ครีมตัวขาวเลล่าของหญิงแย้

อย่าทราบว่าใครเคยใช้ครีมตัวขาวที่พี่หญิงแย้รีวิวบ้างคะ?

เราเห็นว่ามันมีสองสี คือสีชมพูและสีส้ม ไม่รู้ว่าเราจะเลือกสีไหนที่เหมาะกับเราดี (ผิวขาวเหลือง)
ไม่ทราบว่ามันดีกว่าของคาร์มาทไหม?? เพราะเราใช้ของคาร์มาทแล้วมันหนืดติดเสื้อผ้า ติดขนเป็นคราบเอามากๆ><"
หรือใครมีครีมตัวขาวที่เด็ดๆแนะนำเราทีนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

เค้าใช้อยู่อะ สีส้ม ครีมมันเป็นสีขาวนะ ขาวจั๊วเลยไม่มีสีอื่นปน แต่มันดีนะกันน้ำสุดๆ ถูสบู่ลูบๆยังไม่ออกเลย

ของเค้ามันไม่ติดขนนะ แต่มันจะเกลี่ยยากหน่อย ถ้าลองใช้ผสมกับครีมน่าจะง่ายขึ้น

ส่วนสีชมพูไม่เคยใช้อะ 
ขอแชร์บ้างนะคะ 

เราขาไม่ค่อยสวย เลยชอบใช้พวกครีมขาวหลอก ลองมาสองสามยี่ห้อแล้ว ตอนนี้ชอบครีมราตรีของเมลิน

ที่สุดค่ะ เกลี่ยง่าย ไม่แพง ไม่เทา ไม่วอก(เราผิวดำเหลือง อิอิ) ไม่เป็นปิ้นๆ แต่วิ้งเยอะมากทากลางวัน

เดี๋ยวจะดูเป็นยี่เกไป ต้องผสมกับโลชั่นทาผิวปกติ โอเคเลยหล่ะ 

ส่วนตัวเราใช้ยี่ห้อ Beleza ค่ะ  ขายเองด้วย 5555 แต่ที่ขายก็เพราะซื้อมาเยอะแล้วใช้ดีค่ะ เลยเอามาแบ่งๆ  ไม่วอกเหมือนครีมพวกเคที่นะคะ ค่อนข้างเหมือนครีมกันแดดที่มีสีนิดๆ ทาแล้วผิวผ่องเป็นธรรมชาติ ไม่วอกและไม่เว่อ เราเคยใช้ครีมพวกนั้นแล้วเวลาเหงื่อออกมันเป็นคราบ  มันเหมาะกับพวกพริตตี้อ่ะค่ะ ที่เค้าต้องขาวมากๆแต่พอคนธรรมดามาใช้มันจะดูวอกๆเกินไป  ยังไงลองเซิร์ทดูในกูเกิ้ลค่ะ  มีหลายแบบหลายยี่ห้อเหลือเกินเด่วนี้

เราไม่เคยใช้แต่รู้ว่าพี่หญิงแย้ขาวอยู่แล้วทาแล้วเลยเนียนแต่ถ้าผิวคล้ำหน่อยก็อาจจะลอย

ทาแล้วเป้นคราบป่าวคะ

อยากได้จังเลยค่ะ ไม่ทราบมีเว็บแนะนำไหม ราคาเท่าไรคะ

อยากได้บ้างค่ะ ไม่ทราบว่าซื้อได้ที่ไหน
ซื้อที่ไหนค่ะ
อยากจะสอบถาม . ทิ่หาดใหญ่มีขายป่ะค้ะ ??
อยากสั่งซื้อต้องทำไงค่

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again