เสื้อผ้า หน้า ผม :: ไปเดตวันสบายๆ กับดาร์ลิ้ง :)

0 18

วันนี้นัดไปเที่ยวกับแฟนค่ะ แต่ตื่นมาเช้าไปหน่อย เลยคิดว่าจะทำฮาวทู แหะๆ

อันนี้เป็นฮาวทูชิ้นที่ 2 ค่ะ หลังจากอันแรกที่ดูล่มๆยังไงไม่รู้

สาวๆบอกว่าเราแต่งอ่อนเกินไป อืมม.. ก็คงจะเป็นแบบนั้นน้า แหะๆ เราชอบแต่งอ่อนๆนั่นแหละ

เคยพลั้งมือละเลงสีไปทั่วหน้า โดนแม่ว่า ว่าแต่งหน้าจัด "จะไปเล่นงิ้วรึไง" เสีย self ไปเลยอ่า แงๆ

วันนี้เลยขอแต่งอ่อนๆตามแบบที่เราถนัดแล้วกันนะคะ

ขอย้ำ!! ว่ามือใหม่จริงๆ ชอบไม่ชอบยังไง ติชมโลดจ้า ^^

อันนี้ทาครีมกันแดดแล้วบำรุงเรียบร้อย อายจังเลยอ้า ><

ดูๆ หัวเป็นสังกะตังเลย เหอๆๆๆ

1. Baby skin base ที่เห่อไปเมื่อ กท. ที่แล้วจ่ะ
2. แปะไปเลย 5 จุด หน้าผาก/ แก้ม 2 ข้าง/ จมูก/ คาง
3. รองพื้นของ KMA แบบน้ำ
4. เกลี่ยบางๆเรียบร้อย

1. Muji สี pinkbeige
2. ปิดแพนด้า ปาดปื้ดดดด แล้วค่อยๆเกลี่ยนะจ๊ะ
3. เหมือนจะไม่พอ เลยลง คอม 3 หลุมของ OP ไปช่วย ผสมสีกลางกับสีเข้ม เก็บร่องลึกของตา
4. เก็บเรียบร้อยแล้ว แพนด้าหายไป แต่ไม่ค่อยเนียนเลยแฮะ พลาดจริงๆ - -

1. แป้งป่าตองยอดฮิตในจีบัน
2. ใช้แปรงของ Gino จิ้มๆลงไป แล้วเคาะแป้งส่วนเกินออก แล้วปาดๆๆ ให้ทั่วหน้าเลยจ่ะ
3./4. ออกมาเป็นแบบนี้เลย เนียนแล้วววววว แต่หัวยังกะเซิงอยู่ เซ็งจริงๆ

1. ดินสอเขียนคิ้ว Freshy สีน้ำตาลเข้ม และ Sivana สีทอง
2. เขียนผสมกันไปเลย ร่างด้วยสีน้ำตาลก่อนแล้วค่อยตามด้วยสีทอง จะออกมาน้ำตาลทองๆ (มั้ง)
3. ที่เขียนคิ้วของ Meybelline
4. ใช้ด้านที่เป็นสีฝุ่นเบรนให้คิ้วฟุ้งๆหน่อย

1. อายแชโดว์ของ KATE ใช้สีที่แปะดาวนะคะ
2. สีพีชใช้เบสทั่วเปลือกตา และสีขาวให้ไฮไลท์เหนือคิ้ว
3. อายฯของ Sivana สีส้มพีชๆ
4. ทาตรงรอยพับตา .. ผิดคาดค่ะ สีไม่ค่อยออก แต่มันจะออกเหลือบๆมากกว่า ถ่ายออกมาไม่เห็น เซ็งเล้ยยย

1. ใช้สีน้ำตาลของ KATE เบลนที่หางตาบางๆ ไม่ต้องเข้ม ให้ดูมีมิติเล็กน้อย (น้อยจริงๆ แทบไม่เห็นเลยง่ะ)
2./3. ใช้สีน้ำตาลที่เหลือติดแปรง มาทาที่หางตาล่างเล็กน้อย เพราะเราเน้นธรรมชาติ 55555+

1. ไลเนอร์ของ OP สีน้ำตาล
2. ใช้เขียนอินเนอร์ ที่ใช้น้ำตาลเพราะไม่ต้องการให้ตาคมและดุมากเกินไปค่า (หลอนได้อีก
)
3. เขียนเลยออกมาเป็นไลเนอร์ ไม่ต้องเนี้ยบมาก เพราะว่า..
4. เราจะใช้คอตตอนบัด เกลี่ยๆเบลนๆ มันซะเลย 55+

1. ขอใช้หน่อย วิ้งเนื้อครีมจากอายฯของ Sivana อันเดิม
2. แต้มน้อยๆตรงหางตา
3. เห็นมันเหลือบนิดหน่อย (ทำไมมันมองไม่เห็นฟระ จะงกไปไหนเนี่ยยย -*-)

1. มาสคาร่าของ Fasio กับ 66 Big Eye Vitcara
2. ปัด fasio ก่อนให้ขนตางอนอยู่ตัว
3. ก่อนจะแห้งก็ปัดของ Etude ซ้ำเพื่อให้มันเรียงตัวสวยงาม ไม่เป็นก้อน

1. ไม่มีลิปคอนอ่ะ -*- เลยเอาแป้งผสมรองพื้นมาโป่ะๆแทนไปก่อนนะ ให้ดีเหมือนกัน แต่ไม่ทนเล้ยยย 555+
2. U-tip สีส้ม
3. ทาด้านในริมฝีปากโลดดด (ฟันน่ากลัวง่ะ)

1. Dear Darling Gloss เบอร์ 03
2. ทาไปเลย ไม่ค่อยออกสี แต่ชอบ มันเงาดี หอมด้วย เอิ๊กๆ

****************************************************************************************

แต่งหน้าเสร็จ เรามาทำผมกะเซิงๆ ให้เป็นทรงกันเต๊อะๆๆๆ

1. จัดผมด้านบนมากระจุกนึง เว้นหน้าม้าไปด้วยเน้อ
2. ม้วนซักรอบครึ่ง แล้วใช้กิ๊บติดไว้ด้านหลัง
3. ด้านหน้ามันก็จะดูพองๆแบบนี้ไง ไฮโซ 555+
4. เก็บผมด้านบนหูทั้ง 2 ข้างให้เรียบ (เราแอบเสร่อ รวมเห็นหัวเลย ง่ะ) แล้วติดกิ๊บสวยๆ

เป็นอันสวยยย!! (รึเปล่า)

เฮ้อออออ เหนื่อยจังอ่ะ เพิ่งรู้ว่าถ้าตั้งใจทำฮาวทูมันเหนื่อยอย่างงี้

สาวๆจีบันนี่ขั้นเทพจริงๆเลยค่า นับถืออๆๆๆๆ

ทั้งหมดออกมาแล้วเป็นเยี่ยงนี้แล ฮ่า...

สีเพี้ยนมาก เกิดอะไรขึ้นกับกล้องเรานี่ยยยยยยยยยย

แอบมีอุปกรณ์นิดนึง 5555+

แสงแย่มาก ทำไมถ่ายออกมาฟ้าขนาดนี้เนี่ยยย ><
ดูซีดไปเลย แปลกดี 55

ปัดๆๆ หน้าม้าด้วย จะได้ดูเป็นผู้ใหญ่เน้ออออ

เกือบลืม เสื้อผ้าวันนี้ เป็นเสื้อยืดธรรมดา point อยู่ที่มันต่อกระโปรงลายเสือสั้นๆไว้ด้วย

สวย น่ารัก โดนใจ อิอิ (แต่ต้องใส่กางเกงข้างในนะคะ เดี๋ยวโป๊ )

ดูเป็นกันเอง สบายๆ ก็ไปกับแฟนนี่นา >0<

ขอเซนเซอร์ฉากหลัง อย่าดูเลยนะคะ มันรกมากกกกกกกก

รูปสุดท้าย แอบปรับแสงให้ฟุ้งๆ สว่างๆนิดนึง อยากสวยมั่งอ่ะ 555+

"หนูรักจีบันค่า....."

ไปแล้วเน้อ ขอฝากตัวฝากใจกับสาวๆด้วยนะคะ

รับคำติชมทุกอย่าง แต่อย่าด่าหนูเลยนะคะ หนู sensitive 555+

ปล. รู้แล้วว่าลืมลงอะไร !! ลืมลงปัดแก้มมมม 555+  เพิ่มนะคะ หนึ่งปัดแก้มของ 4U2 ค่ะ เบอร์2 มั้ง สีส้มๆนะจ๊า

neungiBoo

neungiBoo

หวัดดีจ้า ชื่อหนึ่งค่ะ
เรียนเคมี ปี 4
ที่มหิดล อินเตอร์ ค่า
เรียนทุกวัน หัวฟูแล้วค่า T^T

FULL PROFILE