พลีชีพ วันนี้ที่รอคอย ลาก่อนสิวเพื่อนรัก^__^

59 61

สวัสดีค่ะ สาวกชาวจีบันทั้งหลาย วันนี้หวานจะมาพลีชีพให้หมดตัว หมดใจ

เกี่ยวกับการรักษาเพื่อนรักให้ออกไปจากหน้า มันอึดมากแต่เราต้องอึดกว่าค่ะ

ผลิตภัณฑ์ร่วมอึดของหวานก็คือ Thlos ค่ะ อยู่ร่วมกับหวานมานานแบบข้ามปี ร่วมขบวนการ

พิชิตสิว และแล้วก็สำเร็จค่ะ

"แรกเริ่มเดิมทีเป็นคนที่มีสิวบ้างแต่ไม่เยอะ พบกันก็ตอนเทศกาลเท่านั้น แต่ด้วยความที่อยาก

สวยเพราะตัวเราเป็น BA เกี่ยวกับ Skin Care ในสมัยเรียนราม ก็ต้องให้งามตลอดเวลา หน้า

ต้องใส ก็เลยจัดเต็มกับครีมหน้าขาว หน้าเด้ง หน้าใสทั้งหลาย ทั้งที่ไม่มีที่มาที่ไปตั้งแต่ชุดละ

800 ถึงหลักพัน แม้แต่การลอกหน้าใสก็ทำนะคะ ทำอยู่ 2 ครั้งค่ะ

เมื่อระยะเวลาผ่านไป เริ่มรู้สึกว่าหน้าเริ่มแพ้ง่าย คันยุบยิบตลอดเวลา สิวขึ้นก็มีแต่หัวหนองทั้ง

นั้น สิวอักเสบเจ็บหน้าไปหมด ไปหาหมอก็ดีขึ้นแต่เราไม่มีเงินมากนัก ก็เลยรักษาตามมีตาม

เกิด และแล้วก็ได้รู้จัก Thlos จากหนังสือพิมพ์กรุงเทพธุรกิจ ก็เลยได้คุยกับ

คุณเปิ้ล เจ้าของผลิตภัณฑ์ 

โทรไปปรึกษาบ่อยมากเพราะเราเครียดมาก ถึงขั้นกรี๊ดหน้ากระจก พร้อมน้ำตา เหมือนคนบ้า

เสียสติ ไปใหนมาใหนก็มีแต่คนอยากคุยด้วย ก็แน่ล่ะซิ อยากขายยารักษาสิวให้ เราต้องทน

ต่อสายตาที่มองมาอย่างตะลึง และทนต่อกระแสสินค้าใหม่ๆที่ใครแนะนำมา

ยืนหยัดใช้ Thlos

ผ่านไปเป็นปี ก็ดีขึ้นค่ะ เย้ เย้ แต่ก็ยังมีสิวและรอยแดงเต็มหน้าเลย จะเริ่มมาดีขึ้นก็เริ่ม

ประมาณ ปลายปีเดือนธันวา 54

และก็ดีขึ้นจนบัดนี้ ไม่มีสิวอีกต่อไป เรามาดูกันดีกว่าค่ะว่ามันสยองแค่ใหน และนอกจาก

พระเอก นางเอกแล้วก็ยังมีตัวประกอบและนักแสดงสมทบความงามให้หวานด้วยนะคะ ^_^

สภาพหน้าก่อนเป็นสิวค่ะ

สยอง 1 ค่ะ ผลจากการอยากสวยเกินเหตุ

สยอง 2 ค่ะ สภาพจิตแย่มาก

สยอง 3 เพื่อนร่วมงานกลัวเราอ่ะ T__T

สยอง 4 หน้าผากเหมือนแผลพุผอง

ครอบครัวอึ้ง!!!!! แม่ด่า น้องถาม หลานมองหน้าแล้วหันหนี

เพื่อนถามว่าเป็นอีสุกอีใสเหรอ sad มากค่าาา

พ่อเราคิดว่าผิวหน้าเราตายแล้ว

และแล้วก็มาถึง พระเอกของหวานคือแป้งน้ำ
และนางเอกคือโลชั่นผิวมัน

ทาเช้าเย็นติดต่อกันนานเกือบปีค่ะ

ไม่ใช้อย่างอื่นเลย อยากให้ผิวฟื้นฟูตามที่เจ้าของผลิตภัณฑ์บอก ก็เลยประหยัดตังค์

เหลือเงินไปซื้อผักสด ผลไม้สดทาน

ส่วนพวกนี้คือตัวประกอบค่ะ หลังจากสิวหายแล้วยังมีรอยอารยะธรรมต่างๆ

ก็ใช้ 3 ตัวนี้แหละค่ะพอก

2 วันพอกครั้ง ได้ผลค่ะ หวานจะสามารถพอกได้ก็ต่อเมื่อหวานแน่ใจว่าผิวแข็งแรงแล้วนะคะ

หวานรอใช้ Thlos ครบปี จึงพอกค่ะ

พอก 3 สหายค่ะ 15 นาทีก็ล้างออก

หน้าสดค่ะ เหลือรอยบ้างนิดหน่อยก็ไม่เป็นไร พอใจแล้ว
  รูปนี้พอกน้ำผึ้งนะคะ

ข้างซ้ายจะเหลือรอยแดงนิดหน่อย พยายามมีวินัยกับตัวเอง

ในการรักษาแบบธรรมชาติบำบัด โดยผิวจะฟื้นฟูได้ถ้าเราทานแต่ของที่มีประโยชน์

ทุกวันนี้ก็ยังใช้ Thlos นะคะ แต่จะมีเพิ่มตรงที่เป็นคนแพ้ไรฝุ่น ก็เลยใช้

น้ำมะเฟืองปัญจะศรีทาหลังล้างหน้า แล้วก็ลงตัวบำรุงThlos ตามด้วยแป้งน้ำค่ะ

ถ้าวันไหนต้องออกแดดก็จะใช้สีผึ้งปัญจะศรีกระปุกสีทอง ทาหลังบำรุงThlos

แล้วตบด้วยแป้งน้ำ หน้าจะนวลมากค่ะ

บำรุงหน้าด้วยผู้ชนะ 4 ทิศทุกวันจะเป็นเช่นนี้ค่ะ ตบท้ายด้วยแป้งน้ำเสมอ

รูปล่าสุด หลังจากที่หายแล้ว ภูมิใจที่เราอดทนต่อสู้กับแกไอ้สิว

ลาก่อนสิวเพื่อนรัก5555

khaohommali

khaohommali

คุยเก่ง ชอบเข้าสังคม รักการปาร์ตี้กับเพื่อน ชอบเล่นโยคะดูแลรูปร่าง ชอบการใช้สมุนไพรปรนนิบัติผิว

FULL PROFILE