รวมมิตรผมดัดสวยๆ

1. 2.

3. 4.

5.6.

7. 8.
9.

จขกท. หน้าแบบนี้ ผมเส้นเล็ก + เสียด้วย ดัดลอนไหน ทรงไหนแล้วจะ เวิคคะ แหะๆ

1. อยากจะให้สาวๆช่วยโหวตทรงไหนน่ารักโดนใจคุณๆที่สุด (ไม่รวมรูป จขกท แหะๆ)

2. ช่วยแนะนำร้านที่ดัดผมที่ไหน ดีๆ ราคาไม่แพงมากอะคะ แล้วคุณภาพดี (มีไหม) แนะนำช่างประจำ + ราคาด้วยก็ดี
มีร้านไหนที่ดัดแล้วโดนใจเลย แบบไม่ต้องรอนานๆ แล้วผมคลาย ถึงจะสวย

3. เราเป็นคนผมเส้นเล็ก แล้วแห้ง ควรจะดัดลอนใหญ่หรือกลางดีอะคะ อยากได้ลอนแบบธรรมชาติ กลัวหน้าแก่

4. ส่วนตัวเราชอบผมดัด รูปที่ 8 อะคะ สาวๆคิดว่าทรงไหนน่าจะเข้ากะเรา (ไม่ค่อยมั่นใจ)

5. ดัดแบบธรรมดากะดิจิตอลต่างกันยังไง แล้วผมดัดต้องเซตตลอดปะคะถึงจะลอนสวย

ขอบคุณมากค่ะๆๆๆๆ
เรื่องมาก ถามยาวไปนิส 55

ว้าย ขอโทษที่จัดวางรูปไม่เป็นระเบียบค่ะ ขออภัยมือใหม่หัดโพสรูป
ชอบทรงที่ 7 มากๆๆๆ อยากไปดัด แต่ติดที่ โรงเรียน
แล้วก็ กลัวทำ แล้วไม่สวยเหมือน นางแบบ55+

ชอบ 1 และ 2 จ้า
1 เราว่าเท่ห์ๆดี
2 นี่หวานน่ารัก

เกี่ยวกับหน้านางแบบด้วยป่าวหว่า555

ลอนของเบอ 2 สวยมากเลยค่ะ เห็นลอนชัดเจนดี

เราว่าที่เห็นลอนสวยๆแบบนั้นมีอยุ๋ที่การเซตด้วยอ่ะค่ะ เราก็เพิ่งดัดผมมา หวังว่าจะสวยได้ตามแบบ แต่ว่าขี้เกียจเซต เซตไม่เป็น เลยออกมาเป็นสังกะตังได้ทุกวัน ผมเสียอีกต่างหาก เหอออ..

ส่วนตัวชอบเบอ 4 ค่ะ เซอร์ดี จะรอให้ผมยาวแล้วจะเซตให้เป็นแบบนั้นบ้าง อิอิ

ขออภัยที่ไม่ได้ตอบคำถามเลยนะคะ เหอๆ เพราะเราดัดแถวบ้านน่ะจ่ะ

ปล. จขกท. น่าใสมากเลย น่ารักค่ะ

ชอบทรงที่ 7 ค่ะ
อยากได้แบบนั้นเลยอ่า

ถ้าจะดัดลอนใหญ่นะคะ ขอแนะนำว่าต้องเซตผมเป็นด้วยนะ

ไม่งั้นมันจะดูเหมือนไม่ได้ดัดเลยอ่ะค่ะ

อย่างเบอร์ 8 เนีย เป็นแบบลอนใหญ่นะ แต่ว่าท่าทางจะเซตง่ายหน่อยค่ะ

เราก็เคยดัดเหมือนกันแต่ดัดลอนกลางๆอ่ะค่ะ เราดัดแถวบ้านอ่ะนะ

เราชอบแบบเบอร์ 1 นะ แต่ว่าท่าทางจะเซตยากอยู่เหมือนกัน 55+

ใบหม่อนชอบแบบที่ 1 ค่ะ สวยจังอยากทำมั่งอ่ะ

no.1 ja

ลอนในรูปพวกนี้เราว่ามันเป็นลอนที่ดัดอ่อนๆๆสุดๆเลยอ่ะจ้า แล้วคือทุกวันต้องมาม้วนโรลต่อเอาเอง ถึงจะได้เป็นคลื่นสวยๆทุกวันอ่ะค่ะ

เพราะเห้นเพื่อนๆหลายคนมาดัดที่ร้านที่ญี่ปุ่น (ที่เค้าเรียกว่าลอนญี่ปุ่น)
ส่วนใหญ่ตอนออกจากร้านก็เหมือนในรูปข้างบนเลยค้า แต่กลับมาบ้านถ้าไม่เซ็ทเอง
ม้วนโรลเอง ก็จะไม่ได้แบนี้อ่ะค่ะ เหมือนจะเหลือแค่ลอนอ่อนๆ

ตอนแรกก็ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ :) แล้วพอดีเคยไปทำผมกะพี่สา
บอกพี่สาอยากได้ลอนญี่ปุ่น พี่สาบอกเลยค่ะว่าอย่าดีกว่า ลอนญี่ปุ่นต้องเซ็ทเอง
แล้วมันอยู่ได้ไม่นานก็คลายแล้ว คือไม่คุ้มค่าดัดว่างั้นกันเลย 555+++ เด๋วก็คลายย เหมือนกะว่าเค้าดัดให้มีน้ำยาเคลือบ เวลาไปเซ็ทโรลเองที่บ้านจะเป็นคลื่นง่ายขึ้นอ่ะจ้า

แล้วสาวๆญี่ปุ่นส่วนใหญ่ก็ม้วนโรลผมเองทุกวันจ้า ^________^ แต่ถ้าดัดแบบบ้านเราๆ
ร้านดีๆหน่อย ก็อาจจะแค่สระผมเสร็จ สะบัดๆ ใส่เจล ใส่มูสอะไรก้อว่าไปจ้า

อ้อ แต่ถ้าเอาราคาไม่แพงมาก เราว่าGAMOก็โอเคเลยนะคะ แต่ก่อนเคยไปทำกาโม่เดอะมอลบางกะปิ ก็โอเคเลย ราคาน่าคบหา ฮิๆ
แล้วลองให้ช่างแนะนำก็ได้นะคะ แบบเอารูปไป ที่เราเคยทำกาโม่ เค้าดัดสลับให้ค่ะ กลางกะใหญ่ ก็okในระดับนึงเลยจ้า ไม่ต้องเซ็ทลำบากมากมายเท่าไหร่ด้วย
สวยๆน่ารักทั้งนั้นเลยย
อยากดัดทุกทรงเลย
กลัวไม่เข้ากับหน้า แหะๆ
แต่ว่าจะหาร้านที่ดัดได้ตามแบบเปะๆนี่ยากอยู่
แนะนำร้านชาติ ตรงแยกเกษตรน่ะ ซอยอมรพันธ์ เข้าซอยไปนิดนึงอยู่ตรงขวามือเลย

เราไปดัดมา 2 อาทิตย์ละ ชอบมากกกกก รู้งี้ไปดัดนานแล้ว

ลองให้ช่างผมแนะนำดูนะ แล้วก็เอาแบบไปให้เค้าดูหลายๆอันอ่ะจ้า

ก็ง่ายๆ สระ ขยำ แต่ทุกวันนี้ไม่ใส่มูสอ่ะ ขี้เกียจ สงสารผม เซอร์ๆกะลังดีเลยตอนนี้

อ๊ายย สาวยุ่น เซ็ทเองทุกวันเลยเรอะ!!

เทอตื่นกันกี่โมงเนี่ยยย
โฮ้วววว

จขกท. สวยมากๆเลยค่ะ

ปลิ้มๆ

ทรงแรกง่ะ น่ารักๆๆ

ชอบ 9 ค่ะ
แล้วแต่คุณจขกท น้า

ม่ายค่อยมีใครแนะนำร้านเลย แง้วๆ
แต่ขอบคุณมากนะคะสาวสวยทุกคน
ผมเส้นเล็กไม่แนะนำให้ดัดลอนใหญ่อะค่ะ เพราะมันจะคลายเร็วเกินไป
เอาลอนกลางก็พอค่ะ

คุณ Koiz ผมยาวไม่เท่าในรูปอะค่ะ ดัดออกมายังไงก็คงไม่เหมือนหรอกค่ะ

สำหรับร้านนี่ เราไปดัดมาที่ร้าน 106 Hair Studio Annex ที่สีลมซ. 8 ค่ะ รวมทุกอย่างทั้งดัด ตัด ทำสี treatment ก็ 2,700 นิดหน่อย ผมยาวกว่าคุณนิดนึงค่ะ

เห็นของคุณ KiRaRi ไปทำร้านญี่ปุ่นเหมือนกันแต่คนละร้าน ลองค้นดูในกระทู้ของเธอดูนะคะ

ดัดร้านญี่ปุ่น ผมไม่เสียค่ะ น้ำยาอ่อนเลยทำสีกับดัดต่อกันได้เลย ออกจากร้านสวยเลย แต่หลังสระแล้วต้องหัดเซตตามที่ข้างบนบอก เพราะลอนมันจะอ่อนมาก ถ้าไม่เซตจะดูเหมือนผมหยักศกนิดหน่อยเท่านั้นค่ะ แต่พอดีเราชอบแบบนี้ก็เลยชอบเลยค่ะ

ดัด Digital ลอนจะเด้งกว่ามาก เห็นลอนชัด แล้วก็ไม่ต้องเซตมากค่ะ ดัดธรรมดาจะดูธรรมชาติกว่านะ

กำลังหาแบบพอดี  ขอบคุณ จขกท  มากนะค่ะ

ส่วนตัวเราชอบ9อ่ะค่ะ

แต่สำหรับคุณจขกท 7 ก็ดูเหมาะดีนะ
:)
น่ารักทุกทรง แถม จขกท ก็น่ารัก ทำได้ทุกทรงเลย ตาแบ๊วขนาดนี้ เราว่าด้านหน้าเอาแบบหน้าม้าตรงก็ดีนะ

เจ้าของกระทู้น่ารักไม่ไหวแล้นน
หน้าเหมือนน้องตาลที่เคยเป็นนางแบบ
Knock knockเลย

อยากจะถามเหมือนเจ้าของกระทู้อยู่พอดีเลยค่ะ

ผมเส้นเล็ก บาง และเสียด้วย อยากดัดดิจิตอลเห็นเค้าว่าไม่ต้องเซ็ตผมมาก

เราดัดจากที่hair decor สยาม กับช่างชื่อพี่เบส
เราว่าโอนะ เป็นดัดธรรมดา คือปกติพี่เค้าตัดโอเค เพื่อนแนะนำมาอีกทีเลยไปดัด
ราคาประมาณเดียวกะ คุณอีฟ  ถ้าจำไม่ผิด 2700 แหละมั้งเค้าลดนิดหน่อย รวมตัดกะทรีทเม้นที่เค้าบอกว่าต้องทำก่อนดัด เพราะผมเราค่อนข้างเสีย
ก็โอเคนะคะ แต่เพื่อนเราดัดที่โคราช ร้านประจำมัน ดัดสวยมากเราชอบ ติดที่มันไกลไปหน่อยอะดิ -*-
eมันก็คล้ายกันทุกทรงอ่ะนะ
เราดัดที่โรงหนังสยามค่ะ ชื่อร้านP'Mice
แหล่มโล้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
ดัด 1500บาทค่ะ
กลุ่มแนนดัด4คน ได้ออกมา4ทรงเรยค่ะ
คือ พี่เค้าดูบุคลิกจิงๆอ่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again