หมอดูดวง..มีที่ไหนเจ๋งบ้าง

คือวันนี้ไปดูดวงมาค่ะ แต่ผิดหวังค่ะ จ่ายค่าดู 1500.- แต่เหมือนหมอแกดูให้แค่ 100 เดียว ใช้เวลาประมาณ 1 ชม.
แต่หมอแกพูดถึงดวงเราแค่ 10 นาที ที่เหลือแกพูดถึงตัวแกเองทั้งนั้น เช่น ลงทุนในหุ้น เล่านิทานให้ฟัง ฯฯฯฯ
เอ่อ  มันเซ็งและเสียดายเงินสุด ๆ ค่ะ ไอ้ที่อยากรู้ยังไม่ได้คำตอบเลย  

สาว ๆ คนไหนที่พอทราบเรื่องนี้ ช่วยแนะนำทีนะคะ  ขอบคุณค่ะ

เคยดูกะป้าดวง  ไพ่ป๊อก  ยิปซี  ลูกเต๋า   มีแต่ celeb  มาดูอ่ะ  ไม่รู้ว่าแกกลับจากไต้หวันรึยัง

ไปดูดวงไกลเลย

เรามีเจ้าประจำอยู่ที่แฟชั่น ไอส์แลนด์ ดูกันมาสิบปีแล้ว ถ้าสนใจถามได้นะคะ
เราเองก็ชอบดูดวงค่อนข้างแม่นที่สุดตั้งแต่ดูมา ก็มีหมอดูใบไม้ที่ซอยวัชระพลนี่แหละ
วิธีดูเค้าจะให้เรียงช้อน เรียงช้อนส้อม เรียงตะเกียบ แล้วก็พูดๆ โอ๊ยอันโน่นก็ตรงอันนี้ก็ใช่ สุดท้ายก็ให้เลือกใบไม้ประมาณ4-5ใบ คุณป้าจะมีใบไม้มากมายเตรียมวางไว้ในถาดให้เลือกแล้ว ก็ให้ถาม แล้วก็บอกอดีต ปัจจุบันและก็เหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นในอนาคต

เราไปจองคิวตั้งแต่ตีห้า กว่าจะได้ดูก็เกือบๆ สิบโมง    แถมเป็นคิวที่3 ต่างหาก นอนหลับในรถ พี่ยุงลายก็ผ่านเข้ามาร้องเพลงวี๊ๆอยู่ข้างหู บ้างก็แวะมาดื่มโลหิตพอเต็มพุง แต่เราดูมาหลายปีแล้วค่าดูตอนนั้น 500 บาท ไม่รู้ตอนนี้เท่าไหร่แล้ว ที่นี่ไม่มีค่าแก้เสริมดวงนะค่ะ (เพราะเคยเจอบางที่หากินบนความทุกข็ร้อนของคนอื่นเพราะโดยธรรมชาติของคนเรา ส่วนใหญ่แล้วจะอาศัยที่พึ่งทางใจก็ต่อเมื่อมีปัญหาทางใจ เค้าให้แก้โน่นแก้นี่ค่าเสริมดวงสะเดาะเคราะห์แพงสุดๆ  เค้าก็ใช้ช่องว่างนี้แหละสูบเงินไปจากเรา บางทีให้เปลี่ยนชื่อที่พ่อแม่เราตั้งให้ หรือไม่ให้เปลียนนามสกุลของตระกูลเราเลยก็มี)

แต่สาวๆ อย่า ! งมงายนะคะ หมอดูหมอเดาเดี๋ยวนี้บางคนเป็นนักจิตแพทย์เป็นนักจิตวิทยาขั้นเทพ แต่จงเชื่อในการทำความดี ทำดีำได้ดีค่ะ  เชื่อเถอะค่ะว่าการกระทำอยู่เหนือดวงชะตา
พูดดี คิดดี ทำดี ทำให้พ่อกับแม่มีความสุข คุณจะไม่ได้รับสิ่งดีๆบ้างก็ให้มันรู้ไป 
เราดูที่ ราม ซอยที่มันทะลุกับลาดพร้าว ซอยบดินทรเดชาอ่ะค่ะ
หมอดูชื่อดาวเรือง มันจะเป็นร้านขายส้มตำ เค้าขายส้มตำด้วยดูดวงด้วย
มันจะเป็นใต้หอพักอ่ะคะ
แม่นมากกกกกกก เราพาแม่ไปดูเค้าทักว่าจะถูดล๊อตเตอร์รี่ราววัลใหญ่ แม่เลยลองซื้อดู ปรกติไม่ซื้อนะคะ ปรากฎว่าถูกรางวัลที่ 5
ของเราก็ดูอดีตถูกหมดเลย ปัจจุบันก็ถูก แค่ 59 บาทเองด้วย
หลังวัดอินเลยค่ะ

1 บาท

ก้อแม่นนะ
ที่เราเคยดูแล้วแม่นนะคะ
1. คุณหมอดูปฐพี (ชื่อประมาณนี้มั้งคะ) อยู่ที่ท่าช้าง ค่าดูประมาณ 399 -500 เค้าบอกอดีตเราตรงทุกอย่าง แม้บางเรื่องจะเป็นความลับที่รู้กันแค่ 3 คน พ่อแม่ลูก (อารมณ์ว่าน้องๆ เรายังไม่รู้เลยอะ) แล้วเค้าบอกได้
2. คุณหมอโอฬาร อยู่สุขุมวิท 65 คนนี้ก้แม่นค่ะ พูดเรื่องทั่วไป + อดีต แม่นมากๆ จนน่ากลัว

ทั้งสองท่านนี้ เราก้ไม่ทราบว่า เรื่องอนาคตจะทำนายถูกมั้ย แต่ขอให้เปนจริงด้วยเห้อออออ
ของป้าสิ ของจริง โทรไปถามเร่ือง ว่าจะย้ายบ้าน ไม่ได้บอกเลยว่าบ้านเป็นแบบไหน ยังไง แกอยู่เมืองไทยแท้ๆ รู้หมด ว่ามีสองฟาก ฟากนึงใหญ่กว่า ฟากที่เล็กกว่ามันมืดและสกปรก ให้เรา แก้เร่ืองมืดกับผนังซะก่อน ถึงอยู่ได้
คือก็จริงอย่างแกว่าน่ันแหละ ฟากที่จะไปอยู่น่ะ มันมืด และ เล็กกว่าอีกด้านหน่ึง

และยังอีกเร่ือง ที่แกบอกว่า แฟนเพ่ือนใกล้ถึงคราวไปสวรรค์ไม่เกิน กลางปี อยู่ได้อย่างมากก็ไม่เกิน กรกฏา เอาเป็นว่า พฤษภา มา คุณแฟนเพ่ือนก็ ไปสวรรค์จริงๆด้วย

ตอนนี้เลยปรึกษาป้าคนนี้ตลอด แกไม่เก็บเงินแพงๆ นะ แล้วแต่จะให้ แถมไม่เคยบอกให้ไปเสียตังค์อะไรเหลวไหลถ้าอยาก สะเดาะห์เคราะห์ แกให้ น่ังสมาธิ กับทำดีกับบิดามารดา หรือทำบุญแผ่เมตรตาให้กับเจ้ากรรมนายเวร

อ้อ ป้าหมอดูนี่ บอกว่า ถ้าอยากได้อะไร ให้บอกรักคุณแม่แล้วให้คุณแม่ให้พรที่เราอยากได้

ป้าบีทำมาแล้ว แล้วผลลัพท์ก็เป็นแบบน่าอัศจรรย์เลยนะ อยากรู้ถามมาบน hi 5 ละกัน จะเล่าให้ฟังมากกว่านี้

ออนดูกับหมอคนนึงค่ะ
แม่นมาก อยู่แถวศาลายานะคะ ต้องไปดูที่บ้านเค้า
หรือว่าจะนัดออกมาเจอแถวสยามก็ได้ แต่จะต้ิองมาหลายๆคนหน่อย
เพราะว่าไม่งั้นไม่คุ้มค่ารถเค้าอะคะ ค่าดูรู้สึกจะเต็มที่ 500 บาทนะคะ บวกลบค่ะ
เป็นเปิดไพ่ ถามอะไรได้หมดจนกว่าไพ่จะหมด อันนี้แม่นมากนะคะ ดูทุกครั้งที่กลับไทยเลย
แถมหมอดูก็สวยมากด้วยค่ะ ถ้าสนใจ ทิ้งเมล์ไว้นะคะ เีดี๋ยวจะให้เบอร์ไป
ไม่อยากให้ทางนี จะดูเหมือนหน้าม้าอะคะ

วัดท่าไม้ พระเป็นคนดูให้ แม่นจนน่ากลัว แถมสะเดาะเคราะห์ให้ด้วย

ไม่เสียเงินสักบาท

ต้องไปถึงวัดก่อน 7 โมงเช้า เพื่อไปรับบัตรคิว
แต่ต้องโทรเช็ค วันต่อวัน ว่าพรุ่งนี้มีดูดวงหรือป่าว

อาจจะเสียเวลาทั้งวันหน่อยนะ เพราะว่าคนเยอะมาก...
เราว่าเรื่องแบบนี้ขึ้นอยู่กับตัวหมดดู และคนไปดูว่าจะจูนคลื่นตรงกันได้มากน้อยแค่ไหน
เพราะบางคนดูที่นี่แม่นมากๆๆ แต่คนอื่นมาดูบอกไม่แม่นเลย....

ดังนั้นคุณต้องลองดูไปเรื่อยๆๆๆ สักวันจะเจอหมดดูที่ดูให้คุณได้แม่นยำ ที่คุณจาขึ้นกะเค้ามากๆอ่าค่ะ

ของเราเจอแล้ว ดูมาร้อยแปดพันที่ไม่เคยมีใครดูดวงเราได้ตรงสักคน เห้นแต่ด้านดีๆๆของเราด้านร้ายๆๆไม่มีหมอคนไหนเห้น จนมาเจอหมดคนนี้

ตอนนี้เราดูกะเค้ามา 5 ปีละดูจนกลายเป้นเพื่อนกันไป สนิทกันซะงั้น.....แก้กรรมมาเยอะมากมายตามที่เค้าบอกให้ทำ ตอนแรกๆๆไม่เห้นอาราย แต่เรารอๆๆๆตามที่เค้าบอก ทุกอย่างเกิดขึ้นหมด
และชีวิตดีขึ้นพรวดพราด.....แบบเหลือเชื่อ....ถ้าคนสนิทกะเราจารู้เรื่องเราดี..เราเคยรีวิวเอาไว้
เค้าทำให้ชีวิตระยะยาวของเราดีขึ้นจนไม่รู้ว่าจาพูดว่าอะไรเลยค่ะ ทั้งเรื่องคู่ เรื่องงาน เรื่องเงิน.....

ยังไงลองดูไปเรื่อยๆๆๆๆนะคะ
เคยดูที่บุรีรัมย์กับคุณแม่ค่า แต่ถามว่าอยู่ไหนก็คือ ไม่รู้ เพราะหลับตลอดทาง เหอๆ

ค่าดุแค่ 99 บาท เค้าใช้วิธีดูใบไม้ดอกไม้กับธูป 9 ดอก แม่นจนขนลุกเลยค่า

อย่างเพื่อนแม่เราเค้าไปดูว่าลูกชายเป็นไง หมอบอกว่าลูกชายเป็นเกย์ กำลังจะย้ายไปอยู่กับผู้ชายที่คอนโดแถว...ห้องเบอร์... พอไปสืบดูก็ตรงเป๊ะเลย สุดยอดมากๆ แถมคุ้มสุดๆ ถามเท่าไหร่ก็ได้ไม่จำกัดเวลา แต่พยายามเร็วๆเพราะคนรอคิวเยอะมากๆ เราไปถึงบ้านหมอสิบโมงเช้าได้ดูตอนสี่โมงเย็น -_-
อยากดูเหมือนกันค่ะ แอบนั่งติดกระทู้เลยค่ะ
ดีจัง แม่หนูก็ชอบดูอ่ะ
เหอะๆ แต่หนูไม่เคยไปดูเองซักที แต่ชอบฟัง
กรรมพยากรณ์หนังสือดีมากๆค่ะ
สนุกนะ แต่...ยาว เอิ๊ก อ่านไม่จบ
วัดท่าไม้ อยู่ กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร ค่ะ

เคยไปดูอยู่ตรง U-center จุฬา อะค่ะ ใกล้ๆตลาดสามย่าน
เป็นคุณป้ามานั่งดูไพ่ป๊อกอะค่ะ คิวยาวมากกก บางทีต้องจองเป็นอาทิตย์เลยหง่ะ
แต่นิสิตจุฬามาดูกันเยอะมากกกกกค่ะ เป็นที่โด่งดัง เห็นป้าแกยังบอกอีกว่า พวกภภรเมียของอ.ทั้งหลาย ก็มาดูกันเหมือนกันค่ะ... ไม่รู้จะจริงรึเปล่า
แต่ตัวแป้งเอง เคยไปดู รู้สึกว่า มันตรงเรื่องเรียน เรื่องครอบครัว แต่ไม่ตรงเรื่องรักน้า 555+
ส่วนเพื่อนๆไปดูก็บอก ตรงดีค่ะ

ดูกับพี่ชายเพื่อนค่ะแถว วัชรพล คอนโดถนอมมิตร ดูไพ่ยิปซี เลขฐาน
ไพ่กรรม แล้วก็มีการเรียกจิตวิญญาณ อันหลังนี้เรายังไม่เคยดูนะคะ แค่แม่นมากค่ะ ดูแล้วสบายใจ ค่าดูก็อย่างละ 100 บาทค่ะ
อยากทราบว่า หมอดูดาวเรืองอะค่ะ

ตำแหน่งร้าน หรือหอชื่อว่าอะไรเหรอคะ

อยากไปดู แต่ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน

ตอบด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ที่ท่าพระจันแม่นดี ตอนนั้นดู39บาท
เป็นคุณลุงนั่งอยู่ใต้ต้นไม้ เหมือนแกจะเดินไม่ได้
แต่เวลาดูแบบประมาณว่าใครเดินแถวนั้นได้ยินหมด ความลับชาวบ้านรู้หมด
แกดูหน้าแล้วแกก้อให้แบมือแป๊ปนึง แล้วแกก้อจะพูดๆของแกไปเรื่อยๆ แต่แกจะดูไม่นานนะ แบบว่าคน(โครต)เยอะ

อีกที่ที่ศาลายา ลุงหนวด หน้าม.มหิดล

เป็นยิปซีอ่ะ แม่นดีค่าดูผู้ใหญ่500 นศ.99 ดูบ่อยเพราะหน้ามอเราเอง พาอา พาเพื่อนไปดูก็บอกว่าแม่น แกจะให้หยิบไพ่ถามคำถาม เรานี่ดูเผื่อเพื่อน ครอบครัวครบ

มีครั้งนึงเราลองถามว่าอาเราจะคลอดลูกเป็นผู้หญิงรึผู้ชาย(ตั้งแต่รู้ว่าท้องประมาณ2เดือน)เค้าบอกว่าให้นึกถึงอาแล้วก้อหยิบไพ่ แล้วเค้าก้อบอกว่าเป็นผู้ชาย ฉลาดด้วย ดวงดีมากจะนำโชคนำลาภมาให้พ่อแม่
แล้วก้อเป็นผู้ชายจิงๆด้วย คลอดวันที่1มค. พอคลอดมาปรากฎว่าอาเราถูกลอตเตอรรี่200000อ่ะ
ของเราแกบอกให้ไปหัดขับรถซะจะได้รถอีกไม่กี่เดือนนี้ เรายังเถียงแกเลย เราก้อไปหัดขับ อีกไม่กี่เดือนที่บ้านก้อออกรถจริงๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again