ดูหนังกับแฟน ใครเจอแบบนี้บ้างคะ

แฟนเราออกแนวโหดๆ ชอบดูแอคชั่น ฟอร์มยักษ์ค่ะ

ส่วนเราดูได้ทุกแนวนะ บางทีก็แอบอยากดูพวก 3d อย่าง Madagascar ไรงี้มั่ง

หรือไม่ก็พวกแนวๆอย่าง Dictator, Dark shadow

แรกๆเคยชวน แฟนเราก็ไปดูนะคะ แต่เค้านั่งหลับอ่ะ น่าสงสารมากเลย

หลังๆเหมือนจะคุ้นเคยกันมากขึ้นมั้ง เค้าบอกเลยว่าไม่ไป หนังต๊องๆงี้ไม่ดูเด็ดขาด

จะชวนเพื่อน เพื่อนเราก็ไม่ค่อยดูหนังกันอ่ะค่ะ

มีใครเจอแบบนี้บ้างป่าวคะ

เราก็เป็นนะ แบบแฟนชอบดูหนังโหดดิบๆ ยิงกันเลือดสาด

แต่เราไม่ชอบง่า ชอบแบบกุ๊กกิ๊กโรแมนติกเวลาไปดูกับแฟน เเฟนเราก็จะหลับคะ 555

เราเลยไปดูกับเพื่อนแทน แก๊งสาวๆชอบแนวเดียวกัน :D

แฟนเราก็ชอบดูหนังพวกยิงกัน แข่งรถ เราก็อยากดูแนวการ์ตูนบ้าง อย่างไอซ์เอจ เวลาแฟนเราอยากดูเราก็ไปดูกับเค้า ถ้าเราอยากดูเค้าก็จะพาเราไป นั่งดูด้วยกัน กลับมาคุยกัน ไม่เคยปฏิเสธเลยค่ะ

เราเป็นคนยื่นเงื่อนไขกับแฟนเลยน่ะค่ะว่า "ไม่ดูหนังผี หนังน่ากลัว น่าสยองขวัญ" (เรากลัว 555 คงดูไม่คุ้ม ปิดตาทั้งเรื่อง) เค้าก็โอเค ถ้าอยากดูจริงๆก็จะไปดูกับเพื่อน

แต่เวลาไปดูกันเองก็จะตกลงกันก่อนน่ะค่ะว่ามีเรื่องไหนที่อยากดูทั้งคู่มั้ย หรือถ้าเค้าอยากดูมากกกกกก เราก็ตามใจ พอถึงทีเราอยากดูมั่งเค้าก็จะตามใจ ผลัดๆกันไรงี้น่ะค่ะ

รสนิยมมันห้ามกันไม่ได้นิคะ ^^" เวลาเราดูหนังที่เราชอบอยู่คนเดียว ไม่รู้จะเม้ากะใคร เราจะไปค้นๆพวกรีวิว-วิจารณ์หนังมานั่งอ่านแทนน่ะค่ะ  :)

เราดูคนเดียวเลยเป็นประจำ ส่วนใหญ่ที่ดูกับแฟนจะเป็นหนังที่กำลังดังในตอนนั้น เช่นแอดแวนเจอร์แบทแมนสไปเดอร์แมน แนวๆ นี้อ่ะค่ะ เราก็พอดูด้วยกันได้ แต่ที่เราชอบจริงๆ มันจะเป็นแนวโรแมนติก เราก็เลยแอบไปดูคนเดียวบ่อยๆ พอแฟนมาเจอตั๋วหนังในกระเป๋าเค้าก็จะต่อว่าเรานิดหน่อยและสั่งห้ามเราไปดูคนเดียวอันตราย แต่เราเกรงใจเพราะแฟนชอบบ่นว่าตั๋วห

ของเรากลับกัน

เราชอบดูหนังโรคจิต สยองขวัญ ฆาตกรต่อเนื่อง

อดีตแฟน ชอบดูหนังรถแข่ง ยอดมนุษย์ ไม่ยอมดูหนังเลือดสาดเด็ดขาด เคยไปดูหัวหดเลยทีเดียว

หลังจากนั้นก็ไปดูคนเดียวเวลาอยากดูเรื่องอะไร

แต่.........ตอนนี้โสดก็ต้องไปดูคนเดียวอยู่ดี........

เราเป็นเหมือน ความเห็นบนเลยค่ะ  เราชอบดูหนังผี   ไรแบบนี้  แต่แฟนชอบดูแอคชั่น บางทีบางเรื่องถ้าเราไม่อยากไปดูด้วยเราจะบอกว่า ไปดูคนเดียวเลยนะ  เพราะเราก็เป็นเหมือนแฟนคุณ จขกท. ถ้าหนังเรื่องไหนที่เราไม่ชอบ เราจะหลับ  และเราก็แอบเสียดายเงินด้วย เพราะตั๋วหนังมันก็ไม่ได้ถูกๆ   ก็เลยต้องคุยกันตรงๆ  แต่ถ้าเรื่องไหนที่เราอยากดูแต่คุณแฟนไม่ชอบ  เค้าต้องไปดูกับเรานะ แฮ่ แฟร์ดีเหลือเกิน 55+

ของเราหนังที่เค้าอยากดูจริงๆ เราก็ไปดูเป็นเพื่อนค่ะแล้วให้เค้าจ่าย ส่วนหนังที่เค้าไม่อยากดูแล้วเค้าไปดูเป็นเพื่อนเราเราก็จ่าย สลับไปกัน สำหรับหนังบางเรื่องจากที่ไม่อยากดู พอได้ไปดูจริงๆก็สนุกดีเหมือนกัน ลองคุยกับแฟนดูมั้ยคะ บางทีหนังที่เราว่ามันไม่น่าสนุก ไม่ชอบหนังแนวนี้ แต่บางทีมันก็สนุกดีนะ เปิดใจกว้างๆหนังแนวการ์ตูนเดี๋ยวนี้ก็ทำออกมาดีไม่แพ้หนังแอ็คชั่นหลายๆเรื่องเลย ^^

ทำไมกลายเป็นเราชอบหนังผี ซอมบี้ล้างผลาญ แต่แฟนกลับกลัวหนังผี ชอบหนังกุ๊กกิ๊ก????????

ไม่เคยเจอเรื่องไหนที่แฟนไปนั่งหลับ มีแต่เรานี่แหละที่ไปนั่งหลับเพราะไม่ชอบดูแต่แฟนดันอยากดู

เรากับแฟนก็ดูได้หลายแนว แต่ส่วนใหญ่ก็จะเป็นหนังฟอร์มยักษ์ จ้า

เราชอบดูหนังแนวแอ๊คชั่น บู๊ล้างผลาญ ยิงกันเลือดสาด กระสุนทะลุจอ แข่งรถ หนังสยองขวัญแบบฆาตกรโรคจิต แต่เราไม่ค่อยดูหนังแนวกุ๊กกิ๊กหวานแววอ่าค่ะ
แฟนเราดูได้ทุกแนว ยกเว้นหนังสยองขวัญแบบฆาตกรโรคจิตอ่าค่ะ เค้าไม่ชอบเลือดอ่าค่ะ
ก่อนจะเลือกหนังดูด้วยกัน ก็คุยกันก่อนถ้าคนไหนไม่อยากดูบอกนะ ไม่เอาแบบว่าเข้าไปหลับนะ เสียดายตังค่ะ 

ของเรากลับกันค่ะ เราชอบดูหนังผี แต่แฟนกลัวผีขึ้นสมอง

เราว่าเด๋วนี้ดูหนังคนเดียวก็ได้นะคะโรงหนังต่างๆมีระบบรักษาความปลอดภัยดีขึ้นมากแล้ว

นี่ก็ว่าพรุ่งนี้จะไปดูหนังเรื่องวงจรปิดอยู่ ใครไปจะดูเจอกัน Terminal21 นะค้า555

ยังไม่เคยเจอเลยค่ะ แฟนเราดูทุกอย่าง ที่มันเวอร์ๆ เอฟเฟคเยอะๆ ส่วนเราก็ดูทุกอย่างเหมือนกันค่ะ ยกเว้นหนังผี ชวนไปดูยังไงเราก็ไม่ไปดูหรอก ให้ตายก็ไม่ไป

เราคิดว่า น่าจะเปลี่ยนกันบ้างนะ เปลี่ยนดูหนังแนวโปรดของแต่ละคนบ้าง ใช่ว่าจะให้เราดูหนังแนวของเขาเพียงอย่างเดียว เราว่าเห็นแก่ตัวไปหน่อยนะ ยังไงก็คุยกันดูก่อนนะ เปิดอกไปเลยว่าเรารู้สึกยังไง

เป็นคนดูหนังได้ทุกแนวเหมือนกันค่ะ บางเรื่องอยากดูแต่เพื่อนดูไม่เป็น (ไม่มีแฟน) ก็ต้องไปดูคนเดียวค่ะ ถ้าอยากดูจริงๆ 

เป็นค่ะ ก็ต่างคนต่างไปดูเรื่องที่ชอบ เรื่องไหนที่ชอบเหมือนกัน ค่อยไปดูด้วยกันค่ะ

แฟนก็ชอบดูหนัง action ค่ะ ก็ตามธรรมดาผู้ชายแหละโน๊ะ

แต่โชคดีเค้าก็ดูหนังแนวอื่นได้... ไม่มีปัญหาอะไร

เราเองก็ไม่ได้ชอบดูแนวกุ๊กกิ๊กอยู่แล้ว... จะชอบดูแนว แฟนตาซี sci-fi มากกว่า

อย่าง x-men,, underworld ไรงี้... ก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร

แต่เรากะแฟนไม่ได้อยู่ด้วยกัน (แฟนเรียนอยู่ ตปท.) ส่วนมากเราก็ดูกะเพื่อน

หรือดูคนเดียว ก็เป็นเรื่องปกติค่ะ :)

แฟนเราเข้าไปนั่งหลับเหมือนกัน แต่เค้าก็น่ารักนะตามใจเราอ่ะ เราชอบดูแนวคอมเมดี้ไง เราก็บอกเค้าว่างั้นวันหลังไปดูแอคชั่นบ้าง เค้าก็บอกว่าไม่เป็นไรเดี๋ยวไปดูกับเพื่อนเอง

เรื่องดูหนังแฟนตามใจเราค่ะ เพราะเค้าดูได้ทุกแนว เพราะเค้าชอบดูหนัง หนังอะไรดูได้หมด

เราสิ หนังผีไม่เอา เลือดสาดเกินไปเอา บู๊ๆทั่วไปได้แต่อย่าแบบโหด โรคจิต ไม่เอา

แฟนก็ไม่ขัดใจค่ะ เราอยากดุอะไร พี่ไปดูได้ด้วยหมด ฮ่าา

ส่วนใหญ่เราดูหนังสไตล์ผู้ชายอะค่ะ เลยไม่ค่อยมีปัญหา

จริงๆแล้วเราว่า ถ้าเรายอมดูหนังที่เค้าชอบ

เค้าก็น่าจะดูหนังที่เราชอบด้วยสิ

แลกกันไง

เราดูได้เกือบทุกแนว แต่ถ้าเรื่องไหนไม่ไหวจริงๆก็ให้แฟนไปดูคนเดียว หรือเรื่องไหนที่เราอยากดูแต่แฟนไม่ดู เราก็ไปดูคนเดียวเหมือนกันคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ แฟนเราชอบดูหนังแนว ตลก แต่เราไม่ชอบ เราเข้าไปดูก็เลยหลับเหมือนกัน ตอนหลังก็เลยต่างคนต่างดูน่ะค่ะ

โชคดีนะค่ะที่เวลาชวนแฟนไป เขายอมไปด้วย แฟนเรางี้ไม่ไปไม่ว่า แต่ไม่ยอมเราไปดูเลย จะดูทำไมหนังติ้งต้อง อย่างงี้แย่กว่า จขกท.เยอะเลย

แฟนเราดูได้ทุกเรื่องที่เราชอบ แต่เราก็ชอบคล้ายๆกัน อย่างไอซ์เอจเนี่ย พวกการ์ตูนต่างๆชอบดูมากค่ะเลยไม่มีปัญหาเท่าไร

แฟนเราไม่ชอบดูหนังในโรงค่ะ ชอบซื้อแผ่นมานอนดูที่บ้าน 

บางทีก็อยากดูที่โรงบ้างนะ  :'[  ...เราว่าเป็นความต่างที่น่ารักอยู่นะคะ จขกท.

บางเรื่องเค้าอยากดูเราไม่ดูก็มี บางทีเราอยากดูเค้าไม่ดูก็มี 

บางเรื่องใจตรงกันก้อดูในโรง ถ้าใจไม่ตรงกันก็รอดูในเน็ต

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again