haul :)) D.I.Y. My Earring Collection ต่างหูทำเองจ้า

21 18

สวัสดีค่ะทุกคน
ห่างหายไปนานเลย 
ใกล้จะเปิดเทอมแล้ว เฮ้ ! 

วันนี้แว๊บมาตั้งกระทู้สั้นๆจ้า
กับการเห่อ คอลเลคชั่นต่างหูใหม่ที่เอิร์ธทำเองค่ะ ><

เนื่องจากว่า วันนั้นไปเดินสยาม เห็นเค้าฮิตต่างหูเพชรๆ วิ้งๆ วิบๆกัน
แต่แหม ราคามันก็หลายร้อยเหมือนกัน ปาดเหงื่ออ 
แล้วแม่เอิร์ธสอนมาว่าอะไรที่มันฮิตๆเทรนด์ๆ อย่าไปลงทุนกับมันมาก แป๊บๆมันก็ไป มันก็เลิกฮิต
ลงทุนกับอะไรที่มันใช้ได้นานๆ เรื่อยๆดีกว่า เหมือนคสอ.อะไรประมาณนี้ที่ซื้อแล้วใช้ได้เรื่อยๆ คุ้มค่า 

แถมเอิร์ธเป็นคนโรคจิตค่ะ ถ้าเกิดซื้อไป แล้วบังเอิ๊ญบังเอิญใส่ไปแล้วไปซ้ำกับคนอื่น
จะแอบเซงเล็กๆ จนเลิกใส่ไปเลย 

ด้วยเหตุผลพวกนี้เลยทำให้เอิร์ธชอบ DIY ทำอะไรให้กับตัวเอง 

เอิร์ธก็เลย ทำต่างหูเซ็ตนี้ขึ้นมาจ้า
โดยที่อุปกรณ์ก็ซื้อตามร้านเครื่องเขียน ร้านเย็บปักถักร้อยทั่วไป

งบประมาณของต่างหูคู่นึงอยู่ที่ 30 บาท ไม่เกินนี้

และที่สำคัญมันมีชิ้นเดียวในโลกค่ะ (:

มีทั้งหมด 3 ชิ้นค่ะ ใช้ลูกปัดกับสายสร้อยเพชรมาติดกาว ติดแป้นต่างหู ก็เรียบร้อยจ้า

เป็นยังไงกันบ้างค่ะกับต่างหูที่เอิร์ธทำเอง ><
วันนี้ไปแล้วค่ะ

แล้วเจอกันใหม่นะคะ มีรีวิวดองไว้เพียบเลย >< 555
ใครว่างๆก็ลอง DIY ต่างหูไว้ใช้เองกันนะคะ 

บ๊ายบาย
ขอบคุณค่า

allearth

allearth

earthpynn .

เคยเป็นสาวจีบัน แต่ตอนนี้เป็นคนบ้ารีวิว 5555
คสอ. กิน ช็อป รีวอวให้หมดไปเลยค่ะซิสส

FULL PROFILE