ผลการใช้น้ำมะเฟืองหมักชีวภาพ

1 47

หลังจากที่เราใช้เจ้าน้ำหมักมะเฟืองขวดนี้ไปได้ 1 เดือน ตอนนี้ก็เหลือประมาณครึ่งขวด เค้าให้ทาไว้ 1 ชม. แล้วล้างออก หลังล้างหน้าตอนเย็นเราก็ทิ้งไว้ ตามที่เค้าว่า แต่ตอนเช้าเราไม่มีเวลาทิ้งเอาไว้ก็เลยทาไปเลยไม่ได้ล้างออก ผ่านมา 1 เดือน ผลปรากฏว่า รูขุมขนเล็กลงจริงๆ สิวก็ไม่ค่อยมี ตามปกติแล้ว เราเป็นคนที่สิวขึ้นประปรายอยู่ตลอด ทั้งที่ไม่ได้ใช้อะไรมาก แค่ทา ลงฮาดะ--ครีมลิ้นจี่ -- กันแดด KA--แป้งฝุ่นบิโอนู--แล้วก็ตามด้วยแป้งตลับ แค่นี้เอง สิวมันก็ยังจะขึ้น คางมั้ง แก้มมั้ง หน้าผากมั้ง  แต่หลังจากใช้ได้เจ้ามะเฟือง รู้สึกหน้าดีขึ้นมากเลย รอยสิว ลดลงจริงๆนะ แต่กลิ่นของมันนี้สุดทนจริงๆนะ ทั้งลูกทั้งสามีบ่นตลอด เวลาทาต้องออกมานั่งอยู่คนเดียวไม่มีใครเข้าใกล้เราเลย...

อันนี้หน้าตาของเราเอง ไม่ได้รองพื้น แค่ใช้กันแดด กัลแป้งตลับอย่างเดียว

**ขอลบรูปแล้วนะคะ อาย

phoosanisa

phoosanisa

รักสวย รักงาม

FULL PROFILE