พี่สาวแต่งงานจะอวยพรเป็นภาษาอังกฤษยังไงดีค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ แล้วรบกวนขอคำแปลด้วยนะคะ ถ้าได้เป็นภาษาสวีเดนยิ่งแจ๋วเลยค่ะ

As you start this new lofe together.
Every day to say something niceto each other.
And every night to thank God for each other.
Of course, not going to bed angry with each other
is very important too.
Happy Wedding.
On this great special day.
Best wishes go to you.
That this wonderful love and share last your lifetime through.
Happy Wedding.
โห... มาเป็นชุดเลย ขอบคุณมากค่ะ ว่าแต่...เอ่อ...มันแปลว่าอะไรอ่ะค่ะ รบกวนขอคำแปลด้วยนะคะจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง เห้อ...    (ไม่ตั้งใจเรียนภาษาอังกฤษก็เป็นงี้อ่านะ)
อันแรกนะคะ ก็ประมาณว่า
เมื่อเธอเริ่มต้นชีวิตใหม่ด้วยกันเช่นนี้
มีสิ่งที่เธอพึงจดจำไว้ด้วยว่า
ควรพูดจาหวานๆ ดีๆ
ใส่กันและกันทุกวัน
ขอบคุณพระเจ้าในทุกค่ำคืน
ที่ให้เธอมีกันและกัน
แน่นอนว่าต้องไม่เข้านอน
ทั้งๆ ที่ยังโกรธงอนกันอยู่
นี่คือสิ่งสำคัญที่ควรรู้
สุขสันต์วันแต่งงานนะจ๊ะ
ข้อความที่ 2 แปลได้ตามนี้นะคะ
ในวันที่แสนพิเศษที่สุดนี้
ขอให้มีแต่ความสุขสมหวัง
ขอให้ความรัก และความผูกพันอันมหัศจรรย์นี้
เป็นความสัมพันธ์ที่ยืนยงคงมั่นไปตลอดชั่วชีวิต
สุขสันต์วันวิวาห์.....

อาจจะไม่เพราะเท่าไหร่นะคะ แต่ก็ซึ้งได้เต็มที่แล้ว
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ พึ่งสมัครเป็นน้องใหม่วันนี้นี่เอง
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

รุ่ง....seawkar from มาเลเซีย

สมัครเป็นสมาชิกแล้วไม่ log in ก่อน post เหรอค่ะ แหมต้องขอบคุณมากจริงๆ ค่ะ เป็นประโยคที่หวานกินใจ และ ความหมายดีมากจริงๆ ว่างๆ ก็ add มาคุยกันก็ได้นะ giftwow@hotmail.com  ค่ะ

ขออนุญาติเอาไปใช้ด้วยคนนะค่ะ เจ้าของกระท้ และผู้ใจดีช่วยเขียนคำอวยพร เพราะเพื่อนจะแต่งงาน ในกลางเดือนนี้แต่ไปร่วมไม่ได้เลยอยากอวยพรเค้าทางเมล์ค่ะ
อ่านแล้วชอบมากเลยคะ ขอเอาไปใช้นะคะพอดีเพื่อนกำลังจะแต่งงาน วันที่14/6/52 เยี่ยมมากเลยคะ ถ้าคิดเองคงไม่เพราะพริ้งขนาดนี้
ขอให้หน่อยนะค่ะ

ขอบคุณมาก
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ใช้บ้างนะค่ะ

พี่สาวจะแต่งงานเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ นะค่ะ

ทั้งเจ้าของกระทู้และผู้ส่งมาให้

อิอิอิ
ขออนุญาตใช้ด้วยนะค่ะ พี่ชายจะแต่งงานวันที่ 9 / 9 2009 นี้แล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ
ขออุญาติใช้ด้วยนะคับ
ขออนุญาตด้วยนะคะ
ขอเอาไปใช้ด้วยคนนะครับผม เพราะมากเลย
ขออนุญาตินำไปใช้ด้วยคนนะค้าบ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again