ขอคำแนะนำเรื่องที่พักในฮ่องกงกับมาเก๊าคะ

พอดีเราจะไปฮ่องกง ช่วง 25 - 29 พฤศจิกายน นี้อ่ะคะ ( ประมาณอีก 4 เดือน กว่า )

แต่เราก็ต้องหาที่พักไว้คร่าวๆก่อน ตอนนี้็ก็ดูไว้หลายที่นะคะแต่เราอยากได้ที่แบบว่าราคา

ไม่แพงมาก หารออกมากับเพื่อน 2 คนอยู่ในระดับพอใช้ได้ เราจะพักฮ่องกง 3 คืน แล้วก็ไปมาเก๊า 1 คืน 

เราเลยอยากขอรบกวนถามผู้รู้หน่อยคะว่ามีที่ไหนแนะนำบ้างเอาราคาที่สบายกระเป๋า ( หาร 2 ออกมา ) 

แล้วความปลอดภัยโอเคเลย ยังไงรบกวนสอบถามขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

ขอเป็นที่พักทั้งฮ่องกงและมาเก๊าคะ ( ฮ่องกงขอแถวย่าน Mongkok ไม่ก็ Tsim sha tsui นะคะ )

ขอบคุณคะ

เคยพัก ออยซวน เกสท์เฮ้าส์ (Oisuen Guesthouse) มงก๊กค่ะ แคบแต่ว่าสะอาด เจ้าของเขาอัธยาศัยดีทีเดียว

ไปสองคนประมาณ 2000 บาท 
ส่วนมาเก๊าไม่เคยพักค่ะ

แนะนำ web hongkongfanclub.com ค่ะ

เราไปทีไร ก็เข้าไปหาข้อมูลในนั้น น้า มีประดยชน์มากๆทั้งที่พัก ร้านอาหารเลยค่ะ

@fronquee หาข้อมูลจากเว็บนั้นอยู่เหมือนกันคะ แต่ว่าที่พักดูจะเป็นที่นิยมที่เดียวๆกันหมดเลยกลัวเต็มคะ อยากหาที่ดีๆสำรองไว้ด้วยอ่ะคะ

ครั้งที่ผ่านมาเราจองผ่าน airbnb ค่ะ เป็นเหมือน Serviced Apartment ราคาไม่แพงและสะอาดด้วยค่ะ 

แต่ว่าก็ต้องเลือกห้องดีดีอ่ะนะ ลองเข้าไปเลือกๆดูได้ค่ะ 

ฮ่องกงเราพักแต่ guesthouse นะคะ  Free walker, HKBudgetHostel กับอีกที่จำไม่ได้อ่ะค่ะ

ในตึกนั้นมีหลายที่เลย เราว่าก็คงเหมือนๆกัน

มาเก๊าเราพัก Metropole ค่ะ ใกล้ senado และ lisbua มากก

คือเิดินออกจาก รร ไป 100-200 เมตรเลี้ยวซ้ายเดินตรงอีก 100-200 เมตรถึงเซนาโ้ด้ค่ะ ใกล้และสะดวกมาก แต่ รร ธรรมดานะ หรือไม่ก็ sintra อ่ะค่ะ ไม่ไกลกัน แต่ไกลจาก senado มากกว่า matropole 

ตอนนี้กำลังเล็ง Taisan ไว้คะดูน่าอยู่ดี แต่ก็ยังต้องคิดราคาก่อนเพราะนอนฮ่องกง 3 วัน

มาเก๊า 2 ไม่อยากเสียค่าใช้จ่ายในส่วนของที่พักเยอะ แล้วเราก็ดันลืมชื่อที่พักตอนที่ไปเมื่อปีที่แล้วไม่ได้

ปีนี้เลยง่อยมานั่งหากันใหม่

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again