REVIEW: ครีมอันตรายที่เคยใช้เองรวมไปถึงเพื่อนๆ และผลที่ได้รับ !!!!!

66 82

สวัสดีค่ะ 

วันนี้จะมารีวิว ครีมอันตราย 
ที่เคยได้ใช้มารวมไปถึงคนรอบข้างและผลที่ได้รับ !!!!!!!!!

หวังว่ารีวิวนี้ จะเป็นประโยชน์กับคนที่กำลังจะหันหน้าเข้าหาครีมพวกนี้นะคะ

ไปดูกันเลยค่ะ ...

ครีม บาชิ ยอดฮิต

เพื่อนซื้อมาให้ลองใช้แต่เป็นขนาดทดลองนะค่ะ แรกๆ ที่ใช้ไปดีมากๆ ?
ยอมรับเลยว่า ขาวไวมาก น่าขาวเนียนใส ติดใจเลยค่ะ

ตอนแรกที่กระปุกทดลอง2 กระปุก ที่เพื่อนซื้อมาให้ลองหมด เลยไม่ได้ใช้ เกือบไปซื้อกระปุกใหญ่มาแล้วค่ะแต่ดีที่เริ่มสังเกตุน่าตัวเองว่า

ทำไมสิวไม่หายสักที ?ทั้งๆ ที่เป็นคนเป็นสิวที่ไร ไม่เกิน 2 อาทิตย์จะหาย

แต่นี่ปาเข้าไปเกือบเดือนแล้ว ยังหยุดนิ่งไม่มีท่าทีว่าจะหาย แถมยังมีหัวหนองเรื่อยๆอีกต่างหาก

ครีมมันกดสิวไว้ข้างใน เลิกใช้หน้าดำ หากไม่ใช่ว่าไม่ใช้เจลแต้มสิวใช้ของ คลินดาเอ็ม แรงๆ ยังไม่ยุบทั้งๆ ที่เมื่อก่อนแต้มไปไม่ กี่วันก็หาย ตอนนี้ไอ้สิวที่ว่ามันยังอยู่เลยค่ะ มันยังไม่ไปไหนเลย !! แต่เริ่มยุบไปแล้วเพราะใช้สบู่ของ " ภูมิพฤกษา "   แต่โชคยังดีนะค่ะ ที่หน้ายังไม่พังไปซะก่อน

อย่าไปใช้เด็ดขาด!!!

ครีม เลนาว

เป็นที่ฮอตฮิตในหมู่พานิชเอามาก ๆ เพราะน่าขาวไว ไม่กดสิว น่าลอกไวมาก 
เคยใช้ไม่ถึงอาทิตย์หน้าขาว จนน่าตกใจ แต่ !!!!!!!!!!!!! ?

ใช้ครีมพวกนี้แล้วถ้าตากแดดแรงๆ เอาไม่อยู่หน้าเป็นฝ้า เวลาล้างหน้าใช้สบู่หรือว่าเจลล้างที่แรงเกินไป มันจะแสบหน้า ถึงขนาดที่ว่า ตรงส่วนนั้น จะแดงๆ เลยแหละ แต่ดีกว่าบาชิที่เลิกใช้แล้วหน้าไม่ดำ สิวไม่ขึ้น แต่

โคตรอันตรายแรงกว่าบาชิหลายเท่า มีสาร ไฮโดควิโนน

ครีม ไพรสด

เพื่อนเคยลองใช้ถูกเหลือเชื่อ กระปุกล่ะ 100 บาท ใช้ไม่ถึงเดือน หน้าขาว สิวหาย

... เลิกใช้ สิวขึ้น หน้าดำ ?

เนื้อครีมเหม็นๆ หน่อยเนียวหน้าเวลาทา สีออกส้มๆ ไม่ชัดเจนมากนัก แต่ดีนะที่หน้าเพื่อนเรามันไม่พังไปซะก่อน เป็นครีมอันตรายอีกเช่นเดียวกัน

ครีม หมอจุฬา

เพื่อนเราใช้อีกเช่นกัน ไม่ขาว สิวไม่มี เฉยๆ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ?

เนื้อครีมหนาเหนียว ของปลอมเยอะมาก บางคนเลิกใช้อาจจะมีอาการสิวขึ้นได้
เนื้อครีมน้อยไม่เต็มประปุก เพื่อนซื้อมาไม่เกิน 200 มั้งไม่แน่ใจ

ครีม จินเหมย

เราเคยใช้แค่แปบเดียว หน้าขาวใส ไม่มีสิว เนียนมาก เราเลยเลิกใช้เพราะเพื่อนใช้แล้วสิวเต็ม แถมหน้าดำกว่าเดิมอีกต่างหาก เลิกใช้ ไม่เป็นอะไรเลย น่าดำกว่าปกตินิดหน่อย

ครีมอันตรายแรงมาก ๆ ตัวนี้ ตากแดด ๆ นานๆ น่าจะแดงเหมือนโดนตบมาเลยทีเดียว มีโอกาสเป็นฝ้าได้ ?

ครีม สมุนไพรชาเอม

ขอโทษทีนะคะ หารูปแล้วมันไม่มี เพื่อนเราใช้ จากที่หน้าดำ เป็นสิว ตอนนี้สิวหาย หน้าขาวกว่าเราอีก ทั้งๆ ที่เมื่อก่อนหน้าเราขาวกว่า ?

ตอนนี้แซงหน้าเราไปแล้ว

ไม่มี อย เนื้อครีมเป็นสีเขียว กลิ่นหอมอ่อน ๆ ไม่รู้ผลว่าจะเป็นยังไง เพราะเพื่อนเรายังไม่เลิกใช้แหะๆ ?

แต่เพื่อนเราอีกคนลองเอามาป้ายท้องแขนดู ปรากฎว่า ผื่นขึ้นเต็มแขน ?
อันตรายและแรงมาก ๆ

ครีม ชิชาเดะ

น้าเพื่อนเราใช้เอง หน้าขาว ใสตอนใช้ พอเลิกใช้ หน้าเป็นสิวเต็มไปหมด หน้าดำเหมือนคนโดนของ ทุกวันนี้กว่าจะหายจากสิวที่มาจากครีมนี้ได้ใช้เวลาประมาณเกือบ 2-3 ปี น้าบอกว่า

ใช้ครีมนี้ราคาเท่าไหร่เอาไปคูณ 10 นั้นคือราคาที่ไปหาหมอรักษาหน้าหลังจากที่ใช้ครีมนี้

ครีม น้ำผึ้ง

หารูปไม่เจอขอโทษด้วยนะคะ

เนื้อครีมทุเรศมาก จริง ๆ เพื่อนเราใช้ไป เป็นสิว น่าไม่ขาวอีกต่างหาก
หน้าเกือบพัง ใ้ช้ไปนานๆเลิกใช้ เตรียมเงินกับเวลาว่างไว้เลย ได้รักษาหน้าแน่นอน ?

และอีกหลายๆ ตัว แต่วันนี้ขอพักไว้แค่นี้ก่อนนะค่ะ เดียววันหน้าจะมารีวิวต่อ
และ ผลิตภณฑ์ ที่เราใช้รักษาสิวจนน้อยลง ค่ะ

บางคนอาจจะคิดว่า ใช้ตั้งขนาดนี้ห้าไม่พังหรอ ? ไม่ได้ไปหาหมอหรือ ? 
ตอบได้เลยค่ะว่า ... 

พังค่ะ เป็นสิวจากที่ปกติแทบไม่มี แต่ดีนะค่ะที่ไม่ได้ขึ้นเยอะจนรับไม่ไหว ตอนนี้ได้แต่รักษาสิวที่ไม่หายสักที อยู่มาจะเข้า 2 เดือนแล้วค่ะ อย่างที่บอกไว้จริงๆ เอาเงินซื้อครีมพวกนั้นมา คูณ สิบพอดีค่ะ ไ้ด้ ค่ารักษาหน้าพอดี ต้องขอบอกไว้เลยนะคะ

ครีมพวกนี้ ใช้น่าขาวใส แต่ถ้าไม่ป้องกันจริงๆ จากแดด

รับรองค่ะ ฝ้ามาเต็มแก้มแน่นอน แต่ใช้ไปใช่ว่าจะดีนะค่ะ ต้องขอบคุณหนังหน้าเราที่มันแข็งแรงประหนึ่งฝาผนังบ้านน่าเลยไม่ค่อยเท่าไหร่ 

ขนาดหน้าเราหนาแล้ว สิวที่มาจากการเลิกใช้ครีมพวกนี้ยังขึ้นเลยค่ะ 

"คนที่อยากน่าขาวทางลัด" 

ด้วยวิธีไวแบบนี้ ต้องคิดดูใหม่แล้วนะคะ เพราะผลที่ได้รับอาาจะไม่ได้เหมือนเราไปซะหมดทุกคน

"ตอนนี้เราเลยได้แต่รับชะตากรรม รักษาหน้างดใช้ครีมไปพักใหญ่ๆ เลยค่ะ" 

justbewty

justbewty

:)

FULL PROFILE