ฉีดยาคุมแล้วท้องมั้ย ?

ดีค่ะ สาว ๆ จีบัน
คือ เรามีปัญหาของเพื่อนสาวคนหนึ่งมาถามค่ะ

เพื่อนเราฉีดยาคุมนะค่ะ พอฉีดเสร็จ หนึ่งชั่วโมงจากนั้น
ก็ไปมีอะไรกับแฟน แล้วหลั่งข้างใน

อยากทราบว่าจะท้องมั้ยค่ะ ?

เห็นเพื่อนมันเครียดมากเลย
เราก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง
ฝากสาว ๆ จีบันช่วยตอบให้หน่อยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ที่เรารู้ 10 วันหลังฉีดยาต้องใส่ถุงยางก่อน...รอ คห.ต่อไปดีกว่าเนอะ...แหะๆ  

เราว่า เสี่ยงมากค่ะ เพราะอย่างทานยาคุม ต้องทานประมาณ 15 วันถึงจะปลอดภัย

แต่นี่ ชม.เดียว ก็อาจจะท้องได้นะค่ะ แต่ถ้าเครียดจิงๆ อาจจะต้องลองเช็ค วันหมด ปจด.วันสุดท้าย

หรือวันไข่ตก ถ้าไม่อยู่ในช่วงเสี่ยง ก็อาจจะไม่ท้องก็ได้นะค่ะ

ถ้าเครียดมาก คิดเยอะๆก่อนทำนะคะ

ชีวิตเด็กคนนึงมีค่า ถ้าเกิดมาพ่อแม่ไม่พร้อมจะเลี้ยง....

ขอให้มีสาวๆใจดีมาตอบข้อสงสัยให้นะคะ.. :)

แม่เคยเล่าให้ฟังว่า ฉีดยาคุมแล้ว  แต่หลังจากนั้นไม่กี่สัปดาห์ แม่ก็ท้องน้องของเรา ตอนนี้มันก็โตตัวจะเท่าเราล่ะ

ขนาดฉีดตั้งเป็นอาทิตย์ๆ ยังท้องเลย แล้วนี่จะไม่เสี่ยงหรอ

ถ้าเครียดมาก จะทำอะไรก็ป้องกันก่อนทำสิค่ะ ไม่ใช่วัวหายค่อยล้อมคอก

ความสุขแบบนี้มันไม่จีรังนะ

เราไม่มีประสบการณ์เรื่องยาคุมโดยตรง เพราะไม่เคยใช้ เคยแต่เรียน ยังไงรอสาวๆท่านอื่นนะคะ

ถ้าเป็นการฉีดยาคุมครั้งแระก็อาจมีโอกาสได้ค่ะเพราะหมอเค้าแนะนำว่า ควรงดร่วมเพศ หรือใช้วิธีการคุมกำเนิดอื่นร่วมไปด้วย เช่น ใช้ถุงยางอนามัย ใน 7 วันแรกของการฉีดยาคุมกำเนิดเข็มแรก

ถ้าฉีดครั้งต่อไปก้ไม่มีปัญหาค่ะ และถ้าหลังฉีดเสร็จใหม่ๆก็ไม่ควรนวดหรือคลึงบริเวณที่ฉีดยาคุม

เราฉีดติดต่อกันมา 2ปีกว่าๆแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะแค่ต้องไปฉีดตรงตามที่หมอเค้านัดไว้เท่านั้นเองค่า

พี่สะใภ้เราฉีดยาคุมคะ  แต่มารู้ว่าท้องตอน 5 เดือนคะ  เราว่ามันไม่ชัวร์มากเลยในการฉีดยาคุม

ก่อนฉีดไม่ได้ศึกษาเหรอคะ ? ว่าต้องรอกี่ชั่วโมงกี่วัน ?

ต้องรอก่อนสิบวันค่ะ เพื่อให้แน่ใจว่ายาออกฤทธิ์แล้ว

นี่ชั่วโมงเดียว เราว่าไม่น่าจะรอดนะคะ ยินดีด้วยค่ะ

ทีหลังจะมีอะไรกันก็ขอให้คิดก่อนค่ะ โตแล้ว ป้องกันกันบ้าง

ตอนมีมันมีความสุขแค่ไม่กี่นาที แต่หลังจากนั้นคุณทุกข์อีกยาวค่ะ

ก่อนจะฉีดยาคุมประจำเดือนมาแล่วค่ะ แต่ตอนนี้ฉีดมาได้1เดือนแล่ว แต่มีการปวดท้อง เวียนหัว มีอาการเหมือนท้องหนูจะมีสิทท้องไหมค่ะกลัวมากเลย
ต้องฉีดครบ 7 วัน ถึงจะมีเพศสัมพันธ์แล้วหลั่งใมได้ค่ะ หมอบอก
ความเห็นที่ 8 ; ไม่ท้องหรอกค่ะอาจจะเป็นอาการของการฉีดเข็มแรกๆๆ เราก็เป็นเหมือนกันนะค่ะ ปจด.มาทุกวันเยอะมาก แต่พอฉีดเข็มที่ 2 ปจด.มาทุกวันแต่น้อยกว่าตอนฉีดเข็มแรกๆ ฉีดยาคุมตามเวลาวันที่กำหนด แตกใน-แตกนอก คุมได้ 99% ค่ะ เราว่าฉีดกับฝังเข็มอ่ะชัวร์สุดเเล้วนะค่ะโอกาสพลาดน้อย ^^
อยากจะถามว่า ฉึดเข็มที่2ต้องรอ10วันมั้ยคะ
เพราะว่าหมอนัดฉีกเข็มที่2 วันพุธที่6 แต่ ว่า มีเพศสัมพันกันวันอาทิตที่10คือมันยังไม่ครบ10วันอ่ะค่ะ แล้วหลั่งในจะเป็นไรมั้ยคะ
เพราะตอนที่ฉีดเข็มแรก หมอให้ถุงยากมา10อันแล้วย้ำนักหนาว่าภายใน10วันต้องใช้ถุงยาง แต่พอไปฉีดเข็มที่2เค้าไม่บอกอะไรเลย เลยคิดว่า เข็มที่ 2 น่าจะไม่ได้รอถึง10วันก็ได้ ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ
ไม่หรอกค่ะถ้าฉีดเข็มที่2 แล้วสบายใจได้ไม่ท้องแน่นอนเพราะก่อนที่หมอจะนัดมาฉีดหมอจะนัดก่อน7วันเพราะถ้าฉีดแล้วเราก็สามารถนอนกับแฟนได้โดยไม่ต้องใส่อะไรดลย
อยากทราบว่าถ้าเราฉีดเข็มแรกมา แล้วหลังจากประมาน3อาทิตย์มีอะไรแล้วหลั่งใน จะสามารถท้องได้มั้ยค่ะ
อยากรู้ว่าฉีดเข็มแรกมาวันนี้แล้วมีอะไรกับแฟนเลยแต่แตกนอก จะท้องมั้ยคะ
อยากจะามว่าฉีดยาคลุมแล้วมีเลือดออกทุกวันแต่ไม่ใช่เลือดประจำเดือนนะคะ แล้วมันคืออะไร แร้วพอไกลจะหมดยาคลุม2 3 วันไปมีอะไรกับแฟนแล้วจะท้องไมค่ะ
ฉีดเข็มแรก ปจด มา แต่ฉีดเข็มที่สอง ปจด ไม่
มามันจะท้องไหมค่ะ ตอนนี้กังวลมากเลย ใครรู้ช่วยบอกที
เราฉีดยาคุมแต่หมอไ ม่เคยแนะว่าอย่าง
งั้นอย่างงี้เลย แร้วก้อไม่ได้ป้องกันด้วย ยังงไม่ได้ลองตรวจดูเลย แต่เค้าบอกกันว่าฉีดแร้วไม่ท้องไม่ใช่หรอค้ะ เราฉีดตรงทุกครั้งเลย
ถ้าเกิด
คือว่าเราฉีดยาคุมเข็มที่ 5 ผ่านไป 10 วัน มีเลือดออกกระปิตกะปรอยเฉพาะตอนเช้า 3 วัน ก็หาย ตกใจมากกว่าท้อง บอกหน่อยค่ะว่าจะท้องไหม
ขอถามหน่อยค่ะใครรู้ช่วยตอยด้วย
ถ้าฉีดยาคุมเข็มที่ 3 แล้ว แต่เราฉีดมาแล้วคุมได้สามเดือน เดือนแรกไม่มีเพศสัมพันธุ์ แต่เดือนที่สอง มีเพศสัมพันธุ์แล้วหลั่งในไม่มาก จะมีสิทธ์ ท้องไหมค่ะ
ผมว่าไมท้องนะ
เราลืมฉีดยาคุมกำเนิดมา2วันไม่ทราบว่าเราจะไปฉีดยาต้องทำยังไงบ้างแล้วท้องไม๊
อยากถามค่ะว่าเดือนหน้านัดฉีดยาคุมเข็ม2แต่ประจำเดือนมาก่อนแล้วก็มานิดเดียวอยากรู้ว่าจะมีโอกาสท้องไหมค่ะ
อยากถามว่าถ้าเราไม่ไปฉีดยาคุมตามที่นัดไว้คือนัดไว้วันที่22แต่ไปฉีดวัน29แล้วไปนอนกับแฟนวันที่3จะท้องไหมคะคือหมอบอกให้รอ14วันถึงจะนอนกับแฟนได้ แต่อันนี้เข็มที่2แล้วคะจะท้องไหมคะ
อาจมีสิทธิ์ท้องได้เพราะยาหมดกำหนดแล้วค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again