน ไม่ชอบเนื้อครีมเท่าไหร่ ถ้าไม่แช่ตู้เย็นก็เหลวซะ แต่ผลโดยรวมชอบ
พี่เราก้อซื้อมาเหมือนกานเลย
กำลังจะใช้
เดียวก้อจะใช้บ้าง
ซื้อมาจากพม่า

น่ากินมาเลยครีมนี้

555+
เราก็ซื้อมาใช้ได้สามอาทิดละ เราเป็นคนที่เปงสิวอยู่ตลอดทำให้มีรอยแดงจากสิวและก้อหลุมสิวนะ และก้อเปงคนหน้ามันด้วยคะ

เนื้อครีมแล้วแล้วหน้าจะมันมาก และถ้าเหงื่อออกเยอะๆจะรู้สึกแสบๆด้วยคะ

ผลที่ได้ รอยแดงจากสิวดีขึ้นรูขุมขนดูเล็กลง หลุมสิวยังไม่เหงผลนะ

ซื้อมา สองพันห้าที่ วัตสัน เดอะมอลบางแค

ตอนแรกก็กล้าๆกลัวเพราะแพงมาก แล้วกลัวมันเปงอันตรายต่อผิวหน้าอ่ะ อย. รับรองหรือป่าวไม่รุ กลัวทำใหหน้าบางมาก

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น