REVIEW: ครีมอันตรายที่เคยใช้เองรวมไปถึงเพื่อนๆ และผลที่ได้รับ !!!!!

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิว ครีมอันตราย

ที่เคยได้ใช้มารวมไปถึงคนรอบข้างและผลที่ได้รับ !!!!!!!!! 

หวังว่ารีวิวนี้ จะเป็นประโยชน์กับคนที่กำลังจะหันหน้าเข้าหาครีมพวกนี้นะค่ะ

ไปดูกันเลยค่ะ 

ครีม บาชิ ยอดฮิต 

เพื่อนซื้อมาให้ลองใช้แต่เป็นขนาดทดลองนะค่ะ แรกๆ ที่ใช้ไปดีมากๆ 

ยอมรับเลยว่า ขาวไวมาก น่าขาวเนียนใส ติดใจเลยค่ะ   ตอนแรกที่กระปุกทดลอง2 กระปุก

ที่เพื่อนซื้อมาให้ลองหมด เลยไม่ได้ใช้ เกือบไปซื้อกระปุกใหญ่มาแล้วค่ะแต่ดีที่เริ่มสังเกตุน่าตัวเองว่า

ทำไมสิวไม่หายสักที ? ทั้งๆ ที่เป็นคนเป็นสิวที่ไร ไม่เกิน 2 อาทิตย์จะหาย

แต่นี่ปาเข้าไปเกือบเดือนแล้ว ยังหยุดนิ่งไม่มีท่าทีว่าจะหาย แถมยังมีหัวหนองเรื่อยๆอีกต่าง

ครีมมันกดสิวไว้ข้างใน เลิกใช้น่าดำ 

หากไม่ใช่ว่าไม่ใช้เจลแต้มสิวใช้ของ คลินดาเอ็ม แรงๆ ยังไม่ยุบทั้งๆ

ที่เมื่อก่อนแต้มไปไม่ กี่วันก็หาย ตอนนี้ไอ้สิวที่ว่ามันยังอยู่เลยค่ะ มันยังไม่ไปไหนเลย !! 

แต่เริ่มยุบไปแล้วเพราะใช้สบู่ของ " ภูมิพฤกษา "   แต่โชคยังดีนะค่ะ ที่หน้ายังไม่พังไปซะก่อน 

อย่าไปใช้เด็ดขาด 

รูปใหญ่มาก ขอโทษด้วยน้า 

ครีม เลนาว  

เป็นที่ฮอตฮิตในหมู่พานิชเอามาก ๆ เพราะน่าขาวไว ไม่กดสิว น่าลอกไวมาก 

เคยใช้ไม่ถึงอาทิตย์หน้าขาว จนน่าตกใจ แต่ !!!!!!!!!!!!! 

ใช้ครีมพวกนี้แล้วถ้าตากแดดแรงๆ เอาไม่อยู่หน้าเป็นฝ้า เวลาล้างหน้าใช้สบู่หรือว่าเจลล้าง

ที่แรงเกินไป มันจะแสบหน้า ถึงขนาดที่ว่า ตรงส่วนนั้น จะแดงๆ เลยแหละ แต่ดีกว่าบาชิที่

เลิกใช้หน้าไม่ดำ สิวไม่ขึ้น แต่  โคตรอันตรายแรงกว่าบาชิหลายเท่า   มีสาร ไฮโดควิโนน 

ครีม ไพรสด 

เพื่อนเคยลองใช้ถูกเหลือเชื่อ กระปุกล่ะ 100 บาท ใช้ไม่ถึงเดือนน่าขาว สิวหาย 

เลิกใช้ สิวขึ้น น่าดำ   เนื้อครีมเหม็นๆ หน่อยเนียวหน้าเวลาทา สีออกส้มๆ ไม่ชัดเจนมากนัก แต่ดีนะที่หน้าเพื่อนเรามันไม่พังไปซะก่อน เป็นครีมอันตรายอีกเช่น

เดียวกัน  อย่าไปใช้เด็ดขาด 

ครีม หมอจุฬา 

เพื่อนเราใช้อีกเช่นกัน ไม่ขาว สิวไม่มี เฉยๆ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น  เนื้อครีม

หนาเหนียว ของปลอมเยอะมาก บางคนเลิกใช้อาจจะมีอาการสิวขึ้นได้

เนื้อครีมน้อยไม่เต็มประปุก เพื่อนซื้อมาไม่เกิน 200 มั้งไม่แน่ใจ  

ครีม จินเหมย 

เราเคยใช้แค่แปบเดียว หน้าขาวใส ไม่มีสิว เนียนมาก เราเลยเลิกใช้เพราะเพื่อนใช้แล้ว

สิวเต็ม แถมหน้าดำกว่าเดิมอีกต่างหาก เลิกใช้ ไม่เป็นอะไรเลย น่าดำกว่าปกตินิดหน่อย

ครีมอันตรายแรงมาก ๆ ตัวนี้ ตากแดด ๆ นานๆ น่าจะแดงเหมือนโดนตบมาเลยทีเดียว 

มีโอกาสเป็นฝ้าได้

ครีม สมุนไพรชาเอม 

ขอโทษทีน่ะค่ะ หารูปแล้วมันไม่มี เพื่อนเราใช้ จากที่หน้าดำ เป็นสิว ตอนนี้สิว หาย น่าขาว

กว่าเราอีก ทั้งๆ ที่เมื่อก่อนหน้าเราขาวกว่า  ตอนนี้แซงหน้าเราไปแล้ว 

ไม่มี อย เนื้อครีมเป็นสีเขียว กลิ่นหอมอ่อน ๆ ไม่รู้ผลว่าจะเป็นยังไง เพราะเพื่อนเรายังไม่เลิก

ใช้แหะ ๆ   แต่เพื่อนเราอีกคนลองเอามาป้ายท้องแขนดู ปรากฎว่า ผื่นขึ้นเต็มแขน   

อันตรายและแรงมาก ๆ 

ครีม ชิชาเดะ 

น้าเพื่อนเราใช้เอง หน้าขาว ใสตอนใช้ พอเลิกใช้ หน้าเป็นสิวเต็มไปหมด หน้าดำ

เหมือนคนโดนของ ทุกวันนี้กว่าจะหายจากสิวที่มาจากครีมนี้ได้ใช้เวลาประมาณเกือบ

2-3 ปี น้าบอกว่า

ใช้ครีมนี้ราคาเท่าไหร่เอาไปคูณ 10 นั้นคือราคาที่ไปหาหมอรักษาหน้าหลังจากที่ใช้ครีมนี้

ครีม น้ำผึ้ง 

หารูปไม่เจอขอโทษด้วยนะค่ะ 

เนื้อครีมทุเรศมาก จริง ๆ เพื่อนเราใช้ไป เป็นสิว น่าไม่ขาวอีกต่างหาก 

น่าเกือบพัง ใ้ช้ไปนานๆเลิกใช้ เตรียมเงินกับเวลาว่างไว้เลย ได้รักษาหน้าแน่นอน 

และอีกหลายๆ ตัว แต่วันนี้ขอพักไว้แค่นี้ก่อนนะค่ะ เดียววันหน้าจะมารีวิวต่อ

และ ผลิตภณฑ์ ที่เราใช้รักษาสิวจนน้อยลง ค่ะ 

บางคนอาจจะคิดว่า ใช้ตั้งขนาดนี้ห้าไม่พังหรอ ? ไม่ได้ไปหาหมอหรือ ? 

ตอบได้เลยค่ะว่า
พังค่ะ เป็นสิวจากที่ปกติแทบไม่มี แต่ดีนะค่ะที่ไม่ได้ขึ้นเยอะจนรับ

ไม่ไหว ตอนนี้ได้แต่รักษาสิวที่ไม่หายสักที อยู่มาจะเข้า 2 เดือนแล้วค่ะ อย่างที่บอก

ไว้จริงๆ เอาเงินซื้อครีมพวกนั้นมา คูณ สิบพอดีค่ะ ไ้ด้ ค่ารักษาหน้าพอดี ต้องขอ

บอกไว้เลยนะค่ะ ครีมพวกนี้ ใช้น่าขาวใส แต่ถ้าไม่ป้องกันจริงๆ จากแดดรับรองค่ะ 

ฝ้ามาเต็มแก้มแน่นอน แต่ใช้ไปใช่ว่าจะดีนะค่ะ ต้องขอบคุณหนังหน้าเราที่มันแข็ง

แรงประหนึ่งฝาผนังบ้านน่าเลยไม่ค่อยเท่าไหร่ ขนาดหน้าเราหนาแล้ว สิว

ที่มาจากการเลิกใช้ครีมพวกนี้ยังขึ้นเลย
ค่ะ

" คนที่อยากน่าขาวทางลัด ด้วยวิธีไวแบบ " 

นี้ ต้องคิดดูใหม่แล้วนะค่ะ เพราะผลที่ได้รับอาาจะไม่ได้เหมือนเราไปซะหมดทุกคน

" ตอนนี้เราเลยได้แต่รับชะตากรรม รักษาหน้างดใช้ครีมไปพักใหญ่ๆ เลยค่ะ " 

น่ากลัว ๆๆ 
 ชอบมากเลยที่มาบอก
ส่วนตัวเรา เคยใช้ บาชิ ครีมตัวแรก
สมัยมหาลัย .... ช่วงนั้นหน้าใสมาก
แต่เลิกแล้ว สิวอุดตันตามมา รักษานานกว่าจะหาย
ขอบคุณมากค่ะ :)

by nube2nube

: ใช้ค่ะ ต้องระวังไว้นะค่ะ 

by meezjy

: ขอบคุณนะค่ะที่ชอบ >< ใช้ค่ะ เหมือนกันเลย ตอนแรกใช้ไปน่าขาวใส มากแต่พอเลิกใช้เป็นสิวอุดตันเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้ก็ได้แต่รักษาสิวบนหน้าอย่างเดียวเลนค่ะ  

by PPNK

: ค้า ไม่เป็นไรค่ะ 
เค้าก็เคยเกือบจะลองใช้บาชิแล้ว ดีนะ รอดตัวไป กระทู้นี้เป็นประโยชน์มากเลย สาวๆจะได้เลือกใช้ครีมที่ปลอดภัย :-)

by baifern.fc

: ขอบคุณน่ะค่ะ 
 เมื่อหลายปีที่ผ่านมา นานมากจนจำไม่ได้ว่าปีไหน เคยใช้เลนาว เพราะเห็นเพื่อนใช้ เลยซื้อมาลอง หน้าลอกมาก พอทาแป้งนี่ขาววอกเลย พอหยุด หน้าดำแบบเหี้ยๆเลยค่ะ และต่อมา บาชิเริ่มจะดัง เราเลยซื้อใช้ ปรากฏว่า หน้าขาวมากกกกกกกกกก ยิ่งทาแป้งยิ่งขาว แต่เอ๊ะ! ทำไม สิวขึ้น ขึ้นจนแหกทั้งหน้าเลยค่ะ ใช้แล้วหน้าขาวแต่สิวบุก พอเลิกใช้ แมร่ง! หน้าเหียกยิ่งกว่าตอนใช้อีก รักษากว่าจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมในตอนนี้ นานมากกกกกกกกกกกกกกกก 
ขอบคุณนะคะ น่ากลัวจริงๆ
เราเคยอยากลองเหมือนกัน แต่กลัวหน้าพัง
 by pemika_monzi : ขอจับมือเลยค่ะ  ตอนนี้สิวอุดตันสิวหัวหนองที่ต้องเจอกับมันไหนจะรอยสิวที่เพิ่งจะหายไปอีก นับรวมๆ ค่าครีมเอามาคูณ 10 ได้พอดีเลยค่ะ ค่ารักษาหน้า ค่าโฟม ค่าเจลที่ต้องเปลี่ยนใหม่หมดยกชุด ค่าครีมรักษารอยที่เปลี่ยนไปเยอะมาก รวมๆ นี่เกินค่าครีมที่ใช้อีกค่ะ พูดแล้วอยากตาย   

by loli_candy

: อย่าได้ลองเชียวค่ะ ตอนนี้เรารักษาหน้าลูกเดียวทำอะไรไม่ได้จริงๆ ค่ะ พูดแล้วเศร้าค่ะ 
 กระทู้นี้มีประโยชน์มากๆ หลายคนยังหลงใช้ครีมพวกนี้อยุ่เลย

ขอบคุณนะคะที่เอามาเตือนกัน

อยากเห็นหน้าเพื่อนค่ะ 55

by NomRu

:  ต้องบอกก่อนนะค่ะ ว่า รร เรา คานิยมของมันคือ หน้าขาว ใส แต่เป็นขาว แบบไม่โบ๊ะ ทำให้ทั้งเราและเพื่อนเคยคลั่งตามกระแส ไปตอนนี้ต้องบอกก่อนว่า เพื่อนเราบางคนยังใช้อยู่เนื่องจากว่า มันเลิกใช้ไม่ได้จริงๆ ค่ะ เลิกใช้แล้วหน้าไม่ไหวเลย สิวเต็มหน้าดำ เลยต้องกับมาใช้อีก ตอนนี้คงมีแต่เราคนเดียวที่เลิกใช้ เพราะที่เหลือ มันเลิกใช้ไม่ได้ค่ะ บางคนเกือบจะเป็นฝ้าสุดท้ายก็ต้องกับมาตายรังใช้ใหม่อยู่ดี  

by I AM PALM

: ขอบคุนค่ะ ^^

by bloomprim

: ไม่เป็นไรค้า 

เราเลยอยากจะเตือนจากใจจริงๆ ค่ะ เพราะตอนใช้มันดูดี แต่เลิกใช้ผลที่ได้รับมันไม่คุ้มกันเลยค่ะ 
หนูคนหนึ่งเคยใช้ครีมอันตราย
ตอนนี้รับผลกรรมเต็มๆๆ สิวเห่อหน้าแหกมาก
และต้องแบกหนังหน้าไปเรียนทุกวันอีก
 by Nongnam ดีแล้วคะที่เลิกใช้พี่ก็ต้องแบกหน้าไป รร ทุกวันเหมือนกัน อายเซ็งเครียด โอ้ยย สู้ๆ  นะค่ะ เป็นกำลังใจให้หายไวๆ ^^
ขอบคุณค่ะ เป็นประโยชน์ มาก ๆ ครีมพวกนี้ เรา ไม่รู้ จักเลย
 เคยใช้ไพรสดมีคนเอามาแนะนำ แบบว่า แรก ๆ ก็รู้สึกดีนะ สงสัยเป็นอารมณ์แบบคนคิดไปเอง แฟนบอก 5555

แต่เนื้อครีมอย่างที่บอก เหนียวหนืดเหนอะมากกกกกกกกก อารมณ์แบบว่าไม่ซึมเข้าหน้าเลยแม้แต่นิดเดียว พอใช้เซตนั้นไป แทนที่หน้าจะดีขึ้นกลับเป็นสิวอุดตัน ผดขึ้น หน้าบาง กระขึ้น หมองคล้ำ ทั้งๆ ที่ปกติไม่เคยดูแลตัวเอง หน้าก็ัยังด้านยังทน ฮ่า ๆๆ เหมือนหาเรื่องให้ตัวเอง เข็ดไปเลย ให้ขาวไวแค่ไหนก็ไม่เสี่ยง ครีมแบบนี้ T^T   
 ขอบคุณจกขท. มากๆ ค่ะ เป็นประโยชน์ มาก ๆ
เราเคยได้ยินแต่ครีมบาชิ กับหมอจุฬาเท่านั้นเองอ่ะ ได้ความรู้เพิ่มเยอะเลย

ปล.จกขท. เคยใช้ St.dafour มั้ยคะ?
เป็นประโยชน์ดีค่ะ ^^ ขอบคุณที่แชร์ข้อมูลดีๆค่ะ
เราก็เป็น แบบเดียวกันเลย สิวอุดตันเยอะ ผิวหน้ากลายเผ็นผิวที่บอบบาง แพ้ง่ายด้วย แต่ก่อนใช้อะไรก็ไม่แพ้ เดี๋ยวนี้ ต้องระวัง เพราะแพ้ง่าย
โอ้โห เยอะจัง น่ากลัวจริงๆค่ะ ขอบคุณที่มาแชร์นะคะ

รอชมตอนต่อไปจ้าา

เราเคยใช้บาชินะค่ะ ตอนใช้แรกๆหน้าเนียนใสมาก

พอเวลาผ่านไปสักพักประมาณ สองเดือนอ่า สิวอุดตันแต็มหน้าเลยค่ะ

ทำยังงัยก็ไม่หายเลยต้องไปหาหมออยู่ประมาณสามเดือนหน้าถึงกลับมาเป็นผู้เป็นคนเหมือนเดิม

555เข็ดเลยค่ะ บาชินี่อันตรายมาก! 
 ขอบคุณมากจ้าเป็นประโยชน์มาก แต่เราเป็นคนไม่กล้าใช้อะไรแปลกๆเพราะผิวแพ้ง่าย >;<
แล้วครีมไข่มุกคังเซ็นล่ะคะ อันตรายมั้ย เริ่มกลัว

ขอบคุณมากเลยค่ะ เราเองก็เคยแพ้ครีมของ skinfood หน้างี้ยับเยินเลย T^T

ขอบคุณนะคะ จะเอาไปให้น้องๆ ที่หลงผิดกับค่านิยมดูค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again