ถามสาวๆที่เคยใช้ครีมบาชิ(Bashi)??

ครีมบาชิเป็นครีมเถื่อนรึเปล่าค่ะ
ไอ้จำพวกที่ใส่สารปรอท(รึเปล่า???)
เห็นบางคนทาแล้วหน้าขาวเนียนขึ้น
บางคนก็เฉยๆ แต่บางคนที่รุนแรงหน่อย
ก็พอหยุดใช้หน้าเป็นสิวเห่ออะคะ

คืออยากหน้าขาวใส+เนียนแบบไม่โบ๊ะ
จะต้องทำยังไง? เลยสนใจเจ้าครีมบาชิ

ไม่รู้ว่าสาวจีบันหลายๆคนคิดยังไงกับครีมยี่ห้อนี้คะ?
ลองเข้าไปอ่านกรทะทู้นี้ดูนะคะ http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=148403

เราว่ามัน ค่อนข้าง น่ากลัวทีเดียว 

ครึสบาชิเป็นหนึ่งในรีมต้องห้ามเลยค่ะมเพราะเค้าว่าว่ามีสารปรอท สวยใสอข่างมีสตินะคะ ;)
อย่าใช้ค่ะ อันตราย เด่วหน้าพังไม่คุ้มน้าาา เสียเงินหาหมออีก ;(
เพื่อนเราใช้ หน้าขาวกว่าตัว-_- ผ่านไปสักพัก ฝ้ากิน ตอนอรกก่อนใช้เป็นแค่กระจางๆอยากให้ตัวเองไม่มีกระ กลายเป็นฝ้าเพดานบ้านที่ำม่เคยขัดล้างไปเลย
เคยใช้ค่ะ แต่ไช้ไม่นาน หน้าขาวเวอร์ แต่รูขุมขนกว้างค่ะ เลยเลิกใช้ พอมารู้อีกทีว่ามีปรอท ดีนะที่หยุดทันอ่า หน้ายังไม่เป็นไรค่ะ
ส่วนตัวแล้ว เมื่อก่อนเราเคยใช้นะ จากหน้าที่มีสิวนิดหน่อย ใช้ได้ประมาณ 1 อาทิตย์ก็หน้าใสเลยอ่ะ เลยสั่งกระปุกใหญ่มา ใช้ได้เกือบ 6 เดือนก็เลยหยุดใช้ เพราะเริ่มรู้สึกว่าตัวเองหน้าบางจนเห็นเส้นเลือดฝอยเลย หลังจากหยุดใช้ เกิดเรื่องเลยค่ะ สิวอุดตัน สิวอักเสบ สิวหัวหนอง สิวผด แทบทุกชนิดทยอยขึ้นมาเต็มบนใบหน้าเลยค่ะ เครียดมาก จนปัจจุบันนี้ได้รักษาสิวจนหายดีแล้ว แต่รอยสิวนี่สิ ยังอยู่ค่ะ อยากจะเตือนเพื่อน ๆ อย่าใช้เลยค่ะ เพราะกว่าจะรักษาสิวให้หายได้ ใช้เวลานานมากเลยนะคะ
ตอนนี้เราเห็นบาชิมี อ.ย. แล้วนะ และก็มีวางขายที่ 7-11 ด้วยคะ เราก็ใช้อยู่นะ หน้าขาวใสเวอร์จริงๆคะ แต่ตอนนี้เลิกใช้แล้วคะ
 บาชิเป็นครีมอันตรายจ้า อย. ออกมาบอกนานแร้วหล่ะครีมนี้
มีคนใช้แร้ว หน้าเป็นฝาๆ ใหญ่เต็มหน้าเรยค่ะ

เสียเงินเหยียบ แสนเรยนะค่ะ ค่ารักษา

อย่าไปใช้เรย 
บาชิอันตรายมาก ใส่สารปรอท เราเองไม่เคยใช้แต่เห็นเพื่อนใช้ อาทิตเดียวหน้าขาวเว่อร์ น่ากัวมากก
ก็ต้องดูหนังหน้าตัวเองด้วยอ่ะฮ่ะ ถ้าหน้าพรุนลิงเหมือนชาติพัน ก็ต้องทำศัลยกรรมเลยเหมือนญาติพี่น้อง ครีมไรก็เอาไม่อยู่ ถ้ามีเชื้อแถวราบสูงด้วยก็งานหนัก
ใช้บาชิมา6ปีแล้วค่ะ หน้าก็ขาวใสเป็นธรรมชาติดี ไม่เป็นสิว ไม่เป็นฝ้าเลย คนรอบข้างที่ใช้ก็ไม่มีปัญหาสักคนนะคะ
ที่ใช้แล้วหน้าพัง ใช้ของปลอมกันรึเปล่าจ้ะ! อยากได้ของแท้ ติดต่อ7-11เลยจ้ะ ปลอดภัย มั่นใจได้นของแท้ด้วยนะ เราใช้อยู่กระปุกดำ+เซรั่มของแท้ไม่ใช่จะขาวภายใน1อาทิต นะจ้ะ!!ถ้าขาวใน1อาทิต ของปลอมแล้วจ้รา!!!
บาชิพี่กิ๊ฟก็ดีนะค่ะ หน้าเาเเพ้สเตียรอยด์มา พอใช้บาชิพี่กิ๊ฟ รู้สึกว่าดีขึ้น สิวยุบลง หน้าขาว กระจ่างใสขึ้นมาก

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again