ช่วยด้วยเรื่องสติ๊กเกอร์ทำตา 2 ชั้นค่า

ข้องใจเกี่ยวกับวิธีใช้สติ๊กเกอร์ค่ะเป็นตาชั้นเดียวนะคะไม่หลบใน

1.  สติ๊กเกอร์นี่ต้องติดตรงไหนกันแน่คะระหว่างเหนือรอยพับของตาหรือตรง   เส้นพับของตา
2.  เวลาแต่งหน้านี่ต้องทาแป้งก่อนแล้วติดสติ๊กฯแล้วค่อยกรีดไลน์เนอร์ใช่มั๊ยคะ
3.  สติ๊กฯของ 3m นี่ติดทนกว่าที่ขายสำเร็จรูปป่าวคะ
4.  ก่อนนอนถ้าเราทาอายครีมแล้วเปลือกตามันสติ๊กฯ จะติดอยู่มั๊ยคะเพราะอยากจะติดตลอดเวลาเผื่อว่ามันจะเป็น 2 ชั้นถาวรถ้าไม่ได้จริง ๆ ถึงจะตัดสินใจทำศัลยกรรมตา 2 ชั้นอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

เราเคยใช้ของ3m อยู่นะคะ
ข้อ
1 เราติดให้ชิดขอบตาบนเลยค่ะ มันจะได้ชั้นที่เท่ากันทั้ง2ข้าง แล้วมันจะแปะทับตรงชั้นตาพอดี
2.เราทาแป้งก่อนนะ แล้วค่อยติด แต่ว่า ไม่ได้ทาไปแถวๆตรงตานะคะ เพราะว่าไง้นเดี๋ยวติดไม่อยู่ ส่วน eye liner เราไม่เคยกรีดตอนแปะอ่า รอคำตอบจากคนอื่นก่อนละกันนะค่ะ
3.อ่า ที่เราซื้อมา เป็น 3m แบบ สำเร็จรูปเลยน้า เค้ามีขายด้วยๆๆ แต่เป็นของญี่ปุ่น ยี่ห้อ 3mเลย
4.เราติดไปก่อน แล้วค่อยทาอายครีม เพราะส่วนที่เราติดไปมันก็นิดเดียวเองอ่า อายครีมเราก็ทาไปส่วนที่ไม่ได้ติดอะค่ะ

ยังไงก็ลองดูละกันน้า แต่ว่า ตอนนี้เราเลิกติดไปแล้วแหละ หันมาติดเป็นแบบกาวแทน เพราะว่าจะได้เขียนอายไลเนอร์ได้ด้วย
2.ทาแป้งแล้วค่อยติดติ๊กเกอร์แล้วค่อยทาอายไลเนอร์ค่ะ แต่ทายากมากเพราะตรงสติ๊กเกอร์เวลาเขียนแล้วมันจะลื่นปื๊ดดดด คอนโทรลไม่ได้เหมือนเวลาเขียนบนตาเปล่าๆอะค่ะ
แนะนำแบบกาวค่ะ

ดาซื้อ3Mมาตัดเอง
แปะไว้ทั้งคืน ไม่กี่คืน ตอนนี้ไม่ต้องแปะแล้ว

เป็นอีกคนที่แนะนำกาวค่ะ

ทากาวไว้ค้างคืน ตื่นเช้าค่อนล้างออกก็ได้ค่ะ จากนั้นก็ใช้เล็บหัดกรีดทุกวันๆๆ แล้วมันจะกลายเป็น 2 ชั้นจริงค่ะ

อีทูดี้ก็มีขาย แถมล้างออกง่าย แต่ข้อเสียคือเป็นคราบถ้าทาเยอะไป

เรียกง่ายว่าจะต้องโปรทำตาแล้ว ถึงจะสามารถทำเส้นให้มันเล็กจนมองไม่เห็นคราบได้ค่ะ

ต้องฝึกนะคะ แต่ส่วนตัวชอบกาวมากกว่าสติกเกอร์ เพราะสติกเกอร์มันอาจหลุดได้อะค่ะ
กาวเป็นแบบไหนค่ะ แนะนำหน่อยสิค่ะ ไม่เคยเห็น(เคยเห็นแต่สติ๊กเกอร์สำเร็จรูปค่ะ)

และหาซื้อที่ไหนค่ะ

**กำลังตัดสินใจทำตา 2 ชั้นช่วงสงกรานต์ แล้วเห็นตัวเลือกเป็นสติ๊กเกอร์ ก็น่าสนใจ***
แต่ที่เราติดอ่ะน้า
เป็นสติ๊กเกอร์ก้อไม่เห็นหลุดเลย
ถ้าเราไม่แกะมันออกมาบ่อยๆๆ
กาวทำตา2ชั้นร้านไดโซะมีคะ ที่ทุกอย่างในร้านราคา60บาท ร้านมันจะเปิดตามเซนทรัล เปนสินค้ามาจากญี่ปุ่นใช้ดีด้วยคะ เราเคยใช้อิทูดี้ สุ้ไม่ได้เลย สติกเกอร์แบบสำเร็จรูปก้อมีนะคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again